Notifications
Clear all

Hồ sơ F3-WAC1390454174

hoangprince
(@hoangprince)
Topic starter  

Kính gửi ban điều hành,

Thông tin hồ sơ của em và anh 2 em như sau:

Receipt number: WAC1390454173    và     WAC1390454174      

Priority date: March 29, 2013

Hồ sơ diện: F3 (I-130 : ba mẹ em bảo lãnh 2 anh em của em đã có gia đình và con)

Cho em hỏi thường thì trong bao lâu kể từ ngày nộp hồ (có ngày ưu tiên) em mới nhận được thư approval ạ. Vì hiện tại đã hơn 6 năm rồi mà gia đình em chưa nhận được thêm bất kỳ thông tin gì của hồ sơ. Khi nào thì em mới nhận được số case HCM ạ ? Làm sao để biết được hồ sơ của mình đã chuyển qua NVC và "completed" hay chưa ạ ? Em đã vào website của USCIS để check tình trạng hồ sơ, nhưng cũng chỉ nhận đc thông tin này:

On March 29, 2013, we received your Form I-130, Immigrant Petition for Relative, Fiance(E), or Orphan, Receipt Number WAC1390454174, and sent you the receipt notice that describes how we will process your case. Please follow the instructions in the notice. If you do not receive your receipt notice by April 28, 2013, please call Customer Service at 1-800-375-5283. If you move, go to  http://www.uscis.gov/addresschange  to give us your new mailing address.

Bước tiếp theo gia đình em cần phải làm gì, mong ban điều hành chỉ bảo giúp.

Em xin cảm ơn ban điều hành diễn đàn.

Em tên Hoàng (38 tuổi)

khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Posted by: hoangprince

Kính gửi Ban điều hành,

Thông tin hồ sơ của em và anh 2 em như sau:

Receipt Number: WAC1390454173  và WAC1390454174      

Priority Date: March 29, 2013.

Hồ sơ diện: F3 (I-130: ba mẹ em bảo lãnh 2 anh em của em đã có gia đình và con).

Cho em hỏi thường thì trong bao lâu kể từ ngày nộp hồ (có ngày ưu tiên) em mới nhận được thư approval ạ. Vì hiện tại đã hơn 6 năm rồi mà gia đình em chưa nhận được thêm bất kỳ thông tin gì của hồ sơ. Khi nào thì em mới nhận được số Case HCM ạ? Làm sao để biết được hồ sơ của mình đã chuyển qua NVC và "completed" hay chưa ạ ? Em đã vào website của USCIS để check tình trạng hồ sơ, nhưng cũng chỉ nhận đc thông tin này:

On March 29, 2013, we received your Form I-130, Immigrant Petition for Relative, Fiance(E), or Orphan, Receipt Number WAC1390454174, and sent you the receipt notice that describes how we will process your case. Please follow the instructions in the notice. If you do not receive your receipt notice by April 28, 2013, please call Customer Service at 1-800-375-5283. If you move, go to  http://www.uscis.gov/addresschange  to give us your new mailing address.

Bước tiếp theo gia đình em cần phải làm gì, mong ban điều hành chỉ bảo giúp.

Em xin cảm ơn ban điều hành diễn đàn.

Em tên Hoàng (38 tuổi)

Chào hoangprince,

Cả 2 hồ sơ trên của bạn hiện tại còn ở USCIS đang ở giai đoạn xem xét ban đầu chưa được chấp thuận Approval Date. Khi nào hồ sơ được xem xét chấp thuận Approval Date xong, khoảng 30 ngày làm việc sẽ được chuyển về NVC. Sau đó nơi này mới cấp số hồ sơ Case Number HCM cho bạn. Và hiện tại bạn cần phải làm gì cả, mà cố gắng chờ thêm thời gian nữa.

Khi nào được chấp thuận xong có số HCM, thì chờ đáo hạn visa tới lượt mới được NVC thông báo mở, vì hiện tại diện visa F3 đang mở hồ sơ đến ngày 15/04/2008, 2 hồ sơ này có ngày ưu tiên 29/03/2013. Theo dự đoán phải còn chờ khoảng 5 năm nữa.

ReplyQuote
hoangprince
(@hoangprince)
Topic starter  

Em cảm ơn ban điều hành đã cung cấp thông tin.

Ban điều hành có thể cho em hỏi là:

+ Hiện tại có bao nhiêu địa điểm để nộp hồ sơ bảo lãnh định cư ở Mỹ ạ ?

+ Có phải tùy theo chỗ nộp hồ sơ mà sẽ có approve date nhanh chậm khác nhau không ạ ?

Em xin cảm ơn,

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Posted by: hoangprince

Em cảm ơn ban điều hành đã cung cấp thông tin.

Ban điều hành có thể cho em hỏi là:

+ Hiện tại có bao nhiêu địa điểm để nộp hồ sơ bảo lãnh định cư ở Mỹ ạ?

+ Có phải tùy theo chỗ nộp hồ sơ mà sẽ có approve date nhanh chậm khác nhau không ạ?

Em xin cảm ơn,

Thường hồ sơ bảo lãnh gửi là ở Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS.

Không thể đoán chính xác được thời gian USCIS xem xét chấp thuận Approval Date, vì tùy thuộc vào trường hợp của mỗi hồ sơ khác nhau.

ReplyQuote
hoangprince
(@hoangprince)
Topic starter  

Cảm ơn khahan

ReplyQuote

Leave a reply

Author Name

Author Email

Title *

Preview 0 Revisions Saved
Share: