Notifications
Clear all

Hồ sơ F2A - WAC1790454426

Gam Nguyen
(@gam-nguyen)
Topic starter  

Chào các Anh/Chị trong diễn đàn,
Hồ sơ của em:
1. Ngày ưu tiên: 5/9/2017
2. Notice day: 7/6/2019
3. Ngày chấp thuận: 11/6/2019
4. Số biên nhận: WAC1790454426, diện F2A.

Ngày 15/7/2019, em đã gửi email cho NVC (Travel.State.Gov >U.S.Vias>Ask NVC) để hỏi mã Case Number, nhưng chờ 1 tuần, em vẫn không nhận được câu trả lời từ NVC.

Ngày 22/7/2019, em gửi lại email cho NVC với địa chỉ mới asknvc@state.gov bằng email cá nhân nhưng chờ 1 tuần nữa rồi mà vẫn chưa nhận được câu trả lời từ NVC.

Câu hỏi của em:
1). Em nên kiên nhẫn chờ hay chủ động liên lạc bằng cách nào để có được số case number từ NVC?
2). Lúc đầu nộp hồ sơ, em không có làm Timeline, giờ e có cần phải làm chuẩn bị để mai mốt nộp chung trong hồ sơ cho NVC không?

Lần đầu em tham gia diễn đàn, nếu có gì sai sót mong các Anh/chị bỏ qua cho.

Cám ơn các Anh/chị đã giúp đỡ.

khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Chào Gam Nguyen,

Nếu bạn đã gửi email cho NVC với các thông tin thật đầy đủ, chính xác, cũng như thực hiện đúng theo hướng dẫn của diễn đàn, thì chờ kết quả trả lời từ nơi này.

Khi nào hồ sơ được mở thì nộp kèm theo Timline và các giấy tờ khác cho NVC để họ xem xét hoàn tất complete hồ sơ.

ReplyQuote
Gam Nguyen
(@gam-nguyen)
Topic starter  

Chào Anh/chị,

Nếu em là người bảo lãnh, đang định cư tại Mỹ thì khi viết Timeline cho NVC thì tiêu đề em sẽ ghi gửi cho đơn vị nào? Và sau khi viết Timeline xong, em có cần phải đi công chứng gì không? Em không kiếm được bài Timeline mẫu nên không hình dung được cách viết ạ.

Lúc nộp hồ sơ cho USCIS em có dịch dư sẵn nhiều bộ Giấy khai sinh, đăng ký kết hôn và hộ khẩu của chồng em ở Việt Nam để mang sang Mỹ, giờ khi nộp giấy tờ cho NVC em có cần phải đi dịch lại để có ngày công chứng mới hay không hay sử dụng bản dịch cũ được ạ?

Cám ơn sự quan tâm của các anh/chị!

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Posted by: Gam Nguyen

Chào Anh/chị,

Nếu em là người bảo lãnh, đang định cư tại Mỹ thì khi viết Timeline cho NVC thì tiêu đề em sẽ ghi gửi cho đơn vị nào? Và sau khi viết Timeline xong, em có cần phải đi công chứng gì không? Em không kiếm được bài Timeline mẫu nên không hình dung được cách viết ạ.

Lúc nộp hồ sơ cho USCIS em có dịch dư sẵn nhiều bộ Giấy khai sinh, đăng ký kết hôn và hộ khẩu của chồng em ở Việt Nam để mang sang Mỹ, giờ khi nộp giấy tờ cho NVC em có cần phải đi dịch lại để có ngày công chứng mới hay không hay sử dụng bản dịch cũ được ạ?

Cám ơn sự quan tâm của các anh/chị!

Bản tường trình Timline không có khuôn mẫu chung, vì tùy thuộc vào quá trình thời gian quen biết khác nhau.

Tuy nhiên bạn có thể tham khảo thêm ở đây:

http://vietditru.org/forum/chia-su1eba-kinh-nghiu1ec6m/timeline-cho-visa-k1-hon-phu-hon-the/

Nộp hồ sơ cho NVC, bạn xem hướng dẫn ở đây:

http://vietditru.org/forum/huongdancanthiet/huong-dan-cach-sap-xep-giay-to-nop-nvc/

Khi nào hồ sơ bạn đáo hạn được mở, tôi sẽ tư vấn, hướng dẫn cho bạn cách nộp hồ sơ cho NVC bằng hình thức online. Vậy nhé bạn.

ReplyQuote

Leave a reply

Author Name

Author Email

Title *

Preview 0 Revisions Saved
Share: