Notifications
Clear all

Hồ sơ F4-HCM2010745166*

nguyenduylinh
(@nguyenduylinh)
Active Member
Topic starter  

Xin chào anh chị diễn đàn!

Case Number: HCM2010745166

Priority Date: 19-07-2004

Approval Date: 04-01-2010.

Gia đình mình đã có lịch phỏng vấn vào ngày 07-02-2018.

Ngày sinh mình: 08-08-1992 và mình không có tên trong thư phỏng vấn vì quá tuổi nhưng xét theo CSPA thì mình vẫn đủ.

Lúc nộp giấy tờ cho NVC thì người bảo lãnh (chú mình) chỉ làm Form I-864 cho 4 người có tên trong danh sách đóng tiền thôi. Và mình muốn hỏi sắp tới thì mình sẽ làm khiếu nại CSPA, thì chú mình sẽ phải làm lại Form I-864 bảo trợ cho cả 5 người nhà mình phải không?

Xin nhờ các bạn giúp đỡ! Mình cảm ơn!

nguyenduylinh
(@nguyenduylinh)
Active Member
Topic starter  

Cho mình hỏi thêm 1 điều nữa là mình có cần phải đến Sở tài chính để làm giấy xác nhận về tài chính của đương đơn không ạ

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Posted by: nguyenduylinh

Xin chào anh chị diễn đàn!

Case Number: HCM2010745166

Priority Date: 19-07-2004

Approval Date: 04-01-2010

Gia đình mình đã có lịch phỏng vấn vào ngày 07-02-2018

Ngày sinh mình: 08-08-1992 và mình không có tên trong thư phỏng vấn vì quá tuổi nhưng xét theo CSPA thì mình vẫn đủ.

Lúc nộp giấy tờ cho NVC thì người bảo lãnh (chú mình) chỉ làm Form I-864 cho 4 người có tên trong danh sách đóng tiền thôi. Và mình muốn hỏi sắp tới thì mình sẽ làm khiếu nại CSPA, thì chú mình sẽ phải làm lại Form I-864 bảo trợ cho cả 5 người nhà mình phải không?

Xin nhờ các bạn giúp đỡ! Mình cảm ơn!

Chào nguyenduylinh,

Chú bạn phải làm lại bộ Bảo trợ Tài chánh cho cả 5 người.

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Cho mình hỏi thêm 1 điều nữa là mình có cần phải đến Sở Tài chính để làm giấy xác nhận về tài chính của đương đơn không ạ.

Không cần phải xác nhận tài chánh của người được bảo lãnh (tức đương đơn chính) mà chỉ cần chú bạn gửi về bộ Bảo trợ tài chánh mới của 5 người, có luôn tên của bạn, vậy là được rồi.

ReplyQuote
nguyenduylinh
(@nguyenduylinh)
Active Member
Topic starter  

Xin cám ơn khahan!

Thu nhập chú mình chỉ đủ làm bảo trợ cho 4 người thôi nên nếu làm lại i864 cho 5 người nhà mình thì vợ của chú phải làm thêm i864A nữa. 

Vậy khi chú làm lại i864 mới sẽ bảo trợ cho 5 người, I-864A cũng bảo trợ cho 5 người luôn phải ko!

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Xin cám ơn khahan!

Thu nhập chú mình chỉ đủ làm bảo trợ cho 4 người thôi nên nếu làm lại I-864 cho 5 người nhà mình thì vợ của chú phải làm thêm I-864A nữa. 

Vậy khi chú làm lại I-864 mới sẽ bảo trợ cho 5 người, I-864A cũng bảo trợ cho 5 người luôn phải không!

Khi làm Bảo trợ tài chánh cho gia đình bạn, thì người bảo lãnh phải tính toàn bộ số người trong gia đình trong gia đình (và phải hỏi xem trước đây chú bạn đã từng đứng ra Bảo trợ tài chánh cho ai không? + gia đình bạn người được bảo lãnh. Thí dụ như: Gia đình của chú bạn là người bảo lãnh 5 người + gia đình bạn người được bảo lãnh 5 người = tổng số là 10 người, và phải tính luôn số người nếu như chú bạn trước đây đã từng bảo trợ tài chánh (nếu có) + ... Cộng tất cả số người này lại phải đủ income thì mới có thể Bảo trợ tài chánh, nếu không? thì phải tìm người đồng bảo trợ cho gia đình bạn.

ReplyQuote
nguyenduylinh
(@nguyenduylinh)
Active Member
Topic starter  

Khahan cho mình hỏi là Bản I-864 đem theo lúc vào phỏng vấn có thể đem bản Scan từ bản gốc được không ạ?

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

khahan cho mình hỏi là Bản I-864 đem theo lúc vào phỏng vấn có thể đem bản Scan từ bản gốc được không ạ?

Bản Bảo trợ tài chánh Form I-864 phải là bản chánh có chữ ký sống thì mới được, chứ không thể scan ra từ bản gốc, làm như thế LSQ sẽ không chấp nhận.

ReplyQuote
nguyenduylinh
(@nguyenduylinh)
Active Member
Topic starter  

Xin chào khahan!

Mình đã gửi thư khiếu nại CSPA đến LSQ thì họ có reply lại cbo mình và bảo phải đến LSQ tại 4 Lê Duẩn để khiếu nại. Khi đi đem theo các giấy tờ trong đó có DS260 của mình, nhưng lúc mở hồ sơ và đóng các phí mình ko có tên trong danh sách đóng tiền và điền DS260. Vậy bây giờ mình phải điền DS260 này ở đâu, không phải form này chỉ được điền trực tuyến trên web ceac.state.gov thôi sao?

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Xin chào khahan!

Mình đã gửi thư khiếu nại CSPA đến LSQ thì họ có reply lại cho mình và bảo phải đến LSQ tại 4 Lê Duẩn để khiếu nại. Khi đi đem theo các giấy tờ trong đó có DS-260 của mình, nhưng lúc mở hồ sơ và đóng các phí mình không có tên trong danh sách đóng tiền và điền DS-260. Vậy bây giờ mình phải điền DS-260 này ở đâu, không phải form này chỉ được điền trực tuyến trên web ceac.state.gov thôi sao?

Khi đến LSQ để khiếu nại tuổi CSPA, thì bạn phải đóng lệ phí visa 325$ tại nơi này, và họ sẽ hướng dẫn thủ tục để điền Form DS-260.

ReplyQuote

Leave a reply

Author Name

Author Email

Title *

Preview 0 Revisions Saved
Share: