Notifications
Clear all

Hồ sơ F4-HCM2010592101

hamay
(@hamay)
Topic starter  

Xin lỗi ban điều hành vì em còn nhiều chỗ chưa hiểu nên cần được nói rõ lại. Em muốn hỏi về việc bổ sung hồ sơ cho em trai em sinh ngày 27/02/2007. Em có vài thắc mắc như sau:

1. Lúc gia đình em nộp hồ sơ chưa có bé, sau này bé mới ra đời, vậy cho em hỏi đến khi được thông báo hồ sơ mở mới bổ sung hồ sơ của bé hay bổ sung từ bây giờ? Nếu bổ sung trước thì như thế nào và bổ sung khi hồ sơ mở thì có phải đợi thêm cho đến khi hồ sơ bổ sung được duyệt hay không, nếu đợi thì phải được khoảng bao lâu?

2. Em có nghe cô em nói có người có trường hợp như em, người đó phải để con ở lại không được đi cùng. Cho em hỏi thông tin này có đúng không ạ? Và em mắc phải trường hợp đó không?

Vì em còn nhiều thắc mắc và nghe nhiều thông tin xấu nên em cũng hoang mang sợ mình không được đi, nên mong ban điều hành giúp đỡ, có gì sai mong ban điều hành bỏ qua

Em cảm ơn ❤

khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Posted by: hamay

Xin lỗi ban điều hành vì em còn nhiều chỗ chưa hiểu nên cần được nói rõ lại. Em muốn hỏi về việc bổ sung hồ sơ cho em trai em sinh ngày 27/02/2007. Em có vài thắc mắc như sau:

1. Lúc gia đình em nộp hồ sơ chưa có bé, sau này bé mới ra đời, vậy cho em hỏi đến khi được thông báo hồ sơ mở mới bổ sung hồ sơ của bé hay bổ sung từ bây giờ? Nếu bổ sung trước thì như thế nào và bổ sung khi hồ sơ mở thì có phải đợi thêm cho đến khi hồ sơ bổ sung được duyệt hay không, nếu đợi thì phải được khoảng bao lâu?

2. Em có nghe cô em nói có người có trường hợp như em, người đó phải để con ở lại không được đi cùng. Cho em hỏi thông tin này có đúng không ạ? Và em mắc phải trường hợp đó không?

Vì em còn nhiều thắc mắc và nghe nhiều thông tin xấu nên em cũng hoang mang sợ mình không được đi, nên mong ban điều hành giúp đỡ, có gì sai mong ban điều hành bỏ qua

Em cảm ơn ❤

Chào hamay,

Để nhận được sự tư vấn chính xác từ BĐH, bạn cần phải cung cấp thêm thông tin hồ sơ cùa mình. Rồi sẽ được giúp.

1/. Ngày ưu tiên Priority Date.

2/. Ngày chấp thuận Approval Date.

ReplyQuote
hamay
(@hamay)
Topic starter  

Dạ đây ạ.

Case Number: HCM2010592101

Priority Date: 19/03/2007

Approval Date: 22/03/2010.

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Dạ đây ạ.

Case Number: HCM2010592101

Priority Date: 19/03/2007

Approval Date: 22/03/2010.

Hiện nay tại diện visa F4 đang xem xét đến trước ngày 08/06/2004, hồ sơ này có ngày ưu tiên 19/03/2007, chưa đến lượt đáo hạn. Theo dự đoán phải còn chờ khoảng gần 3 năm nữa mới đến lượt được xem xét giải quyết. Tuy nhiên còn tùy thuộc vào diễn biến lịch visa hàng tháng tăng nhanh hay chậm nữa, khi lịch vượt qua ngày đáo hạn ưu tiên NVC sẽ thông báo, và tiến hành mở hồ sơ cho bạn. 

ReplyQuote
hamay
(@hamay)
Topic starter  

Em muốn hỏi về việc bổ sung hồ sơ cho em trai em, vì lúc nộp hồ sơ bé chưa ra đời. Em có một số thắc mắc sau:

1. Em nên bổ sung hồ sơ ngay bây giờ hay đến khi được NVC thông báo hồ sơ mở? 

2.Nếu nộp bây giờ thì nộp như thế nào? 

3.Còn nếu đợi đến khi được thông báo thì có phải mất thêm thời gian đợi hồ sơ được duyệt hay không và nếu đợi thì đợi trong bao lâu?

4.Em mới nghe nói người bạn của cô em cũng có trường hợp tương tự như em, người đó phải để bé nhỏ ở lại, lúc nộp bổ sung hồ sơ thì người ta không nhận nữa. 

Em nghe thế nên cũng sợ, mong được ban điều hành giải đáp tỉ mỉ, rõ ràng cho em hết những vấn đề em thắc mắc. Em xin cảm ơn ban điều hành <3

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Em muốn hỏi về việc bổ sung hồ sơ cho em trai em, vì lúc nộp hồ sơ bé chưa ra đời. Em có một số thắc mắc sau:

1. Em nên bổ sung hồ sơ ngay bây giờ hay đến khi được NVC thông báo hồ sơ mở? 

2.Nếu nộp bây giờ thì nộp như thế nào? 

3.Còn nếu đợi đến khi được thông báo thì có phải mất thêm thời gian đợi hồ sơ được duyệt hay không và nếu đợi thì đợi trong bao lâu?

4.Em mới nghe nói người bạn của cô em cũng có trường hợp tương tự như em, người đó phải để bé nhỏ ở lại, lúc nộp bổ sung hồ sơ thì người ta không nhận nữa. 

Em nghe thế nên cũng sợ, mong được ban điều hành giải đáp tỉ mỉ, rõ ràng cho em hết những vấn đề em thắc mắc. Em xin cảm ơn ban điều hành <3

Bạn phải chờ khi nào hồ sơ đến lượt đáo hạn NVC thông báo mở, thì mới bắt đầu tiến hành bổ sung thêm tên thành viên mới để NVC xem xét.

Trường hợp của mỗi hồ sơ khác nhau, nên đừng nghe nói thế này, thế nọ. Khi nào hồ sơ bạn nhận được thông báo mở, thì post thông tin lên đây. Tôi sẽ tư vấn, hướng dẫn cho bạn cách bổ sung. Vậy nhé bạn.

ReplyQuote

Leave a reply

Author Name

Author Email

Title *

Preview 0 Revisions Saved
Share: