Notifications
Clear all

Hồ sơ F2B-HCM2012617014

Page 2 / 2

dragonmyny3000
(@dragonmyny3000)
Active Member
Topic starter  

Mình đã nhận được thư mời phỏng vấn ngày 26/7.Cảm ơn khahan trong thời gian qua đã dành cho mình thời gian để tư vấn cho mình nha!Chúc sức khỏe và hẹn gặp lại!

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Posted by: dragonmyny3000

Mình đã nhận được thư mời phỏng vấn ngày 26/07. Cảm ơn khahan trong thời gian qua đã dành cho mình thời gian để tư vấn cho mình nha! Chúc sức khỏe và hẹn gặp lại!

Ban Điều hành Diễn đàn chúc mừng bạn đã nhận được thư mời phỏng vấn. Chúc bạn thời gian sắp tới phỏng vấn thành công được cấp visa, để sớm được xuất cảnh định cư đoàn tụ với gia đình ở hải ngoại.

ReplyQuote
dragonmyny3000
(@dragonmyny3000)
Active Member
Topic starter  

mình phỏng vấn đậu rồi nha khahan!cảm ơn và hẹn gặp lại

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Mình phỏng vấn đậu rồi nha khahan! cảm ơn và hẹn gặp lại.

BĐH diễn đàn chúc mừng bạn đã phỏng vấn thành công, được cấp visa. Thời gian sắp tới lên đường để đoàn tụ với gia đình, được nhiều sức khỏe, may mắn, mọi việc luôn thuận lợi, suôn sẻ. Mau chóng hòa nhập cuộc sống mới, và nhất là thành công trên quê hương thứ hai của mình.

ReplyQuote
dragonmyny3000
(@dragonmyny3000)
Active Member
Topic starter  

khahan ơi cho mình hỏi!mình vừa rồi mới đậu phỏng vấn diện f2b,tới đây mình có thẻ xanh dự định sẽ về VN làm giấy kết hôn bảo lãnh vợ con qua,mình đã có 2 bé ở VN,nhưng 1 bé mới sinh mình chưa làm dc khai sinh vì mình chưa có giấy kết hôn,con bé đầu sinh năm 2012 nhưng mình chạy được giấy khai sinh họ của mình và có cả tên mình và vợ trong giấy khai sinh đó.Cho mình hỏi sau này nếu vợ mình đi phỏng vấn DSQ có làm khó mình chuyện vì sao mình chưa có hôn thú mà con bé 2012 có giấy khai sinh không?vì theo pháp luật VN thì phải có hôn thú mới khai sinh được,đằng này minh đi diện f2b thì đâu được làm hôn thú.Xin khahan cho minh xin ý kiên với!cảm ơn.

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

khahan ơi cho mình hỏi!mình vừa rồi mới đậu phỏng vấn diện f2b,tới đây mình có thẻ xanh dự định sẽ về VN làm giấy kết hôn bảo lãnh vợ con qua,mình đã có 2 bé ở VN,nhưng 1 bé mới sinh mình chưa làm dc khai sinh vì mình chưa có giấy kết hôn,con bé đầu sinh năm 2012 nhưng mình chạy được giấy khai sinh họ của mình và có cả tên mình và vợ trong giấy khai sinh đó.Cho mình hỏi sau này nếu vợ mình đi phỏng vấn DSQ có làm khó mình chuyện vì sao mình chưa có hôn thú mà con bé 2012 có giấy khai sinh không?vì theo pháp luật VN thì phải có hôn thú mới khai sinh được,đằng này minh đi diện f2b thì đâu được làm hôn thú.Xin khahan cho minh xin ý kiên với!cảm ơn.

Sau khi đã định cư ở Mỹ có Thẻ xanh rồi, thì bạn phải trở về Việt Nam làm giấy đăng ký kết hôn, và tiến hành thực hiện các thủ tục giấy tờ cho vợ và con của bạn theo diện visa F2A. Và khi đi phỏng vấn nếu LSQ có thắc mắc về trường hợp của cháu lớn sinh năm 2012, thì vợ bạn phải trình bày lý do.

ReplyQuote
dragonmyny3000
(@dragonmyny3000)
Active Member
Topic starter  

ok,khahan cho mình hỏi diện kết hôn thẻ xanh có cho người đồng tài trợ tài chính không bạn,mình bảo lãnh vk 2 con thì incom khoảng bao nhiêu vậy

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

ok,khahan cho mình hỏi diện kết hôn thẻ xanh có cho người đồng tài trợ tài chính không bạn,mình bảo lãnh vk 2 con thì incom khoảng bao nhiêu vậy

Bạn xem hướng dẫn ở đây:

http://vietditru.org/taichanh/

ReplyQuote
Page 2 / 2

Leave a reply

Author Name

Author Email

Title *

Preview 0 Revisions Saved
Share: