Notifications
Clear all

Hồ sơ F4-HCM2009688137*

Page 2 / 2

khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Posted by: duyen001

Nhưng người nhà bên Mỹ khi làm hồ sơ ghi Ngoc Duyen Thi Ngo trong khi passport của tôi là Duyen Thi Ngoc Ngo.

Vậy là ý bạn muốn xin điều chỉnh tên họ lại giống như trong passport (hộ chiếu) đúng không?

ReplyQuote
duyen001
(@duyen001)
Active Member
Topic starter  

Nếu không điều chỉnh thì sau này có sao không ạ. Còn nếu điều chỉnh thì phải làm sao. Xin Ban Điều Hành hướng dẫn dùm.

Xin cám ơn.

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Nếu không điều chỉnh thì sau này có sao không ạ. Còn nếu điều chỉnh thì phải làm sao. Xin Ban Điều Hành hướng dẫn dùm.

Xin cám ơn.

Nếu bạn muốn điều chỉnh, thì xem hướng dẫn ở đây:

http://vietditru.org/forum/hu01afu1edang-du1eaan-u0110iu1ec0n-u0110u01a0n/huong-dan-dien-public-inquiry-form-gui-nvc/

Trong phần Your question. Chọn câu này: How can I change the Principal Applicant name or date of

birth?

Trong hộp thoại  Additional comments or questions not in the above list. Copy Mẫu thư xin điều chỉnh họ tên bị NVC ghi sai

Ghi đầy đủ thông tin dán vào hộp thoại này.

Kiểm tra các thông tin thật đầy đủ, chính xác, cũng như mã xác nhận. Sau cùng bấm vào Submit để gửi thư đến NVC.

Tôi hướng dẫn cho bạn ở trên là phần tên họ NVC gửi cho bạn ghi bị sai, nên phải gửi kèm giấy khai sinh để họ xem xét điều chỉnh lại cho đúng.

Còn trường hợp của bạn do người bảo lãnh, mở hồ sơ bảo lãnh ban đầu là như vậy. Nên tùy ở bạn muốn điều chỉnh lại thì theo hướng dẫn trên, còn nếu như không thì cứ để vậy.

ReplyQuote
duyen001
(@duyen001)
Active Member
Topic starter  

Nếu cứ để như vậy không sao thì tôi không điều chỉnh lại vì tôi không rành. Cám ơn Ban Điều Hành rất nhiều.

Chúc Ban Điều Hành nhiều sức khỏe.

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Nếu cứ để như vậy không sao thì tôi không điều chỉnh lại vì tôi không rành. Cám ơn Ban Điều Hành rất nhiều.

Chúc Ban Điều Hành nhiều sức khỏe.

Cám ơn những lời chúc an lành của bạn.

ReplyQuote
Page 2 / 2

Leave a reply

Author Name

Author Email

Title *

Preview 0 Revisions Saved
Share: