Notifications
Clear all

Hồ sơ F4-HCM2010689002*

Kim Hien
(@kimhien)
Topic starter  

Xin chào Anh/Chị dễn đàn,

Hiện gia đình em được bảo lãnh theo diện F4, nhà em có 4 người. LSQ có gửi thư mời phỏng vấn vào ngày 07/12 săp tới nhưng chỉ có tên bố mẹ em. Em sinh năm 05/12/1989, em trai em sinh năm 08/12/1993. Vừa rồi em có làm đơn khiếu nại bảo vệ tuổi CSPA, nhưng chỉ có em trai em được chấp thuận. Tuy nhiên, hồ sơ nhà em nộp ngày 22/05/2004, chấp thuận 22/06/2010, và đã được thông báo đóng tiền visa 325$ vào tháng 08/2016 cho cả 4 người. Nhưng chỉ có mình em là bị rớt lại. Em có nghe thông tin là em sẽ đi cùng gia đình vào ngày phỏng vấn luôn, và sẽ xin xem xét lại. Xin cho em hỏi Anh/Chị diễn đàn đã gặp trường hợp như thế này bao giờ chưa ạ, và gia đình em phải làm thế nào để có thể thuyết phục được LSQ xem xét lại cho em ạ. Em xin Anh/Chị chia sẻ giúp em với vì hiện giờ em rất buồn, và hoang mang. Em xin cảm ơn rất nhiều ạ.

khaihuy
(@khaihuy)
Eminent Member Admin

Posted by: Kim Hien

Xin chào Anh/Chị dễn đàn,

Hiện gia đình em được bảo lãnh theo diện F4, nhà em có 4 người. LSQ có gửi thư mời phỏng vấn vào ngày 07/12 sắp tới nhưng chỉ có tên bố mẹ em. Em sinh năm 05/12/1989, em trai em sinh năm 08/12/1993. Vừa rồi em có làm đơn khiếu nại bảo vệ tuổi CSPA, nhưng chỉ có em trai em được chấp thuận. Tuy nhiên, hồ sơ nhà em nộp ngày 22/05/2004, chấp thuận 22/06/2010, và đã được thông báo đóng tiền visa 325$ vào tháng 08/2016 cho cả 4 người. Nhưng chỉ có mình em là bị rớt lại. Em có nghe thông tin là em sẽ đi cùng gia đình vào ngày phỏng vấn luôn, và sẽ xin xem xét lại. Xin cho em hỏi Anh/Chị diễn đàn đã gặp trường hợp như thế này bao giờ chưa ạ, và gia đình em phải làm thế nào để có thể thuyết phục được LSQ xem xét lại cho em ạ. Em xin Anh/Chị chia sẻ giúp em với vì hiện giờ em rất buồn, và hoang mang. Em xin cảm ơn rất nhiều ạ.

Chào Kim Hien,

Theo những thông tin mà bạn cung cấp ở trên.

Dựa vào bảng tính tuổi CSPA có kết quả sau:

Bạn sinh ngày 05/12/1989, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 05/01/2017. Trường hợp này của bạn đã quá tuổi CSPA vào ngày này rồi, nên không được xuất cảnh cùng gia đình. 

ReplyQuote

Leave a reply

Author Name

Author Email

Title *

Preview 0 Revisions Saved
Share: