Notifications
Clear all

Hồ Sơ F2A: WAC189034295*

Chuongta
(@chuongta)
Topic starter  

Chào cả nhà ạ, vui lòng cho em hỏi. HS của em mới vừa được USCIS gởi yêu cầu bổ túc HS ( tình trạng hôn nhân) trong Form I-130 có phần How many times have you been married? Em không biết nên điền 1 hay là 0 vậy cả nhà? Theo e nghĩ nếu như là 1 thì đã từng kết hôn 1 lần. ( em và vợ đều kết hôn lần đầu tiên) mong cả nhà chỉ giáo ạ.

khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Posted by: Chuongta

Chào cả nhà ạ, vui lòng cho em hỏi. Hồ sơ  của em mới vừa được USCIS gởi yêu cầu bổ túc hồ sơ ( tình trạng hôn nhân) trong Form I-130 có phần How many times have you been married? Em không biết nên điền 1 hay là 0 vậy cả nhà? Theo em nghĩ nếu như là 1 thì đã từng kết hôn 1 lần. (Em và vợ đều kết hôn lần đầu tiên). Mong cả nhà chỉ giáo ạ.

Chào Chuongta,

Trong đơn Form I-130, ở mục 17 hỏi là người được bảo lãnh đã kết hôn mấy lần rồi? thì bạn chọn câu kế tiếp ở mục 18 là độc thân, chưa từng kế t hôn (Single, Never Maried).

ReplyQuote
Chuongta
(@chuongta)
Topic starter  

dạ, trong Hồ sơ em không có điền 2 phần này, và sở di trú yêu cầu điền đầy đủ.

- page 2, item#16  How namy times have you been married? ( bạn đã từng kết hôn mấy lần rồi?)

tiếp tục item#17 là Current Marital Status (tình trạng hôn nhân hiện tại) lúc em nộp hồ sơ là em đã về VN kết hôn với vợ em, thì em phải chọn là Married chứ chị. em chỉ không hiểu là nên chọn 1 hay 0 trong phần câu hỏi How many times have you been married? thôi.

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Posted by: Chuongta

Dạ, trong Hồ sơ em không có điền 2 phần này, và sở di trú yêu cầu điền đầy đủ.

- page 2, item#16  How namy times have you been married? ( bạn đã từng kết hôn mấy lần rồi?)

tiếp tục item#17 là Current Marital Status (tình trạng hôn nhân hiện tại) lúc em nộp hồ sơ là em đã về VN kết hôn với vợ em, thì em phải chọn là Married chứ chị. em chỉ không hiểu là nên chọn 1 hay 0 trong phần câu hỏi How many times have you been married? thôi.

Bạn xem kiểm tra lại tại sao số WAC189034295, chỉ có 9 số vậy? thiếu mất 1 số. Vì thế tôi không thể check để kiểm tra tình trạng hồ sơ của bạn được.

ReplyQuote

Leave a reply

Author Name

Author Email

Title *

Preview 0 Revisions Saved
Share: