Notifications
Clear all

Hồ sơ F4-HCM2009786130

Huongmashi
(@huongmashi)
Active Member
Topic starter  

Hi AD,

Hồ sơ gia đình mình vẫn trong thời gian chờ mở hồ sơ. ngày ưu tiên là 24/11/2004. Sắp tới ngày ưu tiên nhưng em trai mình lại bị gọi đi nghĩa vụ quân sự, trong thời gian thực hiện nghia vụ mà nhà mình được gọi visa thì em trai mình có bị rớt lại không?

Xin AD trả lời giúp, cám ơn.

Huongmashi
(@huongmashi)
Active Member
Topic starter  

Cho mình hỏi hồ sơ của gia đình đã vượt qua ngày ngày ưu tiên 24/11/2004 nhưng vẫn chưa đươc mở hồ sơ, vậy sắp tới gđ mình cứ chờ tiếp hay phải làm gì ko ạ?
Xin mọi người giúp đỡ. Cho mình hỏi thêm là mình có tạo topic trong forum cũ nhưng ko đăng bài tiếp được, tới chỗ do match to save thì ko nhập số dc

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Posted by: Huongmashi

Hi AD,

Hồ sơ gia đình mình vẫn trong thời gian chờ mở hồ sơ. ngày ưu tiên là 24/11/2004. Sắp tới ngày ưu tiên nhưng em trai mình lại bị gọi đi nghĩa vụ quân sự, trong thời gian thực hiện nghia vụ mà nhà mình được gọi visa thì em trai mình có bị rớt lại không?

Xin AD trả lời giúp, cám ơn.

Chào Huongmashi, 

Trường hợp của gia đình bạn cần phải trình báo Ban Chỉ huy quân sự Phường, là em bạn đã có tên trong hồ sơ xuất cảnh để họ xem xét giải quyết.

ReplyQuote
Huongmashi
(@huongmashi)
Active Member
Topic starter  

hi AD, hiện tại hồ sơ của mình đã có thư thông báo từ NVC là đã mở hồ sơ và đã có soosInvoice ID Number, AD hướng dẫn mình các bước tiếp theo cần làm với, xin cám ơn.

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Hi AD, hiện tại hồ sơ của mình đã có thư thông báo từ NVC là đã mở hồ sơ và đã có số Invoice ID Number, AD hướng dẫn mình các bước tiếp theo cần làm với, xin cám ơn.

Vậy hồ sơ của gia đình bạn đã đóng tiền lệ phí mở hồ sơ 120$, và lệ phí visa 325$/1 người xong chưa?

ReplyQuote
Huongmashi
(@huongmashi)
Active Member
Topic starter  

hiện tại là chưa, mà muốn đóng thì làm như thế nào vậy AD. Còn mình sinh 04/02/1993 không thấy trong ID thì phải làm sao? Cám ơn AD

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Hiện tại là chưa, mà muốn đóng thì làm như thế nào vậy AD. Còn mình sinh 04/02/1993 không thấy trong ID thì phải làm sao? Cám ơn AD.

Khi nào NVC giải quyết cho đóng tiền, thì họ sẽ gửi thông báo. Còn bạn muốn tính tuổi CSPA, thì phải cung cấp thêm thông tin hồ sơ ngày chấp thuận.

ReplyQuote
Huongmashi
(@huongmashi)
Active Member
Topic starter  

Ngày chấp thuận: 6/10/2009

Mình đánhID và thấy 120$ và pay now. AD chỉcách thức đóng tiền với. Xin cám ơn

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Ngày chấp thuận: 6/10/2009

Mình đánh ID và thấy 120$ và pay now. AD chỉ cách thức đóng tiền với. Xin cám ơn.

Bạn xem hướng dẫn ở đây:

http://vietditru.org/forum/huongdancanthiet/huong-dan-dang-nhap-de-xem-ten-ai-duoc-dong-tien/

ReplyQuote
Huongmashi
(@huongmashi)
Active Member
Topic starter  

Hi ad, hiện tại nhà mình đã phỏng vấn thành công, đang đợi visa gửi về nhà, mình được biết phải đóng phí nhập cư 220$ gì đó để được cấp thẻ xanh khi qua Mỹ, nhưng các bước phải làm thế nào thì mình chưa rõ, mong được sự giúp đỡ của AD, xin cám ơn.

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Hi ad, hiện tại nhà mình đã phỏng vấn thành công, đang đợi visa gửi về nhà, mình được biết phải đóng phí nhập cư 220$ gì đó để được cấp thẻ xanh khi qua Mỹ, nhưng các bước phải làm thế nào thì mình chưa rõ, mong được sự giúp đỡ của AD, xin cám ơn.

Bạn xem hướng dẫn ở đây:

http://vietditru.org/forum/huongdancanthiet/huong-dan-tra-phi-nhap-cu-immigrant-fee-220-de-cap-the-xanh/

ReplyQuote
Huongmashi
(@huongmashi)
Active Member
Topic starter  

Hi Ad, mình đã đóng phí định cư cho 4 thành viên trong nhà mình, nhưng mình muốn theo dõi tình trạng thẻ xanh khi nào được gửi về địa chỉ bên Mỹ thì phải làm thế nào, xin cám ơn.

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Hi Ad, mình đã đóng phí định cư cho 4 thành viên trong nhà mình, nhưng mình muốn theo dõi tình trạng thẻ xanh khi nào được gửi về địa chỉ bên Mỹ thì phải làm thế nào, xin cám ơn.

Không có đường link hay trang web nào để kiểm tra theo dõi tình trạng Thẻ xanh cả, mà khi bạn điền đơn Form DS-260 để gửi NVC, thì trong đó có phần khai địa chỉ khi đến định cư ở Mỹ, thì họ sẽ gửi về đúng theo địa chỉ này.

ReplyQuote

Leave a reply

Author Name

Author Email

Title *

Preview 0 Revisions Saved
Share: