Notifications
Clear all

Hồ sơ F4-HCM2009786100*

nhpthao78
(@nhpthao78)
Active Member
Topic starter  

Xin chào mọi người,

Hồ sơ nhà mình có thông tin như sau:

Case Number: HCM2009786100

PA Name: Thi Mai Loan Hoang

Priority Date: 09Nov2004

Approval Dat: 31Aug2009

Ngày sinh của mình: 07Aug1992.

Nhà mình được báo đóng tiền visa vào khoảng tháng 07/2017, danh sách đóng tiền không có tên mình. Nhà mình đã đóng tiền, điền Form DS-260 và gửi hồ sơ của những người còn lại vào tháng 10/2017. Sau đó mình có nhận được email của NVC như bên dưới. Mọi người cho mình hỏi là bây giờ nhà mình chỉ cần chờ giấy hẹn phỏng vấn thôi hay cần làm thêm thủ tục gì khác nữa? Và hồ sơ của nhà mình thì khoảng bao lâu sẽ được phỏng vấn.

Mình có vào đọc tham khảo những hồ sơ khác thì thấy có thông tin nếu chưa quá tuổi CSPA, thì khi đóng tiền và điền Form DS-260 vẫn được có tên trong hồ sơ. Vậy trường hợp của mình thì hiện tại mình phải làm gì? Mong nhận được sự hỗ trợ và tư vấn của mọi người, mình cám ơn nhiều ạ.

nhpthao78
(@nhpthao78)
Active Member
Topic starter  

Mình gửi thư NVC trả lời như bên dưới:

*HCM2009786100*

16-NOV-17

Dear Sir/Madam,

The National Visa Center (NVC) received all the requested documentation for this immigrant visa case. The applicant is now in the queue awaiting an interview appointment overseas, where a consular officer will adjudicate the applicant’s visa application.

NVC schedules appointments one month in advance. The U.S. Embassy tells us what dates they are holding interviews, and NVC fills these appointments as they become documentarily qualified. Most appointments are set within three months of NVC’s receipt of all requested documentation. However, before applicants in a numerically limited (preference) visa category can receive an appointment, their priority date must also be current. This can delay receipt of an appointment. You can track your priority date using the Visa Bulletin on travel.state.gov.

When an appointment is available, we will notify the applicant, petitioner and attorney (if applicable). The applicant can prepare now by reading about the embassy’s interview requirements online at nvc.state.gov/interview.

Thank you for your patience.

The embassy may require additional documents at the interview. For example, if the following three items are all true, the applicant must bring a new police certificate to the visa interview:

He or she is more than 16 years old;

The police certificate submitted to NVC was obtained more than one year ago; and

He or she still lives in the country that issued the certificate.

The applicant should not make any travel arrangements, sell property, or give up employment until the embassy has issued a visa.

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Posted by: nhpthao78

Mình gửi thư NVC trả lời như bên dưới:

*HCM2009786100*

16-NOV-17

Dear Sir/Madam,

The National Visa Center (NVC) received all the requested documentation for this immigrant visa case. The applicant is now in the queue awaiting an interview appointment overseas, where a consular officer will adjudicate the applicant’s visa application.

NVC schedules appointments one month in advance. The U.S. Embassy tells us what dates they are holding interviews, and NVC fills these appointments as they become documentarily qualified. Most appointments are set within three months of NVC’s receipt of all requested documentation. However, before applicants in a numerically limited (preference) visa category can receive an appointment, their priority date must also be current. This can delay receipt of an appointment. You can track your priority date using the Visa Bulletin on travel.state.gov.

When an appointment is available, we will notify the applicant, petitioner and attorney (if applicable). The applicant can prepare now by reading about the embassy’s interview requirements online at nvc.state.gov/interview.

Thank you for your patience.

The embassy may require additional documents at the interview. For example, if the following three items are all true, the applicant must bring a new police certificate to the visa interview:

He or she is more than 16 years old;

The police certificate submitted to NVC was obtained more than one year ago; and

He or she still lives in the country that issued the certificate.

The applicant should not make any travel arrangements, sell property, or give up employment until the embassy has issued a visa.

Chào nhpthao78,

Hồ sơ gia đình bạn đã hoàn tất, chờ xếp lịch phỏng vấn trong thời gian sắp tới.

P/s: Khi post bài bạn cần chú ý trong cách sử dụng ngôn từ của mình, không dùng từ "mọi người" để gọi tắt chung như thế, nên gọi là Cô/Chú, hay Anh/Chị/Em diễn đàn nghe sẽ lịch sự hơn nhiều. Vậy nhé bạn.

ReplyQuote
nhpthao78
(@nhpthao78)
Active Member
Topic starter  

Chào chị khahan,

Em cám ơn chị đã giải đáp và góp ý.

Chị cho em hỏi thêm về trường hợp của em, thời điểm mở hồ sơ và yêu cầu đóng tiền visa thì em vẫn chưa qúa tuổi CSPA tại sao lại không có tên cùng gia đình? Bây giờ em có thể làm đơn hay hồ sơ gì để được đi cùng gia đình không ạ?

Em cám ơn chị,

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Chào chị khahan,

Em cám ơn chị đã giải đáp và góp ý.

Chị cho em hỏi thêm về trường hợp của em, thời điểm mở hồ sơ và yêu cầu đóng tiền visa thì em vẫn chưa quá tuổi CSPA tại sao lại không có tên cùng gia đình? Bây giờ em có thể làm đơn hay hồ sơ gì để được đi cùng gia đình không ạ?

Em cám ơn chị,

Theo những thông tin mà bạn cung cấp ở trên.

Dựa vào bảng tính tuổi CSPA có kết quả sau:

Bạn sinh ngày 07/08/1992, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 29/05/2018. Bạn sẽ quá tuổi CSPA vào ngày này. Hơn nữa tuổi thực hiện tại của bạn đã trên 21 tuổi rồi.

Trong thời gian sắp tới gia đình bạn nhận thư mời phỏng vấn, mà không có tên, thì trước khoảng từ 10 - 15 ngày đương đơn chính của hồ sơ (tức người được bảo lãnh chính) tiến hành khiếu nại tuổi CSPA cho bạn ở LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM.

Bạn xem hướng dẫn ở đây:

http://vietditru.org/forum/hu01afu1edang-du1eaan-u0110iu1ec0n-u0110u01a0n/huong-dan-cach-khieu-nai-cspa-tai-lanh-su-quan-form-moi/

ReplyQuote
nhpthao78
(@nhpthao78)
Active Member
Topic starter  

Hi chị khahan,

Chị cho em hỏi thêm là nếu sau ngày 29/05/2018 gia đình em mới nhận được thư mời phỏng vấn thì em có còn tiến hành khiếu nại tuổi CSPA được không ạ?

Và theo như em được biết thì ngày nhận thư phỏng vấn thường sẽ trước ngày phỏng vấn khoảng 1 tháng. Vậy nếu  gia đình em nhận được thư phỏng vấn trước ngày 29/05/2018 nhưng sau đó 1 tháng mới phỏng vấn thì em có còn tiến hành khiếu nại tuổi CSPA được không ạ?

Em cám ơn chị nhiều,

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Hi chị khahan,

Chị cho em hỏi thêm là nếu sau ngày 29/05/2018 gia đình em mới nhận được thư mời phỏng vấn thì em có còn tiến hành khiếu nại tuổi CSPA được không ạ?

Và theo như em được biết thì ngày nhận thư phỏng vấn thường sẽ trước ngày phỏng vấn khoảng 1 tháng. Vậy nếu  gia đình em nhận được thư phỏng vấn trước ngày 29/05/2018 nhưng sau đó 1 tháng mới phỏng vấn thì em có còn tiến hành khiếu nại tuổi CSPA được không ạ?

Em cám ơn chị nhiều,

Gia đình bạn nhận thư mời phỏng vấn mà không có tên bạn, thì phải tiến hành khiếu nại liền, thực hiện đúng theo hướng dẫn trên của tôi, chứ không phải đợi đến ngày 29/05/2018 mới khiếu nại, vì ngày này là thời hạn chót tuổi CSPA của bạn, sẽ không còn khiếu nại được nữa.

ReplyQuote
nhpthao78
(@nhpthao78)
Active Member
Topic starter  

Hi chị khahan,

Em cám ơn chị rất nhiều ạ.

Chúc chị 1 tuần mới nhiều niềm vui.

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin