Notifications
Clear all

Hồ sơ F4-HCM2009856182*

Page 1 / 2

Vinh8x
(@vinh8x)
Active Member
Topic starter  

Xin lỗi Ad, mình không thể post bài ở forum cũ được.

Xin chào Admin,

Sáng nay Mẹ mình đi khám sức khỏe ở Bệnh viện Chợ Rẫy, đã phải chụp hình Phổi 2 lần (do Bác sĩ yêu cầu). Bác sĩ nói phải 2,3 ngày nữa có gì sẽ gọi điện báo kết quả :((

Mẹ mình không hút thuốc lá, không làm việc trong môi trường hóa chất hay độc hại j hết, bao nhiêu năm chỉ làm 1 người thợ may đồ thôi.

Không biết có ảnh hưởng gì đến việc xuất cảnh đi Mỹ không?

Ba mẹ mình đã nhận được thư mời phỏng vấn vào lúc 7h30' sáng ngày 08/12.

Xin cám ơn Admin.

P/s: Nếu Anh/Chị có ai biết gì mong tư vấn cho mình (xin Admin cho phép).

Không hiểu sao bị lỗi font chữ - mong Ad thông cảm.

khaihuy
(@khaihuy)
Eminent Member Admin

Posted by: Vinh8x

Xin lỗi Ad, mình không thể post bài ở forum cũ được.

Xin chào Admin,

Sáng nay Mẹ mình đi khám sức khỏe ở Bệnh viện Chợ Rẫy, đã phải chụp hình Phổi 2 lần (do Bác sĩ yêu cầu). Bác sĩ nói phải 2,3 ngày nữa có gì sẽ gọi điện báo kết quả :((

Mẹ mình không hút thuốc lá, không làm việc trong môi trường hóa chất hay độc hại gì hết, bao nhiêu năm chỉ làm 1 người thợ may đồ thôi.

Không biết có ảnh hưởng gì đến việc xuất cảnh đi Mỹ không?

Ba mẹ mình đã nhận được thư mời phỏng vấn vào lúc 7h30 sáng ngày 08/12.

Xin cám ơn Admin.

P/s: Nếu Anh/Chị có ai biết gì ==> mong Anh/Chị tư vấn cho mình (xin Admin cho phép).

Không hiểu sao bị lỗi font chữ - mong Ad thông cảm.

Ai là đương đơn chính của hồ sơ này Ba hay Mẹ bạn vậy?

P/s: Khi post bài bạn có thể gọi là ACE diễn đàn, không dùng từ "mọi người" để gọi tắt chung như thế.

ReplyQuote
Vinh8x
(@vinh8x)
Active Member
Topic starter  

Xin lỗi Ad 😀

Ba mình là đương đơn chính.
Diễn đàn không có chức năng cho thành viên sửa bài đã post nhỉ ??? Mình tìm không thấy.

ReplyQuote
khaihuy
(@khaihuy)
Eminent Member Admin

Xin lỗi Ad,

Ba mình là đương đơn chính.
Diễn đàn không có chức năng cho thành viên sửa bài đã post nhỉ?Mình tìm không thấy.

Mẹ bạn sau khi có kết quả nếu tốt thì thôi không sao cả, còn nếu có vấn đề về phổi, thì phải điều trị cho đến khi hết bệnh, thời gian lâu mau tùy sự chỉ định của Bác sĩ, Mẹ bạn là thành viên phụ cùng đi, thì không có ảnh hưởng gì về hồ sơ xuất cảnh cả. Ba là đương đơn chính thì có thể sẽ được cấp visa trước Mẹ bạn.

P/s: Chỉ có BĐH diễn đàn mới chức năng chỉnh sửa bài viết, còn những thành viên khác thì không.

ReplyQuote
Vinh8x
(@vinh8x)
Active Member
Topic starter  

Xin chào Admin và ACE Vietditru,

Ngày 20/11/2017 mình có gửi mail khiếu nại tuổi CSPA theo hướng dẫn của forum, và sáng 21/11/17 nhận được thư hồi âm từ LSQ Mỹ tại VN như sau:

Thank you for your inquiry.

Unfortunately, due to the fact that the case records have not yet been fully transferred to our office, we are unable to take any action on the case at this time.  Please resubmit your request and attach the birth certificate(s) of the child on November 30 through our online inquiry system for further instructions.

If you have further questions, please do not reply to this email.  Instead, please submit your inquiry to: https://vn.usembassy.gov/visas/immigrant-visas/immigrant-visa-inquiry-form/ .  Unfortunately, we are unable to respond to inquiries sent directly to this email address.

Sincerely,

Information and Public Outreach Team - 8
Consular Section
U.S. Consulate General in HCMC

Vậy có phải ngày 30/11/17 mình phải gửi lại mail khiếu nại thêm 1 lần nữa đúng không ?
Xin cám ơn Ad + ACE vietditru.
P/S : ACE nếu có đi chích ngừa + khám sức khỏe thì hãy nhớ địa chỉ người bảo lãnh  ==> để ghi phiếu điền thông tin.
Khi nhận được phiếu chích ngừa màu vàng ==> nhớ kiểm tra lại các thông tin ghi trên phiếu có đúng không!!!
Lần 1: Ba Mẹ mình đi chích ngừa vào ngày 10/11/17 đóng tiền tổng cộng là: 1 triệu 300 ngàn.
Lần 2: Chỗ chích ngừa họ nói đi hay không đi cũng được ??? ( có ghi ngày hẹn chích lần 2) 
Mình sẽ bổ sung thêm thông tin sau. 
1 chút chia sẻ thông tin cho mọi người tham khảo 🙂

ReplyQuote
Vinh8x
(@vinh8x)
Active Member
Topic starter  

Gửi hình ảnh lên forum như thế nào vậy Ad ?

ReplyQuote
Vinh8x
(@vinh8x)
Active Member
Topic starter  

Chào Admin khahan + ACE vietditru,

Ngày 08/12/2017 Ba mẹ mình sẽ đi PV theo thư mời lúc 7h30.

Mình có gửi đơn khiếu nại tuổi CSPA theo đúng hướng dẫn của forum Vietditru vào ngày 30/11/17  ( ngày 30/11/17 này theo email hướng dẫn của LSQ Mỹ tại VN ).

Ngày 04/12/17 LSQ Mỹ hồi âm như sau:

"

Thank you for your inquiry. 

We regret that …  (DOB: January 6, 1987) and …  (DOB: September 27, 1989) are not eligible for benefits under the Child Status Protection Act (CSPA).  There is no provision of law which would allow a consular officer to issue visas to these derivative applicants on this petition.

If the family wishes to sponsor … and … to immigrate to the United States, the parents can file immigrant visa petitions for … and … once they are in the United States.

If you have further questions, please do not reply to this email.  Instead, please submit your inquiry to: https://vn.usembassy.gov/visas/immigrant-visas/immigrant-visa-inquiry-form/ .  Unfortunately, we are unable to respond to inquiries sent directly to this email address.

Sincerely,

Information and Public Outreach Team – 3

Consular Section

Website:  https://vn.usembassy.gov/

Facebook:  https://www.facebook.com/achochiminh.usconsulate/

Official - Privacy/PII 

UNCLASSIFIED "

Chỗ dấu ... là tên 2 anh em.

P/S: 2 anh em mình đã kịp đóng tiền phí Visa 325$/người + kịp làm đơn DS 260 ==> trước khi bị ẩn tên trên trang ceac.state.gov :((((

Thanks khahan + ACE vietditru đã nhiệt tình giúp đỡ.

Chúc forum ngày càng phát triển tốt đẹp.....

ReplyQuote
Vinh8x
(@vinh8x)
Active Member
Topic starter  

Chào Ad,

Forum mới mất tới mấy ngày mới thấy bài của thành viên đươc đăng lên !!!!!!!!!!!!!!

Làm sao để đưa ảnh lên forum nhỉ ?

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Chào Admin khahan + ACE vietditru,

Ngày 08/12/2017 Ba Mẹ mình sẽ đi phỏng vấn theo thư mời lúc 7h30.

Mình có gửi đơn khiếu nại tuổi CSPA theo đúng hướng dẫn của forum Vietditru vào ngày 30/11/2017  ( ngày 30/11/2017 này theo email hướng dẫn của LSQ Mỹ tại VN).

Ngày 04/12/17 LSQ Mỹ hồi âm như sau:

"Thank you for your inquiry. 

We regret that …  (DOB: January 6, 1987) and …  (DOB: September 27, 1989) are not eligible for benefits under the Child Status Protection Act (CSPA).  There is no provision of law which would allow a consular officer to issue visas to these derivative applicants on this petition.

If the family wishes to sponsor … and … to immigrate to the United States, the parents can file immigrant visa petitions for … and … once they are in the United States.

If you have further questions, please do not reply to this email.  Instead, please submit your inquiry to: https://vn.usembassy.gov/visas/immigrant-visas/immigrant-visa-inquiry-form/ .  Unfortunately, we are unable to respond to inquiries sent directly to this email address.

Sincerely,

Information and Public Outreach Team – 3

Consular Section

Website:  https://vn.usembassy.gov/

Facebook:  https://www.facebook.com/achochiminh.usconsulate/

Official - Privacy/PII 

UNCLASSIFIED "

Chỗ dấu ... là tên 2 anh em.

P/S: 2 anh em mình đã kịp đóng tiền phí Visa 325$/người + kịp làm đơn DS 260 ==> trước khi bị ẩn tên trên trang ceac.state.gov :((((

Thanks khahan + ACE vietditru đã nhiệt tình giúp đỡ.

Chúc forum ngày càng phát triển tốt đẹp.....

Nội dung email trên LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM thông báo:

1/. Người sinh ngày 06/01/1987.

2/. Người sinh ngày 27/09/1989.

Cả 2 trường hợp trên đều không đủ điều kiện để khiếu nại tuổi CSPA, vì đã quá tuổi hết rồi.

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Gửi hình ảnh lên forum như thế nào vậy Ad?

Bạn muốn gửi hình ảnh gì lên diễn đàn?

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Chào Ad,

Forum mới mất tới mấy ngày mới thấy bài của thành viên đươc đăng lên !!!!!!!!!!!!!!

Làm sao để đưa ảnh lên forum nhỉ ?

Còn về thắc mắc của bạn tại sao? bài post của Forum mới mất tới mấy ngày mới thấy được đăng lên, thì nhờ admin quản trị chính của diễn đàn, giúp giải thích cho bạn.

ReplyQuote
Vinh8x
(@vinh8x)
Active Member
Topic starter  

Chào admin khahan,

Hồ sơ của gia đình mình chỉ có 4 người : cha, mẹ, 2 người con.

Nhờ khahan xem hình đính kèm, giải thích dùm mình.

Phí visa 4 người đã đóng tiền cùng 1 lần.

Đơn DS-260 2 anh em mình đã làm rồi ( trước đây đơn DS-260 4 người làm xong và nộp chung 1 lần khi được điền đơn ) , bây giờ 2 anh em mình phải làm lại thêm 1  lần nữa cách đây mấy ngày.

Trường hợp của mình có thể viết mail nhờ NVC hoặc LSQ Hoa Kỳ tại VN xem xét lại thêm 1 lần nữa được không ? Nếu được thì phải viết mail như thế nào ?

"Hồ sơ điện tử + hồ sơ giấy" đã được gửi về LSQ Hoa Kỳ tại VN --> Ba, mẹ mình đã PV thành công vào ngày 08/12/17. Còn 2 anh em mình thì nhận được giấy xanh ( quá tuổi CSPA ).

Nhờ khahan + ACE Vietditru giải thích giúp mình.

XIN CÁM ƠN .

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Chào admin khahan,

Hồ sơ của gia đình mình chỉ có 4 người : cha, mẹ, 2 người con.

Nhờ khahan xem hình đính kèm, giải thích dùm mình.

Phí visa 4 người đã đóng tiền cùng 1 lần.

Đơn DS-260 2 anh em mình đã làm rồi ( trước đây đơn DS-260 4 người làm xong và nộp chung 1 lần khi được điền đơn ) , bây giờ 2 anh em mình phải làm lại thêm 1  lần nữa cách đây mấy ngày.

Trường hợp của mình có thể viết mail nhờ NVC hoặc LSQ Hoa Kỳ tại VN xem xét lại thêm 1 lần nữa được không ? Nếu được thì phải viết mail như thế nào ?

"Hồ sơ điện tử + hồ sơ giấy" đã được gửi về LSQ Hoa Kỳ tại VN --> Ba, mẹ mình đã PV thành công vào ngày 08/12/17. Còn 2 anh em mình thì nhận được giấy xanh ( quá tuổi CSPA ).

Nhờ khahan + ACE Vietditru giải thích giúp mình.

XIN CÁM ƠN .

Trường hợp của 2 anh em bạn đã quá tuổi CSPA, nên không được xuất cảnh cùng gia đình, cũng như LSQ đã trả lời qua nội dung email trên. Tôi đã tư vấn xong rồi vào ngày 05/12/2017, bạn cần phải đọc kỷ lại thêm 1 lần nữa. Có giải thích gì? thì cũng không giải quyết được vấn đề đâu bạn.

Ngoài ra nếu bạn nhận giấy xanh, LSQ kêu bổ túc thêm giấy tờ gì? thì bạn cần thực hiện đúng theo yêu cầu của họ xem sao?

ReplyQuote
Vinh8x
(@vinh8x)
Active Member
Topic starter  

Chúc Ad + ACE Vietditru 1 mùa giáng sinh an lành và 1 năm mới nhiều may mắn 🙂

Chào Ad,

Khi ba mẹ mình sang Mỹ , rồi tiếp tục bảo lãnh cho 2 anh em mình , lúc đó trường hợp của mình sẽ thuộc diện F2B ( hiện giờ đang thuộc diện F4 ). 

Mình muốn hỏi:  làm sao để mình có thể giữ lại ngày ưu tiên ( để tiết kiệm thời gian khi mình được bảo lãnh theo diện F2B ) ?

XIN CÁM ƠN.

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Chúc Ad + ACE Vietditru 1 mùa giáng sinh an lành và 1 năm mới nhiều may mắn 🙂

Chào Ad,

Khi ba mẹ mình sang Mỹ,  rồi tiếp tục bảo lãnh cho 2 anh em mình,  lúc đó trường hợp của mình sẽ thuộc diện F2B (hiện giờ đang thuộc diện F4). 

Mình muốn hỏi:  làm sao để mình có thể giữ lại ngày ưu tiên (để tiết kiệm thời gian khi mình được bảo lãnh theo diện F2B)?

Xin cám ơn.

Trường hợp của 2 anh em bạn, khi Ba Mẹ bạn sang Mỹ định cư có Thẻ xanh là Thường trú nhân, thì sẽ làm hồ sơ bảo lãnh cho cả hai theo diện visa F2B. Còn việc có giữ lại được ngày ưu tiên cũ hay không? thì khi Ba Mẹ bạn nộp hồ sơ bảo lãnh cho USCIS, cần phải hỏi xem có được giải quyết hay không?

BĐH diễn đàn cám ơn những lời chúc tốt đẹp của bạn. Chúc bạn Giáng sinh và năm mới 2018, an lành, hạnh phúc, và thành công trong cuộc sống.

ReplyQuote
Page 1 / 2

Leave a reply

Author Name

Author Email

Title *

Preview 0 Revisions Saved
Share: