Notifications
Clear all

Hồ sơ F4-HCM2010704063*

Page 2 / 2

duylam240294
(@duylam240294)
Active Member
Topic starter  

Dạ em chào ban điều hành . Em có mail cho NVC và xin được số ID và đã check được là hồ sơ em đã được mở . Nhưng người bảo lãnh em bảo là khi họ nhận được giấy báo ( đường bưu điện ) thì họ mới tiền hành làm . Vậy cho em hỏi NVC có gởi giấy báo là hồ sơ đã được mở qua đường bưu điện không ạ . Em cám ơn nhiều ạ .

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Posted by: duylam240294

Dạ em chào ban điều hành. Em có mail cho NVC và xin được số ID và đã check được là hồ sơ em đã được mở.  Nhưng người bảo lãnh em bảo là khi họ nhận được giấy báo (đường bưu điện) thì họ mới tiến hành làm. Vậy cho em hỏi NVC có gởi giấy báo là hồ sơ đã được mở qua đường bưu điện không ạ. Em cám ơn nhiều ạ.

Hiện tại tất cả các giấy tờ về hồ sơ di trú đều gửi bằng hình thức online, hạn chế việc gửi qua đường Bưu điện. Nếu hồ sơ gia đình bạn đã được thông báo mở từ NVC, thì cần tiến hành thực hiện theo hướng dẫn sau:

http://vietditru.org/diendan/huong-dan-can-thiet/huong-dan-moi-cach-nop-ho-so-online-gui-nvc/#post-1957

ReplyQuote
duylam240294
(@duylam240294)
Active Member
Topic starter  

Dạ em cám ơn . Nhưng em cũng có nói NBL . Nhưng NBL vẫn nhất quyết là chờ giấy báo ( Bằng đường bưu điện ) của NVC gởi về cho NBL thì họ mới bắt đầu làm . Vậy ý em ở đây muốn hỏi là NVC vẫn có gởi giấy báo qua đường bưu điện đúng không ạ . 

Em cám ơn ban điều hành nhiều ạ

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Posted by: duylam240294

Dạ em cám ơn. Nhưng em cũng có nói NBL. Nhưng NBL vẫn nhất quyết là chờ giấy báo (Bằng đường Bưu điện) của NVC gởi về cho NBL thì họ mới bắt đầu làm. Vậy ý em ở đây muốn hỏi là NVC vẫn có gởi giấy báo qua đường bưu điện đúng không ạ. 

Em cám ơn Ban điều hành nhiều ạ.

Người bảo lãnh muốn chờ thì cứ chờ, đó là việc của gia đình bạn. Còn việc có gửi qua đường Bưu điện hay không? là tùy thuộc vào sự sắp xếp, và cách làm việc của NVC. Cũng như hồ sơ đáo hạn được mở với thời điểm hiện tại đều được thực hiện bằng hình thức gửi online, chậm trễ thì thời gian xem xét hoàn tất complete hồ sơ sẽ kéo dài. Vậy nhé bạn.

ReplyQuote
Page 2 / 2

Leave a reply

Author Name

Author Email

Title *

Preview 0 Revisions Saved
Share: