Notifications
Clear all

Hồ sơ F2A-WAC1890133088

Phong85
(@phong85)
Topic starter  

Thưa anh/chị,

Hồ sơ của mình có Receipt Number WAC1890133088. Vợ mình nộp hồ sơ tại USCIS California vào ngày 01/02/2018.
Hiện tại, USCIS California thông báo hồ sơ mình đã chuyển sang USCIS Texas. Anh/chị cho mình hỏi mình sẽ theo dõi hồ sơ theo processing time của Cali hay của Texas vậy? Nhờ anh/chị xem giúp tiến trình của hồ sơ mình được không? 
Cảm ơn anh/chị đã giúp đỡ.

This topic was modified 5 years ago by khahan

khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Posted by: Phong85

Thưa anh/chị,

Hồ sơ của mình có Receipt Number WAC1890133088. Vợ mình nộp hồ sơ tại USCIS California vào ngày 01/02/2018.
Hiện tại, USCIS California thông báo hồ sơ mình đã chuyển sang USCIS Texas. Anh/chị cho mình hỏi mình sẽ theo dõi hồ sơ theo processing time của Cali hay của Texas vậy? Nhờ anh/chị xem giúp tiến trình của hồ sơ mình được không? 
Cảm ơn anh/chị đã giúp đỡ.

Chào Phong85,

Kết quả check hồ sơ của bạn.

Case Was Transferred And A New Office Has Jurisdiction.
On June 26, 2019, we transferred your Form I-130, Petition for Alien Relative, Receipt Number WAC1890133088, to another USCIS office. That office now has jurisdiction over your case. We sent you a notice that explains why we moved your case. Please follow the instructions in the notice. If you do not receive your notice by July 26, 2019, please go to www.uscis.gov/e-request to request a copy of the notice. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.

Nội dung trên thông báo như sau:

Trường hợp đã được chuyển và một văn phòng mới có thẩm quyền.
Vào ngày 26 tháng 6 năm 2019, chúng tôi đã chuyển Mẫu đơn I-130 của bạn, Đơn thỉnh nguyện cho Người thân, Số Biên nhận WAC1890133088, đến một văn phòng USCIS khác. Văn phòng đó bây giờ có thẩm quyền đối với trường hợp của bạn. Chúng tôi đã gửi cho bạn một thông báo giải thích lý do tại sao chúng tôi chuyển trường hợp của bạn. Hãy làm theo các hướng dẫn trong thông báo. Nếu bạn không nhận được thông báo trước ngày 26 tháng 7 năm 2019, vui lòng truy cập www.uscis.gov/e-request để yêu cầu một bản sao của thông báo. Nếu bạn di chuyển, hãy truy cập www.uscis.gov/addresschange để cung cấp cho chúng tôi địa chỉ gửi thư mới của bạn.

ReplyQuote
Phong85
(@phong85)
Topic starter  

Dear khahan,

Mình đã nhận được sự hỗ trợ của bạn. Bạn cho mình hỏi vậy thì thời gian xét duyệt của hồ sơ mình sẽ bắt đầu lại từ đầu theo processing time của Texas hay sẽ tiếp tục tính theo ngày mình đã nộp hồ sơ (01/02/2018) vậy? 

Cảm ơn bạn.

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Posted by: Phong85

Dear khahan,

Mình đã nhận được sự hỗ trợ của bạn. Bạn cho mình hỏi vậy thì thời gian xét duyệt của hồ sơ mình sẽ bắt đầu lại từ đầu theo processing time của Texas hay sẽ tiếp tục tính theo ngày mình đã nộp hồ sơ (01/02/2018) vậy? 

Cảm ơn bạn.

Tính kể từ ngày người bảo lãnh nộp hồ sơ cho USCIS.

Phong85 liked
ReplyQuote

Leave a reply

Author Name

Author Email

Title *

Preview 0 Revisions Saved
Share: