Notifications
Clear all

Hồ sơ F2A-WAC1790205233

Tnguyen214
(@tnguyen214)
Topic starter  

Thân chào, mình nộp hồ sơ bảo lãnh cho vợ vào tháng 2/2017, Receipt Number WAC1790205233, case received ngày 18/2/2017. Cách đây 1 tháng thì mình có nhận được thư bổ sung giấy tờ của USCIS, nói mình phải gửi hình cưới, thiệp cưới, bằng chứng cho cuộc hôn nhân của mình và vợ. Mình đã làm và nộp vào cuối tháng 12/2018. Mình có thắc mắc là bước kế tiếp sẽ như thế nào? Có thể dự đoán khi nào vợ mình sẽ được nhận giấy phỏng vấn không? Xin cám ơn. 

khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Posted by: Tnguyen214

Thân chào, mình nộp hồ sơ bảo lãnh cho vợ vào tháng 2/2017, Receipt Number WAC1790205233, case received ngày 18/2/2017. Cách đây 1 tháng thì mình có nhận được thư bổ sung giấy tờ của USCIS, nói mình phải gửi hình cưới, thiệp cưới, bằng chứng cho cuộc hôn nhân của mình và vợ. Mình đã làm và nộp vào cuối tháng 12/2018. Mình có thắc mắc là bước kế tiếp sẽ như thế nào? Có thể dự đoán khi nào vợ mình sẽ được nhận giấy phỏng vấn không? Xin cám ơn. 

Chào Tnguyen214,

Kết quả check hồ sơ của bạn.

Case Was Received

On February 8, 2017, we received your Form I-130, Petition for Alien Relative, Receipt Number WAC1790205233, and sent you the receipt notice that describes how we will process your case. Please follow the instructions in the notice. If you do not receive your receipt notice by March 10, 2017, contact the USCIS Contact Center at www.uscis.gov/contactcenter. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.

Ngày 08/02/2017, Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS có nhận đơn Form I-130 của bạn số biên nhận WAC1790205233, hồ sơ đang ở giai đoạn xem xét ban đầu, chưa được chấp thuận Approval Date, nên hiện tại bạn không cần phải làm gì cả, mà chờ khi nào hồ sơ được xem xét chấp thuận xong, tôi sẽ tư vấn, hướng dẫn tiếp tục cho bạn bước kế tiếp cần phải thực hiện những gì cho hồ sơ di trú của mình.

ReplyQuote
Tnguyen214
(@tnguyen214)
Topic starter  

Hi khahan, mình có một thắc mắc nhỏ đó là hiện tại đã 23 tháng kể từ ngày mình nộp hồ sơ nhưng vẫn chưa có approved day, điều này có bình thường không? Theo kinh nghiệm của bạn thì bạn có thể dự đoán ngày nào mình có ngày approved day không? Thân.

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Posted by: Tnguyen214

Hi khahan, mình có một thắc mắc nhỏ đó là hiện tại đã 23 tháng kể từ ngày mình nộp hồ sơ nhưng vẫn chưa có approved day, điều này có bình thường không? Theo kinh nghiệm của bạn thì bạn có thể dự đoán ngày nào mình có ngày approved day không? Thân.

Không thể đoán chính xác được thời gian bao lâu, thì hồ sơ của bạn được xem xét chấp thuận Approval Date, vì tùy thuộc vào trường hợp của mỗi hồ sơ khác nhau. Muốn biết tình trạng hồ sơ, người bảo lãnh nên gọi điện thoại cho USCIS để hỏi theo số sau:

Phone: 1-800-375-5283.

ReplyQuote
Tnguyen214
(@tnguyen214)
Topic starter  

Cám ơn nhiều, mình sẽ gọi điện để hỏi thử xem sao?

ReplyQuote

Leave a reply

Author Name

Author Email

Title *

Preview 0 Revisions Saved
Share: