Notifications
Clear all

Hồ sơ CR1-HCM2018722033*

Page 3 / 3

duycp79
(@duycp79)
Eminent Member
Topic starter  

Chào chị! Em diện CR 1, em phỏng vấn ngày 11/1/2019. Chị hướng dẫn cho em cách sắp xếp hồ sơ phỏng vấn diện Cr1 với Chị! Em cảm ơn Chị?

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Posted by: duycp79

Chào chị! Em diện CR 1, em phỏng vấn ngày 11/1/2019. Chị hướng dẫn cho em cách sắp xếp hồ sơ phỏng vấn diện Cr1 với Chị! Em cảm ơn Chị?

Thường trong thư mời phỏng vấn LSQ có phần yêu cầu giấy tờ mang theo lúc phỏng vấn, bạn cứ theo đó mà thực hiện vậy là được rồi.

ReplyQuote
duycp79
(@duycp79)
Eminent Member
Topic starter  

Dạ, em cảm ơn Chị, tại em mới nhận được mail thôi, mà trong mail em ko thấy hướng dẫn chuẩn bị giấy tờ.

ReplyQuote
duycp79
(@duycp79)
Eminent Member
Topic starter  

Chào Chị KhaHan! Chị cho em hỏi em sắp đi pv , mà em thấy ls bên đó chỉ gửi về hồ sơ thuế năm 2017 thôi. Mà em thấy mấy bạn trên diễn đàn bảo là khai hồ sơ thuế tới 3 năm, không biết khai 1 năm thôi có được ko Chị? Mong Chị giúp em với. Em cảm ơn và chúc Chị và gia đình một năm mới sức khoẻ bình an , vạn sự như ý!

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Chào Chị khahan! Chị cho em hỏi em sắp đi phỏng vấn, mà em thấy Luật sư bên đó chỉ gửi về hồ sơ thuế năm 2017 thôi. Mà em thấy mấy bạn trên diễn đàn bảo là khai hồ sơ thuế tới 3 năm, không biết khai 1 năm thôi có được không Chị? Mong Chị giúp em với. Em cảm ơn và chúc Chị và gia đình một năm mới sức khỏe bình an , vạn sự như ý!

Phải có giấy thuế của 3 năm liền kề, chứ có 1 năm là không đủ.

Cám ơn những lời chúc năm mới của bạn. Chúc bạn sắp tới phỏng vấn thành công được cấp visa, để sớm được đoàn tụ cùng gia đình.

ReplyQuote
duycp79
(@duycp79)
Eminent Member
Topic starter  

Chào Chị Kha Han! Em pv ngày 11/1 tới đây. Chị cho em hỏi mình phải đăng kí địa chỉ trả visa trước hở Chị? Em thấy có mấy bạn bị bổ sung cái đó? Chị hướng dẫn cho em với Chị. Với Chị cho em hỏi vợ em là chủ 1 tiệm nail nên chỉ làm bộ i 864 mà ko cần khai thuế 3 năm, vậy có đúng không ạ? Em cảm ơn Chị nhiều

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Chào Chị khahan! Em phỏng vấn ngày 11/01/2019 tới đây. Chị cho em hỏi mình phải đăng kí địa chỉ trả visa trước hở Chị? Em thấy có mấy bạn bị bổ sung cái đó? Chị hướng dẫn cho em với Chị. Với Chị cho em hỏi vợ em là chủ 1 tiệm nail nên chỉ làm bộ I-864 mà không cần khai thuế 3 năm, vậy có đúng không ạ? Em cảm ơn Chị nhiều.

1/. Đăng ký địa chỉ giao nhận visa online, bạn xem hướng dẫn ở đây:

http://vietditru.org/diendan/huong-dan-can-thiet/huong-dan-dang-ky-dia-chi-giao-nhan-visa-online/

2/. Chủ tiệm hay người làm công ăn lương, thì hồ sơ di trú bảo lãnh, ngoài bộ Bảo trợ Tài chánh Form I-864 cũng phải có giấy khai thuế income của 3 năm liền.

P/s: Chúc bạn sắp tới phỏng vấn thành công được cấp visa, để sớm được xuất cảnh định cư đoàn tụ với gia đình.

ReplyQuote
duycp79
(@duycp79)
Eminent Member
Topic starter  

Kính chào anh chị admin và anh chị trên diễn đàn. Em diện cr1, pv ngày 11/1/2019 vừa rồi và đã đậu pv. Xin cảm ơn chị Kha Han đã giúp đỡ em tận tình thời gian qua. Kính chúc Chị và gia đình năm mới bình an, sức khoẻ và thành công!

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Kính chào anh chị admin và anh chị trên diễn đàn. Em diện CR1, phỏng vấn ngày 11/01/2019 vừa rồi và đã đậu phỏng vấn. Xin cảm ơn chị khahan đã giúp đỡ em tận tình thời gian qua. Kính chúc Chị và gia đình năm mới bình an, sức khỏe và thành công!

BQT diễn đàn. Cám ơn những lời chúc năm mới của bạn. Niềm vui của bạn, cũng là niềm vui chung của diễn đàn.

Chúc mừng bạn đã phỏng vấn thành công được cấp visa. Bước sang năm mới 2019, chúc bạn thời gian sắp tới lên đường được nhiều sức khỏe, an lành, hạnh phúc, vui vẻ khi được đoàn tụ với gia đình, mau chóng hòa nhập cuộc sống mới, và nhất là thành công trên quê hương thứ hai của mình.

ReplyQuote
Page 3 / 3

Leave a reply

Author Name

Author Email

Title *

Preview 0 Revisions Saved
Share: