Notifications
Clear all

Hồ sơ F4-HCM2009764115

Page 1 / 2

thuy doan
(@thuy-doan)
Active Member
Topic starter  

Em chào admin! Hồ sơ của nhà đã được mở. Đã làm giấy tờ gửi sang rồi ạ. Nhưng nhà em có một số thắc mắc nhờ ad giúp.

1. Trường hợp anh trai em đi được không. Anh vừa mới hủy kết hôn xong.

2. Mẹ có phải ra khỏi Đảng mới đi được không. Mẹ em có kết nạp Đảng hiện đang công tác ở trường tiểu học. Bên đó có điền thông tin là họ hỏi Bạn có tham gia đảng không? Thì bây chừ nhà em trả lời yes or no ạ.

Em cảm ơn admin nhiều.

khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Posted by: thuy doan

Em chào admin! Hồ sơ của nhà đã được mở. Đã làm giấy tờ gửi sang rồi ạ. Nhưng nhà em có một số thắc mắc nhờ ad giúp.

1. Trường hợp anh trai em đi được không. Anh vừa mới hủy kết hôn xong.

2. Mẹ có phải ra khỏi Đảng mới đi được không. Mẹ em có kết nạp Đảng hiện đang công tác ở trường tiểu học. Bên đó có điền thông tin là họ hỏi Bạn có tham gia đảng không? Thì bây chừ nhà em trả lời yes or no ạ.

Em cảm ơn admin nhiều.

Chào thuy doan,

Bạn cần phải cung cấp thêm đầy đủ thông tin hồ sơ của mình. Rồi sẽ được giúp.

1/. Ngày ưu tiên Priority Date.

2/. Ngày chấp thuận Approval Date.

3/. Ngày, tháng, năm sinh của anh trai bạn, cũng như kết hôn đã mấy năm? và đã hủy kết hôn bao lâu rồi?

4/. Ai là đương đơn chính của hồ sơ này? Mẹ bạn vào đảng thời gian đã được mấy năm rồi?

'

ReplyQuote
thuy doan
(@thuy-doan)
Active Member
Topic starter  

ngày ưu tiên ngày 11/04/2005

ngày chấp thuận 23/09/2009

HCM2009764115 --- trên tờ giấy chỉ thấy mỗi số này thôi ạ, em cũng không biết nữa.

--- --- 

- anh trai sinh ngày 20/08/1993. Em sinh ngày 10/03/1996. 

---- Anh trai vừa mới kết hôn vài tháng trước (khoảng đầu tháng 7) làm giấy để đi diện khác thấy không ổn và đang làm giấy hủy kết hôn, cũng gần xong thủ tục rồi ạ.

--- Mẹ em là đơn phương chính. Ba và hai anh em đi theo. Mẹ vào đảng cũng được 25 năm rồi. 

------- trường hợp mẹ em như thế thì trả lời bên họ như thế nào ạ. Có cần ra khỏi đảng để được đi không?. 

------- anh trai em thì có gặp vấn đề gì không?

Mong admin giúp đỡ trường hợp nhà em. Em cảm ơn nhiều

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Ngày ưu tiên ngày 11/04/2005

Ngày chấp thuận 23/09/2009

HCM2009764115 --- trên tờ giấy chỉ thấy mỗi số này thôi ạ, em cũng không biết nữa.

--- --- 

---- Anh trai vừa mới kết hôn vài tháng trước (khoảng đầu tháng 7) làm giấy để đi diện khác thấy không ổn và đang làm giấy hủy kết hôn, cũng gần xong thủ tục rồi ạ.

--- Mẹ em là đơn phương chính. Ba và hai anh em đi theo. Mẹ vào đảng cũng được 25 năm rồi. 

------- trường hợp mẹ em như thế thì trả lời bên họ như thế nào ạ. Có cần ra khỏi đảng để được đi không?

Mong admin giúp đỡ trường hợp nhà em. Em cảm ơn nhiều.

Theo những thông tin mà bạn cung cấp ở trên.

Dựa vào bảng tính tuổi CSPA có kết quả sau:

1/. Anh bạn sinh ngày 20/08/1993, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 01/02/2019. 

2/. Ban sinh ngày 10/03/1996, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 22/08/2021.

Cả 2 trường hợp trên đều đủ tuổi CSPA được xuất cảnh cùng gia đình, nhưng khi hồ sơ đến lượt đáo hạn để mở, thì tuổi thực hiện tại đều trên 21 tuổi hết rồi. Vì thế trong thời gian sắp tới, gia đình bạn cần phải tiến hành khiếu nại tuổi CSPA cho 2 anh em bạn.

Riêng trường hợp bạn đã kết hôn nay lại hủy có thể là khi phỏng vấn sẽ bị LSQ nghi ngờ, có thể là gặp trở ngại.

Mẹ bạn là đơn chính của của hồ sơ, phải làm đơn ra khỏi đảng trước 5 năm, khi hồ sơ đến hạn, và phải trình bày lý do ra khỏi đảng với LSQ. Nếu không thì sẽ bị ảnh hưởng cả toàn bộ cả gia đình sẽ không được cấp visa.

ReplyQuote
thuy doan
(@thuy-doan)
Active Member
Topic starter  
Posted by: khahan

Ngày ưu tiên ngày 11/04/2005

Ngày chấp thuận 23/09/2009

--- --- 

------- trường hợp mẹ em như thế thì trả lời bên họ như thế nào ạ. Có cần ra khỏi đảng để được đi không?

Mong admin giúp đỡ trường hợp nhà em. Em cảm ơn nhiều.

Theo những thông tin mà bạn cung cấp ở trên.

Dựa vào bảng tính tuổi CSPA có kết quả sau:

1/. Anh bạn sinh ngày 20/08/1993, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 01/02/2019. 

2/. Ban sinh ngày 10/03/1996, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 22/08/2021.

Cả 2 trường hợp trên đều đủ tuổi CSPA được xuất cảnh cùng gia đình, nhưng khi hồ sơ đến lượt đáo hạn để mở, thì tuổi thực hiện tại đều trên 21 tuổi hết rồi. Vì thế trong thời gian sắp tới, gia đình bạn cần phải tiến hành khiếu nại tuổi CSPA cho 2 anh em bạn.

Riêng trường hợp bạn đã kết hôn nay lại hủy có thể là khi phỏng vấn sẽ bị LSQ nghi ngờ, có thể là gặp trở ngại.

Mẹ bạn là đơn chính của của hồ sơ, phải làm đơn ra khỏi đảng trước 5 năm, khi hồ sơ đến hạn, và phải trình bày lý do ra khỏi đảng với LSQ. Nếu không thì sẽ bị ảnh hưởng cả toàn bộ cả gia đình sẽ không được cấp visa.

Bây chừ điền thông tin có mục người ta hỏi Bạn có tham gia đảng hay không? Thì mình trả lời yes or no ạ.

Mẹ hiện tại vẫn còn trong đảng. Mà hồ sơ đã mở. Nếu không lâu nữa thì 1 năm nữa họ sẽ gọi. Theo ad nói trên thì bây chừ ra khỏi đảng có phải là muộn rồi không ạ. Mẹ em sinh năm 1969.

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Khi điền thông tin câu hỏi, bạn có tham gia đảng hay không? thì phải trả lời là Yes. Vì Mẹ bạn vẫn đang còn là đảng viên.

Theo quy định của Luật di trú nếu là đảng viên, thì phải làm đơn ra khỏi đảng trước 5 năm khi sắp xuất cảnh định cư, mới được xem xét giải quyết.

ReplyQuote
thuy doan
(@thuy-doan)
Active Member
Topic starter  

Em đã hiểu. Và cảm ơn admin nhiều ạ.

ReplyQuote
thuy doan
(@thuy-doan)
Active Member
Topic starter  

Em lại chào admin!.

Dì em ở bên mỹ điện về nói là Chỉ đóng được hồ sơ cho hai vợ chồng thôi, hai đứa con quá tuổi không đóng được. 

Em nghe nói là mình viết đơn kiệng được. Thì bây chừ mình viết đơn như thế nào và nộp ở bên mỹ hay ở việt nam ạ. Nếu làm thì hồ sơ bị hoãn lại đi chậm hơn có phải không ạ

Em cảm ơn admin nhiều. Mong ad chỉ giúp.

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Em lại chào admin!.

Dì em ở bên mỹ điện về nói là Chỉ đóng được hồ sơ cho hai vợ chồng thôi, hai đứa con quá tuổi không đóng được. 

Em nghe nói là mình viết đơn kiệng được. Thì bây chừ mình viết đơn như thế nào và nộp ở bên mỹ hay ở việt nam ạ. Nếu làm thì hồ sơ bị hoãn lại đi chậm hơn có phải không ạ

Em cảm ơn admin nhiều. Mong ad chỉ giúp.

Bạn xem hướng dẫn cách khiếu nại tuổi CSPA gửi NVC, ở đây:

http://vietditru.org/forum/huongdancanthiet/huong-dan-dien-public-inquiry-form-gui-nvc/

ReplyQuote
thuy doan
(@thuy-doan)
Active Member
Topic starter  

Em chào admin!

Hồ sơ nhà em đã gọi có lịch phỏng vấn rồi ạ 08/01/2019. Gia đình đã đi khám sức khỏe. Visa j đó đã đóng bên mỹ rồi.

Nhưng chiều nay, lãnh sứ quán gọi về gia đình nhà em báo Anh trai em quá tuổi không đi được. Mà em thấy mấy bựa ad tính cho là tháng 2/2019 mới hết tuổi.

Nhà em không có giấy I 797 hình như Dì em giữ

Bây chừ mình phải làm sao, giải quyết ntn ad. Mong admin giúp hồ sơ nhà em.

Em cảm ơn admin nhiều. Chúc admin dồi dào sức khỏe

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Em chào admin!

Hồ sơ nhà em đã gọi có lịch phỏng vấn rồi ạ 08/01/2019. Gia đình đã đi khám sức khỏe. Visa gì đó đã đóng bên Mỹ rồi.

Nhưng chiều nay, Lãnh sự quán gọi về gia đình nhà em báo Anh trai em quá tuổi không đi được. Mà em thấy mấy bữa ad tính cho là tháng 2/2019 mới hết tuổi.

Nhà em không có giấy I -797 hình như Dì em giữ.

Bây chừ mình phải làm sao, giải quyết như thế nào ad.  Mong admin giúp hồ sơ nhà em.

Em cảm ơn admin nhiều. Chúc admin dồi dào sức khỏe.

Anh trai bạn gặp trở ngại có thể là vì đã kết hôn, mà nếu nằm trong độ tuổi CSPA là phải giữ tình trạng độc thân. Tính tuổi CSPA là một việc, tuy nhiên còn tùy thuộc vào trường hợp của mỗi hồ sơ khác nhau nữa nghe bạn.

ReplyQuote
thuy doan
(@thuy-doan)
Active Member
Topic starter  

--- diện kết hôn rồi hủy hôn đó chưa khai vào hồ sơ. Hồ sơ vẫn còn giấy độc thân, giấy độc thân vẫn còn hạn.

--- Mà có cái là lúc đi khám sức khỏe, thì phổi của anh trai em có vết sẹo (sẹo do hồi nhỏ ho đau còn, lớn lên ko có bệnh tật gì về phổi) thế là họ yêu cầu lấy đờm ktra. Lấy đờm được 3 ngày xong, trong chiều đó họ báo anh trai ko được đi vì quá tuổi. 

--- Không biết sao hồ sơ của anh trai bị trục trặc. Lãnh sứ quán họ báo chắc chịu thôi ad ha 🙁

Em chúc admin buổi tối vui vẻ

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

- Diện kết hôn rồi hủy hôn đó chưa khai vào hồ sơ. Hồ sơ vẫn còn giấy độc thân, giấy độc thân vẫn còn hạn.

- Mà có cái là lúc đi khám sức khỏe, thì phổi của anh trai em có vết sẹo (sẹo do hồi nhỏ ho đau còn, lớn lên không có bệnh tật gì về phổi) thế là họ yêu cầu lấy đờm kiểm tra. Lấy đờm được 3 ngày xong, trong chiều đó họ báo anh trai không được đi vì quá tuổi. 

- Không biết sao hồ sơ của anh trai bị trục trặc. Lãnh sứ quán họ báo chắc chịu thôi ad ha 🙁

Em chúc admin buổi tối vui vẻ.

Theo như thông tin trên của bạn thì anh trai bạn không vướng vào vấn đề kết hôn, mà vướng về sức khỏe, phổi có vấn đề. Như vậy sau khi kiểm tra Bệnh viện trả kết quả như thế nào?

ReplyQuote
thuy doan
(@thuy-doan)
Active Member
Topic starter  

Chưa có kết quả ạ. Mới lấy đờm 3 ngày thôi. Nghe nói họ gửi sang thái lan kiểm tra rồi 1 hay 2 tháng gì đó mới có kết quả. 

Lúc lấy đờm thì anh trai khạt mấy cũng ra đờm, bắt lâu ra miếng, ho khi mô có họ mới chịu :v

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Chưa có kết quả ạ. Mới lấy đờm 3 ngày thôi. Nghe nói họ gửi sang Thái Lan kiểm tra rồi 1 hay 2 tháng gì đó mới có kết quả. 

Lúc lấy đờm thì anh trai khạt mấy cũng ra đờm, bắt lâu ra miếng, ho khi mô có họ mới chịu :v

Nếu có vấn đề về phổi thì chờ sau khi có kết quả trả lời, có thể phải ở lại điều trị từ 6 - 9 tháng, tùy trường hợp của bệnh. Vì thế anh bạn bị từ chối do quá tuổi CSPA là phải rồi. Với trường hợp như thế, thì anh trai của bạn đành phải chịu và chấp nhận thôi, vì đã quá tuổi CSPA nên không thể xuất cảnh một lượt cùng gia đình. Khi Ba Mẹ bạn sang Mỹ định cư xong có Thẻ xanh là Thường trú nhân rồi, thì sau đó có thể làm hồ sơ bảo lãnh cho anh trai bạn gửi USCIS theo diện visa F2B (Con độc thân trên 21 tuổi của Thường trú nhân). Vậy nhé bạn.

This post was modified 5 years ago by khahan

ReplyQuote
Page 1 / 2

Leave a reply

Author Name

Author Email

Title *

Preview 0 Revisions Saved
Share: