Notifications
Clear all

Hồ sơ F3-HCM2011539068*

Page 1 / 2

nguyenanh771993
(@nguyenanh771993)
Active Member
Topic starter  

Chào anh chị Ban quản trị VDT, trước tiên em xin chúc tất cả anh chị Ban quản trị sức khỏe, vui vẻ, hạnh phúc và thành đạt trong cuộc sống. Hồ sơ nhà em thuộc diện F3 có ngày ưu tiên 29/09/2006, ngày chấp thuận 08/02/2011, em sinh ngày 07/07/1993. Với thông số như vậy thì em có bị quá tuổi không ạ. 

khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Posted by: nguyenanh771993

Chào anh chị Ban quản trị VDT, trước tiên em xin chúc tất cả anh chị Ban quản trị sức khỏe, vui vẻ, hạnh phúc và thành đạt trong cuộc sống. Hồ sơ nhà em thuộc diện F3 có ngày ưu tiên 29/09/2006, ngày chấp thuận 08/02/2011, em sinh ngày 07/07/1993. Với thông số như vậy thì em có bị quá tuổi không ạ. 

Chào nguyenanh771993,

Theo những thông tin mà bạn cung cấp ở trên.

Dựa vào bảng tính tuổi CSPA có kết quả sau:

Bạn sinh ngày 07/07/1993, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 16/11/2018. Vậy hồ sơ của gia đình bạn đã nhận được thông báo mở, và hoàn tất complete tại NVC xong chưa?

ReplyQuote
nguyenanh771993
(@nguyenanh771993)
Active Member
Topic starter  

Dạ theo lịch mở mà e theo giỏi thì diện F3 chỉ mới mở đến ngày 22/9/2006... thì e nghĩ hồ sơ của nhà e chưa mở ( 29/9/2006)... anh chị cho em hỏi với tình trạng lịch chạy hiện tại thì em có bị quá tuổi không ạ...

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Dạ theo lịch mở mà em theo giỏi thì diện F3 chỉ mới mở đến ngày 22/9/2006... thì em nghĩ hồ sơ của nhà e chưa mở ( 29/9/2006)... anh chị cho em hỏi với tình trạng lịch chạy hiện tại thì em có bị quá tuổi không ạ...

Nếu lịch visa những tháng sắp tới tăng nhanh, đều đặn tiến triển bình thường, thì bạn còn có hy vọng, nếu không thì khả năng bạn sẽ quá tuổi CSPA rất cao.

ReplyQuote
nguyenanh771993
(@nguyenanh771993)
Active Member
Topic starter  

Em chào anh (chị), theo thông tin lịch visa thì diện F3 đã có lịch VB 08/07/2006, và lịch mở đến  08/01/2007. Theo như lịch hiện tại thì em có còn cơ hội đi cũng gia đình không ạ.  Anh (chị) cho em hỏi thì lúc nào em sẽ được khoá tuổi ạ? Em cảm ơn.

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Em chào anh (chị), theo thông tin lịch visa thì diện F3 đã có lịch VB 08/07/2006, và lịch mở đến  08/01/2007. Theo như lịch hiện tại thì em có còn cơ hội đi cũng gia đình không ạ.  Anh (chị) cho em hỏi thì lúc nào em sẽ được khóa tuổi ạ? Em cảm ơn.

Bây giờ đã là tháng 10 rồi, mà tuổi CSPA của bạn thời hạn chót là ngày 16/11/2018. Vì thế khả năng bạn sẽ quá tuổi CSPA rất cao, cũng như không có việc tuổi CSPA của bạn được khóa lại.

Tuổi CSPA của bạn sẽ được khóa lại, khi bạn phải thỏa các điều kiện sau:

Xem hướng dẫn ở đây:

http://vietditru.org/forum/huongdancanthiet/dieu-kien-khi-tuoi-cspa-duoc-khoa-lai/

ReplyQuote
nguyenanh771993
(@nguyenanh771993)
Active Member
Topic starter  

Em chào anh chị, ngoại e là đương đơn chính nhưng giấy khai sinh của ngoại em bị thất lạc, vì hộ khẩu bị mất nên ủy ban người ta ko cho trích lục lại giấy khai sinh...Giờ e đang rất lo lắng vì e nghĩ nếu ko có giấy khai sinh của người bảo lãnh thì hồ sơ không thể complete được... Rất mong anh chị nghĩ cách nào đó để ko cần giấy khai sinh của người bảo lãnh ko ạ.. E xin cảm ơn

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Em chào anh chị, ngoại e là đương đơn chính nhưng giấy khai sinh của ngoại em bị thất lạc, vì hộ khẩu bị mất nên ủy ban người ta ko cho trích lục lại giấy khai sinh...Giờ e đang rất lo lắng vì e nghĩ nếu ko có giấy khai sinh của người bảo lãnh thì hồ sơ không thể complete được... Rất mong anh chị nghĩ cách nào đó để ko cần giấy khai sinh của người bảo lãnh ko ạ.. E xin cảm ơn

Không có cách nào khác hơn đâu bạn, nếu không có bản chính giấy khai sinh, thì cũng phải còn bản photo chứ? nếu không thì làm sao người bảo lãnh trước đây làm hồ sơ bảo lãnh cho gi đình bạn được chứ?

Bạn xem hướng dẫn cách xin cấp lại giấy khai sinh, ở đây:  http://vietditru.org/forum/huongdancanthiet/trich-luc-sao-y-giay-khai-sinh-hon-thu/

P/s: Khi post bài bạn tuyệt đối không được viết tắt.

ReplyQuote
nguyenanh771993
(@nguyenanh771993)
Active Member
Topic starter  

Em chào anh chị, chúc anh chị luôn luôn vui vẻ và mạnh khoẻ, công việc thuận lợi ạ.
Anh chị cho em hỏi hồ sơ nhà em thì ngoại của em là người bảo lãnh, do giấy khai sinh của ngoại bị thất lạc nên gia đình em đã đến uỷ ban phường xin trích lục, nhưng sau khi trích lục thì trong bản họ ghi ngày tháng năm sinh bị sai, gia đình em cũng đã báo lại cho họ, mà họ nói không thể đổi được vì hồi xưa ngoại em ở Tỉnh khác rồi sau đó đến một Tỉnh mới mà vẫn giữ giấy khai sinh cũ, nhưng trong chứng minh thư và hộ khẩu mới thì họ khai sai như tờ khai sinh mới trích lục. Giờ gia đình em phải chấp nhận mang giấy khai sinh sai đó về, không biết khi nộp lên National Visa Center có bị từ chối không ạ, lúc sơ vấn thì nhân viên sơ vấn có cho qua không ạ. Rất mong anh chị giúp đỡ, tìm cách giúp em. Em xin cảm ơn!

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Em chào anh chị, chúc anh chị luôn luôn vui vẻ và mạnh khoẻ, công việc thuận lợi ạ.
Anh chị cho em hỏi hồ sơ nhà em thì ngoại của em là người bảo lãnh, do giấy khai sinh của ngoại bị thất lạc nên gia đình em đã đến uỷ ban phường xin trích lục, nhưng sau khi trích lục thì trong bản họ ghi ngày tháng năm sinh bị sai, gia đình em cũng đã báo lại cho họ, mà họ nói không thể đổi được vì hồi xưa ngoại em ở Tỉnh khác rồi sau đó đến một Tỉnh mới mà vẫn giữ giấy khai sinh cũ, nhưng trong chứng minh thư và hộ khẩu mới thì họ khai sai như tờ khai sinh mới trích lục. Giờ gia đình em phải chấp nhận mang giấy khai sinh sai đó về, không biết khi nộp lên National Visa Center có bị từ chối không ạ, lúc sơ vấn thì nhân viên sơ vấn có cho qua không ạ. Rất mong anh chị giúp đỡ, tìm cách giúp em. Em xin cảm ơn!

Tùy việc xem xét của NVC, cũng như khi sơ vấn nếu Viên chức LSQ có hỏi đến, thì gia đình bạn phải trình bày lý do cụ thể.

ReplyQuote
phamcongchi
 phamcongchi
(@phamcongchi)
Guest

cho mình hỏi mình đi theo diện f4 chị em bảo lãnh nhưng có một đứa con quá 21 tuổi khi đã tin tuối có cách nào xin cứu xét để được đi cùng cha mẹ không xin cám ơn

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Posted by: phamcongchi

cho mình hỏi mình đi theo diện f4 chị em bảo lãnh nhưng có một đứa con quá 21 tuổi khi đã tin tuối có cách nào xin cứu xét để được đi cùng cha mẹ không xin cám ơn

Chào phamcongchi,

Bạn vào diễn đàn đăng ký là thành viên chính thức, vì hiện tại bạn chỉ là khách (Guest), ở đây:

http://vietditru.org/wp-login.php?action=register

Sau khi nick đã được kích hoạt, thì vào mở riêng 1 topic để post bài và đặt câu hỏi. Không được hỏi hồ sơ di trú của mình trong topic của người khác, ở đây:

http://vietditru.org/diendan/visa-f3/

Ngoài ra phải có đầy đủ thông tin, hồ sơ. Rồi sẽ được giúp. Xem hướng dẫn ở đây:

http://vietditru.org/forum/hu01afu1edang-du1eaan-su1eec-du1ee4ng-diu1ec4n-u0110an/huong-dan-cach-post-bai-va-dat-cau-hoi/

P/s: Bài post trên sẽ được xóa.

ReplyQuote
nguyenanh771993
(@nguyenanh771993)
Active Member
Topic starter  

Em chào anh chị, hồ sơ nhà em đã mở và em đã đăng nhập vào để bổ sung tên cho trẻ không có tên, và sau 4 ngày trên web CEAC đã hiển thị tên đây đủ, nhưng không biết sao ngày mai lại e đăng nhập vào web CEAC để đóng phí thì web báo "Application Error - You have encountered an application error. Please try again later.". Em đã chờ như vậy hơn 5 ngày rồi mà vẫn cứ đăng nhập vào thì web lại báo như vậy. Rất mong anh chị giải đáp, vì em đang rất lo lắng việc không vào web để đóng phí được. Em xin cảm ơn anh chị.

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Em chào anh chị, hồ sơ nhà em đã mở và em đã đăng nhập vào để bổ sung tên cho trẻ không có tên, và sau 4 ngày trên web CEAC đã hiển thị tên đây đủ, nhưng không biết sao ngày mai lại e đăng nhập vào web CEAC để đóng phí thì web báo "Application Error - You have encountered an application error. Please try again later.". Em đã chờ như vậy hơn 5 ngày rồi mà vẫn cứ đăng nhập vào thì web lại báo như vậy. Rất mong anh chị giải đáp, vì em đang rất lo lắng việc không vào web để đóng phí được. Em xin cảm ơn anh chị.

Theo như nội dung trên là hệ thống đã bị báo lỗi. Bạn chờ khoảng vài ngày rồi đăng nhập trở lại lần nữa.

ReplyQuote
nguyenanh771993
(@nguyenanh771993)
Active Member
Topic starter  

Xin chào tất cả anh chị trong diễn đàn Việt Di Trú ạ. Một mùa Giáng Sinh nữa sắp lại về, em kính chúc đến toàn thế anh chị có mùa Giáng Sinh đầy ấm cúm và hạnh phúc bên gia đình, luôn luôn khoẻ mạnh ạ. Hôm nay em có một vấn đề muốn hỏi là nhà cô của em cũng đi Diện F3, vừa mới nhận thư phỏng vấn, nhưng không biết sao có 2 trẻ đã quá tuổi (1 người 28 tuổi, 1 người 30 tuổi) lại có tên trong thư phỏng vấn ạ, Ngày ưu tiên của nhà cô em là: 14/8/2006, ngày chấp thuận: 15/02/2011. Anh chị cho em hỏi với hiện tượng có tên trong thư phỏng vấn như vậy thì có được vào phỏng vấn và đi theo gia đình được không ạ, rất mong anh chị giải đáp, xin cảm ơn.

ReplyQuote
Page 1 / 2

Leave a reply

Author Name

Author Email

Title *

Preview 0 Revisions Saved
Share: