Notifications
Clear all

Hồ sơ F2A-lilyx9

lilyx9
(@lilyx9)
Topic starter  

Theo như em biết diện visa F2A bảo lãnh Vợ/Chồng thì nộp Form I-130 và I-130A. Vậy nếu F2A Bố bảo lãnh con dưới 18 tuổi thì chỉ cần nộp Form I-130 mà không cần I-130A phải không ạ? Xin cám ơn! 

This topic was modified 5 years ago by khahan

khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Posted by: lilyx9

Theo như em biết diện visa F2A bảo lãnh Vợ/Chồng thì nộp Form I-130 và I-130A. Vậy nếu F2A Bố bảo lãnh con dưới 18 tuổi thì chỉ cần nộp Form I-130 mà không cần I-130A phải không ạ? Xin cám ơn! 

Chào lilyx9,

Bạn xem hướng dẫn ở đây:

http://vietditru.org/forum/huongdancanthiet/don-bao-lanh-form-i-130i-130a-phien-ban-moi/

ReplyQuote
lilyx9
(@lilyx9)
Topic starter  

Ý mình ở đây là F2A bố blanh con có I130A giống như bên diện vợ chồng không hay chỉ cần I130 thôi ấy bạn ạ

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Ý mình ở đây là F2A bố bảo lãnh con có I-130A giống như bên diện vợ chồng không hay chỉ cần I-130 thôi ấy bạn ạ.

Như tôi đã tư vấn, hướng dẫn ở đường link trên, mà bạn không có đọc hay sao vậy?

1/. Diện F2A bảo lãnh Vợ/Chồng của Thường trú nhân, thì cần phải điền đơn Form I-130 và I-130A.

2/. Còn diện F2A bảo lãnh con độc thân dưới 21 tuổi của Thường trú nhân, thì chỉ cần điền đơn Form I-130.

P/s: Tôi nhắc bạn cần lưu ý điều này. Nếu như còn muốn nhận được sự tư vấn, hướng dẫn tiếp tục từ BĐH diễn đàn, thì khi post bài tuyệt đối không được viết tắt, có dấu đầy đủ. Cũng như những gì đã được tư vấn, hướng dẫn rồi, cần phải có sự phối hợp chặt chẽ giữa BĐH và thành viên diễn đàn, thì mới có hiệu quả. Chứ chẳng lẽ phải cầm tay, chỉ việc hay sao? Vậy nhé bạn.

ReplyQuote
lilyx9
(@lilyx9)
Topic starter  

Cám ơn bạn đã tận tình tư vấn. Do link trên nói chung chung quá nên mình muốn xác minh lại lần nữa cho chắc trước khi mở hồ sơ. 1 lần nữa cám ơn bạn nhé!

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Cám ơn bạn đã tận tình tư vấn. Do link trên nói chung chung quá nên mình muốn xác minh lại lần nữa cho chắc trước khi mở hồ sơ. 1 lần nữa cám ơn bạn nhé!

Bài post ở đường link trên đã được tôi tư vấn, hướng dẫn rất chi tiết, rõ ràng, cụ thể, chứ không có gì gọi là chung chung hết? Miễn sao bạn đọc cho kỷ thì sẽ hiểu thôi, chứ không có việc gì mà phải xác minh hết? 

ReplyQuote

Leave a reply

Author Name

Author Email

Title *

Preview 0 Revisions Saved
Share: