Notifications
Clear all

Điền đơn DS 160

peace8
(@peace8)
Topic starter  

Ad ơi, cho mình hỏi về cách điền đơn ds 160

Về số CMND, mình thay số CMND mới 12 số mà trên passport thì là số CMND cũ 9 sô, vậy lúc điền form 160 cho phần CMND mình nên để số cũ theo passport hay sao ha Ad, mong Ad chỉ giúp mình nha.

Cám ơn Ad rất nhiều ạ!

khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Posted by: peace8

Ad ơi, cho mình hỏi về cách điền đơn DsS160

Về số CMND, mình thay số CMND mới 12 số mà trên passport thì là số CMND cũ 9 sô, vậy lúc điền Form DS-160 cho phần CMND mình nên để số cũ theo passport hay sao hả Ad, mong Ad chỉ giúp mình nha.

Cám ơn Ad rất nhiều ạ!

Chào peace8,

Bạn phải điền thông tin CMND theo số mới 12 số, vì giấy CMND 9 số không còn giá trị. Thường thì nơi cấp giấy CMND mới, họ có kèm theo giấy xác nhận từ CMND 9 số chuyển sang CMND 12 số là một.

ReplyQuote
peace8
(@peace8)
Topic starter  

Cám ơn Ad và Ad ơi cho mình hỏi thêm vì mình thấy khó hỉu về thứ tự tên quá mình bị lộn phần này trong thư va mình cũng lo lắng vì thư từ NVC gửi cũng đảo lộn thứ tự tên của mình

ví dụ trong form ds 160 (ví dụ tên Nguyễn Văn A trong hộ chiếu) 1 dòng ghi là Surname: thì sẽ để là "Nguyen'", 1 dòng dưới ghi là Given names: thì sẽ để là "A Văn" hay "Văn A" 

Vì mình thấy một số mẫu ghi Given names là A Văn nhưng khi mình vào đẵ lịch phỏng vấn thì thấy  1 dòng điền 

Tên vs Tên đệm: A Văn (nếu ghi đúng tên trước tên đệm sau

Họ: Nguyễn

phiền add mình hơi dài dòng vì mình ko rõ tức là form 160 mình đã diền theo thứ tự là Nguyễn A Văn, còn đặt lịch phỏng vấn theo thứ họ, tên vs tên đệm thì là Nguyễn Văn A

khi đặt lịch phỏng vấn mình thấy có lưu ý là thông tin điền web phỏng vấn vs thông tin DS 160 phải trùng khớp tên thông tin vs hộ chiếu, nếu không trùng sẽ làm lại hồ sơ và đóng phí mới mình lo lắng quá vì h tên hộ chiếu là Nguyễn Văn A, còn tên trên ds 160 theo thứ tự là Nguyễn A Văn, rùi giờ mình chưa dám điền tên trên lịch phỏng vấn lun, nhờ Ad gỡ rối dùm mình phần này ạ

Cám ơn AD thật nhiều chúc Ad một ngày tốt lành

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Posted by: peace8

Cám ơn Ad và Ad ơi cho mình hỏi thêm vì mình thấy khó hiểu  về thứ tự tên quá mình bị lộn phần này trong thư va mình cũng lo lắng vì thư từ NVC gửi cũng đảo lộn thứ tự tên của mình

ví dụ trong form ds 160 (ví dụ tên Nguyễn Văn A trong hộ chiếu) 1 dòng ghi là Surname: thì sẽ để là "Nguyen'", 1 dòng dưới ghi là Given names: thì sẽ để là "A Văn" hay "Văn A" 

Vì mình thấy một số mẫu ghi Given names là A Văn nhưng khi mình vào đã lịch phỏng vấn thì thấy  1 dòng điền 

Tên và Tên đệm: A Văn (nếu ghi đúng tên trước tên đệm sau

Họ: Nguyễn

phiền add mình hơi dài dòng vì mình không rõ tức là form Ds-160 mình đã diền theo thứ tự là Nguyễn A Văn, còn đặt lịch phỏng vấn theo thứ họ, tên và tên đệm thì là Nguyễn Văn A

khi đặt lịch phỏng vấn mình thấy có lưu ý là thông tin điền web phỏng vấn và thông tin DS-160 phải trùng khớp tên thông tin vs hộ chiếu, nếu không trùng sẽ làm lại hồ sơ và đóng phí mới mình lo lắng quá vì h tên hộ chiếu là Nguyễn Văn A, còn tên trên DS-160 theo thứ tự là Nguyễn A Văn, rồi giờ mình chưa dám điền tên trên lịch phỏng vấn luôn, nhờ Ad gỡ rối dùm mình phần này ạ

Cám ơn AD thật nhiều chúc Ad một ngày tốt lành.

Bạn cần cung cấp cho tôi đầy đủ về thông tin hồ sơ của mình, rồi sẽ được giúp:

1/. Ngày ưu tiên Priority Date.

2/. Ngày chấp thuận Approval Date.

3/. Số biên nhận Receipt Number do USCIS cấp.

4/. Số hồ sơ Case Number HCM do NVC cấp.

5/. Hồ sơ bảo lãnh thuộc diện visa nào?

P/s: Tôi đã phải chỉnh sửa bài viết của bạn. Nếu như muốn nhận được sự tư vấn, hướng dẫn tiếp tục từ BQT diễn đàn, thì khi post bài bạn tuyệt đối không được viết tắt. Vậy nhé bạn.

ReplyQuote

Leave a reply

Author Name

Author Email

Title *

Preview 0 Revisions Saved
Share: