Notifications
Clear all

Hồ sơ F2B-WAC1690187649

phandaidung90
(@phandaidung90)
Topic starter  

Dạ thưa anh/chị.
Ngày ưu tiên 7/12/2015
Ngày chấp thuận 6/1/2016
Cho em hỏi là case number của em là bao nhiêu ạ. Vì giấy của em đã bị thất lạc.
Anh/chị cho em hỏi thêm là:

Ngày mở hồ sơ (Open date) là gì?
Là ngày NVC bắt đầu giải quyết hồ sơ. Khi ngày ưu tiên cách ngày đáo hạn ưu tiên của hồ sơ 6 tháng, Người bảo lãnh hoặc Người được bảo lãnh nên chủ động liên lạc địa chỉ email để NVC mở hồ sơ sớm.

Theo lịch visa hàng tháng thì 1/2/2013. Vậy lịch mở hồ sơ để làm gì? Có phải nếu lịch mở hồ sơ làm đến ngày ưu tiên của em là chuẩn bị phỏng vấn ko? Em đã đọc tìm hiểu mà chưa hiểu rõ ạ. Anh/chị có thể giải thích cụ thể như trường hợp của em được ko?
Em xin cảm ơn anh/chị!

khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Posted by: phandaidung90

Dạ thưa anh/chị.
Ngày ưu tiên 7/12/2015
Ngày chấp thuận 6/1/2016
Cho em hỏi là Case Number của em là bao nhiêu ạ. Vì giấy của em đã bị thất lạc.
Anh/chị cho em hỏi thêm là:

Ngày mở hồ sơ (Open date) là gì?
Là ngày NVC bắt đầu giải quyết hồ sơ. Khi ngày ưu tiên cách ngày đáo hạn ưu tiên của hồ sơ 6 tháng, Người bảo lãnh hoặc Người được bảo lãnh nên chủ động liên lạc địa chỉ email để NVC mở hồ sơ sớm.

Theo lịch visa hàng tháng thì 1/2/2013. Vậy lịch mở hồ sơ để làm gì? Có phải nếu lịch mở hồ sơ làm đến ngày ưu tiên của em là chuẩn bị phỏng vấn ko? Em đã đọc tìm hiểu mà chưa hiểu rõ ạ. Anh/chị có thể giải thích cụ thể như trường hợp của em được ko?
Em xin cảm ơn anh/chị!

Case Was Received

On December 7, 2015, we received your Form I-130, Petition for Alien Relative, Receipt Number WAC1690187649, and sent you the receipt notice that describes how we will process your case. Please follow the instructions in the notice. If you do not receive your receipt notice by January 6, 2016, contact the USCIS Contact Center at www.uscis.gov/contactcenter. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.

Ngày 07/12/2015, Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS có nhận đơn Form I-130 của bạn số biên nhận WAC1690187649, hồ sơ đang ở giai đoạn xem xét ban đầu chưa được chấp thuận Approval Date, nên chưa có số hồ sơ Case Number HCM.

Bạn xem hướng dẫn để biết quá trình phải trải qua của một hồ sơ di trú, ở đây:

http://vietditru.org/forum/huongdancanthiet/qua-trinh-phai-trai-qua-cua-mot-ho-so-di-tru-1/

ReplyQuote
phandaidung90
(@phandaidung90)
Topic starter  

Vậy là em cần chờ thời gian thôi phải ko ạ. Tại em thấy hơn 3 năm rồi mà chưa được chấp thuận. Có quy định nào về thời gian ko vậy anh/chị. Em cảm ơn!

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Vậy là em cần chờ thời gian thôi phải không ạ. Tại em thấy hơn 3 năm rồi mà chưa được chấp thuận. Có quy định nào về thời gian không vậy anh/chị. Em cảm ơn!

Bạn xem thời gian xử lý hồ sơ của USCIS, ở đây:

http://vietditru.org/diendan/huong-dan-can-thiet/kiem-tra-thoi-gian-xu-ly-truong-hop-cac-ho-so-tai-uscis/#post-2583

ReplyQuote
phandaidung90
(@phandaidung90)
Topic starter  

Thưa anh/chị. Hiện tại vợ em sắp sanh em bé. E chưa làm giấy kết hôn. Vậy vợ em sanh thì trên bệnh viện em có thể đứng ra làm giấy chứng sinh ghi họ tên cha được không? Rồi ít bữa làm giấy khai sinh thì e nhận con ngoài giá thú. Như vậy có ảnh hưởng gì đến việc sau này em qua Mỹ ko? Em cám ơn anh/chị.

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Thưa anh/chị. Hiện tại vợ em sắp sanh em bé. E chưa làm giấy kết hôn. Vậy vợ em sanh thì trên bệnh viện em có thể đứng ra làm giấy chứng sinh ghi họ tên cha được không? Rồi ít bữa làm giấy khai sinh thì em nhận con ngoài giá thú. Như vậy có ảnh hưởng gì đến việc sau này em qua Mỹ không? Em cám ơn anh/chị.

Bạn xem hướng dẫn ở đây:

https://vnexpress.net/phap-luat/con-ngoai-gia-thu-duoc-mang-ho-cua-cha-2411264.html

ReplyQuote
phandaidung90
(@phandaidung90)
Topic starter  

Dạ thưa anh/chị. Hiện tại em đã có giấy khai sinh cho bé (nhận con ngoài giá thú). Bây giờ em muốn con em nhập vào hộ khẩu của em(hộ khẩu người cha) thì có ảnh hưởng gì cho việc sau này về việc em xuất cảnh ko ạ? Em xin cảm ơn!

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Dạ thưa anh/chị. Hiện tại em đã có giấy khai sinh cho bé (nhận con ngoài giá thú). Bây giờ em muốn con em nhập vào hộ khẩu của em(hộ khẩu người cha) thì có ảnh hưởng gì cho việc sau này về việc em xuất cảnh không ạ? Em xin cảm ơn!

Diện visa F2B vẫn có thể mang con đi theo cùng, vì thế chắc không bị ảnh hưởng đến việc xuất cảnh của bạn.

ReplyQuote

Leave a reply

Author Name

Author Email

Title *

Preview 0 Revisions Saved
Share: