Notifications
Clear all

Hồ sơ F4-HCM2009816279*

Quynhdoan1180
(@quynhdoan1180)
Active Member
Topic starter  

Xin chào khahan & VDT!

Mình không thể kiếm toppic cũ, mong khahan thông cảm. Hồ sơ mình được người nhà thông báo đã gởi bưu điện cho NVC được 1 tuần rồi. Xin cho mình hỏi NVC cần mấy tuần để xem xét, và báo hoàn tất complete hồ sơ. Theo như mình theo dõi thời gian qua, từ lúc nhận thư báo của NVC hoàn tất hồ sơ, chuyển về LSQ Việt Nam thì có lịch phỏng vấn & khám sức khỏe từ 1 đến 3 tháng phải không khahan?

Chân thành cám ơn.

khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Posted by: Quynhdoan1180

Xin chào khahan & VDT!

Mình không thể kiếm toppic cũ, mong khahan thông cảm. Hồ sơ mình được người nhà thông báo đã gởi bưu điện cho NVC được 1 tuần rồi. Xin cho mình hỏi NVC cần mấy tuần để xem xét, và báo hoàn tất complete hồ sơ. Theo như mình theo dõi thời gian qua, từ lúc nhận thư báo của NVC hoàn tất hồ sơ, chuyển về LSQ Việt Nam thì có lịch phỏng vấn & khám sức khỏe từ 1 đến 3 tháng phải không khahan?

Chân thành cám ơn.

Chào Quynhdoan1180,

Đây là topic cũ của bạn tôi đưa vào đây, để tiện việc theo dõi tiến trình hồ sơ một cách liên tục.

http://vietditru.org/forum/visa-f4/ho-so-f4-hcm2009626097/

Nếu gia đình bạn đã nộp đầy đủ các loại giấy tờ, và hồ sơ không bị checklist, thì thời gian NVC xem xét hoàn tất complete hồ sơ là khoảng 3 tháng.

ReplyQuote
Quynhdoan1180
(@quynhdoan1180)
Active Member
Topic starter  

Chào khahan!

Sao mình vào topic cũ lúc send lại không đươc. Vậy là từ lúc gởi hồ sơ cho NVC xem xét hồ sơ đến hoàn tất là 3 tháng (hồ sơ mình đã chuẩn bị rất đầy đủ theo hướng dẫn của VDT), hồ sơ hoàn tất gởi về LSQ  từ 1 đến 3 tháng sẽ có lịch phỏng vấn. Mình hơi thắc mắc chút mong khahan giải đáp giúp.

Chân thành cám ơn.

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Chào khahan!

Sao mình vào topic cũ lúc send lại không đươc. Vậy là từ lúc gởi hồ sơ cho NVC xem xét hồ sơ đến hoàn tất là 3 tháng (hồ sơ mình đã chuẩn bị rất đầy đủ theo hướng dẫn của VDT), hồ sơ hoàn tất gởi về LSQ  từ 1 đến 3 tháng sẽ có lịch phỏng vấn. Mình hơi thắc mắc chút mong khahan giải đáp giúp.

Chân thành cám ơn.

Vậy hồ sơ của gia đình bạn đã nhận được thông báo hoàn tất complete tại NVC xong chưa?

P/s: topic của diễn đàn Form cũ, chỉ dùng để BĐH tham khảo theo dõi diễn biến tiến trình hồ sơ đã được tư vấn, hướng dẫn. Riêng tất cả các thành viên cũ mới, đều phải post bài ở diễn đàn Form mới này, không thể viết post bài ở Form cũ nữa. Có thắc mắc gì, thì bạn cứ tiếp tục post bài ở đây. Vậy nhé bạn.

ReplyQuote
Quynhdoan1180
(@quynhdoan1180)
Active Member
Topic starter  

chào Khahan!

Gia đình mình mới gởi hồ sơ đi vào đầu tháng 4 này thôi, chưa nhận được thư complete.Nên mình rất trông, mình muốn biết thời gian tương đối  để an tâm

Cám ơn Khahan

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Chào khahan!

Gia đình mình mới gởi hồ sơ đi vào đầu tháng 4 này thôi, chưa nhận được thư complete. Nên mình rất trông, mình muốn biết thời gian tương đối  để an tâm.

Cám ơn khahan.

Phải cố gắng chờ thôi bạn à! Thời gian mà NVC xem xét hoàn tất complete hồ sơ thường là khoảng 3 tháng. Sau đó hồ sơ được chuyển về LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM, mới có thư mời phỏng vấn gửi đến gia đình.

ReplyQuote
Quynhdoan1180
(@quynhdoan1180)
Active Member
Topic starter  

Xin chào Khahan& VDT!

Mình có người cháu sinh ngay 19/10/1997,

Priority date : 18/10/2005

Approval date : 11/05/2009

Theo nhu tiến độ giải quyết hồ sơ thì khoảng tháng 10/2018 hồ sơ cháu mình được mở và khoảng tháng 5 có lịch phỏng vấn ( mình chỉ dự đoán vậy thôi).Xin Khahan cho mình biết cháu mình có bị quá tuổi không?Tuổi được chốt vào thời điểm nào? nếu quá tuổi cách kiện tuổi ra sao?

Rất mong sự giúp đỡ và tư vấn của Khahan & VDT

Chân thành cám ơn

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Xin chào khahan& VDT!

Mình có người cháu sinh ngay 19/10/1997,

Priority Date: 18/10/2005

Approval Date: 11/05/2009.

Theo như tiến độ giải quyết hồ sơ thì khoảng tháng 10/2018 hồ sơ cháu mình được mở và khoảng tháng 5 có lịch phỏng vấn (mình chỉ dự đoán vậy thôi). Xin khahan cho mình biết cháu mình có bị quá tuổi không? Tuổi được chốt vào thời điểm nào? nếu quá tuổi cách kiện tuổi ra sao?

Rất mong sự giúp đỡ và tư vấn của khahan & VDT.

Chân thành cám ơn.

Trường hợp này bạn hỏi là của hồ sơ nào của ai vậy?

ReplyQuote
Quynhdoan1180
(@quynhdoan1180)
Active Member
Topic starter  

Chào Khahan!

Trường hợp này mình hỏi hồ sơ của người cháu ( v vì hồ sơ mình làm trước chị mình làm sau).Đáng ra mình nên tạo 1 tôpic khác nhưng thấy chị mình sốt ruột nên mình hỏi thẳng đây.Mong Khahan thông cảm

Trân trọng

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Chào khahan!

Trường hợp này mình hỏi hồ sơ của người cháu (vì hồ sơ mình làm trước chị mình làm sau). Đáng ra mình nên tạo 1 topic khác nhưng thấy chị mình sốt ruột nên mình hỏi thẳng đây. Mong khahan thông cảm.

Trân trọng.

Bạn cần cung cấp thêm thông tin số Case Number HCM của hồ sơ chị bạn. Rồi sẽ được giúp.

ReplyQuote
Quynhdoan1180
(@quynhdoan1180)
Active Member
Topic starter  

Chào Khahan!

Số hồ sơ là

Số hồ sơ : HCM2009626097

- Priority date : 18/10/2005

- Approval date : 11/05/2009

Cám ơn Khahan& VDT

ReplyQuote
Quynhdoan1180
(@quynhdoan1180)
Active Member
Topic starter  

Chào Khahan & VDT!

Xin cho mình hỏi thêm  mình nghe nói hiện giờ đã có mẩu I864 mới , vậy khi nào mới áp dụng mẫu mới.Giờ mình gởi giấy tờ bổ sung sử dụng mẫu I864 cũ được không?

Trân trong kính chào

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Chào Khahan!

Số hồ sơ là

Số hồ sơ : HCM2009626097

- Priority date : 18/10/2005

- Approval date : 11/05/2009

Cám ơn Khahan& VDT

Theo những thông tin mà bạn cung cấp ở trên.

Dựa vào bảng tính CSPA có kết quả sau:

Con của chị bạn sinh ngày 19/10/1997, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 12/05/2022. Trường hợp này đủ tuổi CSPA được xuất cảnh cùng gia đình, nhưng khi hồ sơ đến lượt đáo hạn, thì tuổi thực hiện tại đã trên 21 tuổi rồi. Vì thế trong thời gian sắp tới chị bạn cần phải tiến hành khiếu nại tuổi CSPA cho người con này.

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Chào khahan & VDT!

Xin cho mình hỏi thêm  mình nghe nói hiện giờ đã có mẫu I-864 mới , vậy khi nào mới áp dụng mẫu mới. Giờ mình gởi giấy tờ bổ sung sử dụng mẫu I-864 cũ được không?

Trân trong kính chào.

Mẫu Form I-864 Bảo trợ Tài chánh mới năm 2018.

Bạn xem hướng dẫn ở đây:

http://vietditru.org/diendan/huong-dan-can-thiet/form-i-864-i-864a-phien-ban-moi-nam-2018/#post-806

ReplyQuote

Leave a reply

Author Name

Author Email

Title *

Preview 0 Revisions Saved
Share: