Notifications
Clear all

Hồ sơ K1-Nhee Nguyen

Nhee Nguyen
(@nhee-nguyen)
Topic starter  

Em chào Admin của vietditru,

Thời gian sắp tới đây em và hôn phu có dự định sẽ làm hồ sơ diện visa K1, nhưng trước khi làm hồ sơ muốn được suôn sẻ thì em có một số thắc mắc, mong Admin có thể giải đáp giúp em.

1/. Khi nộp hồ sơ thì có cần đính kèm thư giới thiệu của người giới thiệu không? Vì em và hôn phu biết nhau qua mai mối của bác dâu em, và dì ruột của hôn phu (hai người là bạn thân của nhau). Nên em muốn đính kèm chung để có thể tăng thêm bằng chứng cho mối quan hệ của em và hôn phu.

2/. Mẹ em hiện đang mang quốc tịch Đài Loan, thì có ảnh hưởng tới việc hôn phu làm giấy tờ cho em không ạ?

3/. Em đã từng xin visa Mỹ theo diện du lịch vào tháng 07/2018 qua lời mời của bạn em, nhưng bị từ chối visa, thì  LSQ  khi phỏng vấn họ có  hỏi về lần em xin visa đó của em không ạ? Và việc từ chối visa du lịch có sẽ làm hồ sơ diện visa K1 của em yếu đi không ạ.

Em cám ơn Admin của Vietditru rất nhiều, và chúc sức khỏe Admin.

This topic was modified 5 years ago by khahan

khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Posted by: Nhee Nguyen

Em chào Admin của vietditru,

Thời gian sắp tới đây em và hôn phu có dự định sẽ làm hồ sơ diện visa K1, nhưng trước khi làm hồ sơ muốn được suôn sẻ thì em có một số thắc mắc, mong Admin có thể giải đáp giúp em.

1/. Khi nộp hồ sơ thì có cần đính kèm thư giới thiệu của người giới thiệu không? Vì em và hôn phu biết nhau qua mai mối của bác dâu em, và dì ruột của hôn phu (hai người là bạn thân của nhau). Nên em muốn đính kèm chung để có thể tăng thêm bằng chứng cho mối quan hệ của em và hôn phu.

2/. Mẹ em hiện đang mang quốc tịch Đài Loan, thì có ảnh hưởng tới việc hôn phu làm giấy tờ cho em không ạ?

3/. Em đã từng xin visa Mỹ theo diện du lịch vào tháng 07/2018 qua lời mời của bạn em, nhưng bị từ chối visa, thì  LSQ  khi phỏng vấn họ có  hỏi về lần em xin visa đó của em không ạ? Và việc từ chối visa du lịch có sẽ làm hồ sơ diện visa K1 của em yếu đi không ạ.

Em cám ơn Admin của Vietditru rất nhiều, và chúc sức khỏe Admin.

Chào Nhee Nguyen,

1/. Việc có giấy giới thiệu hay không? không quan trọng. Có hay không gì cũng được. Điều quan trọng là hôn phu của bạn phải viết tờ tường trình mối quan hệ của 2 người qua quá trình quen biết, đó gọi là timeline. Nộp kèm theo hồ sơ bảo lãnh cho USCIS.

Bạn xem hướng dẫn, ở đây:

http://vietditru.org/forum/huongdancanthiet/timeline-la-gi-ai-phai-lam-timeline-cac-luu-y-khi-lam-timeline/

Về thủ tục giấy tờ mở hồ sơ bảo lãnh, xem ở đây:

http://vietditru.org/forum/huongdancanthiet/bao-lanh-hon-phuhon-the-k1/

Câu 2/. + 3/. :

Việc Mẹ bạn mang quốc tịch Đài Loan, cũng như bạn đã từng rớt visa xin du lịch, thì khi phỏng vấn diện vi sa K1 sẽ tùy thuộc vào việc xem xét và quyết định của LSQ vậy.

ReplyQuote
Nhee Nguyen
(@nhee-nguyen)
Topic starter  

Em chào Admin khahan,

Em cám ơn những giáp đáp của Admin và  phần nào làm em bớt lo lắng hơn trong việc làm hồ sơ tới đây.

Chúc Admin khahan sức khỏe ạ.

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Posted by: Nhee Nguyen

Em chào Admin khahan,

Em cám ơn những giáp đáp của Admin và  phần nào làm em bớt lo lắng hơn trong việc làm hồ sơ tới đây.

Chúc Admin khahan sức khỏe ạ.

Cám ơn những lời chúc sức khỏe của bạn.

ReplyQuote

Leave a reply

Author Name

Author Email

Title *

Preview 0 Revisions Saved
Share: