Notifications
Clear all

[Solved] Hồ sơ IR5-HCM2018553042

Page 1 / 3

daophuc95
(@daophuc95)
Eminent Member
Topic starter  

Xin chào Anh/Chị,

Chị em bảo lãnh ba mẹ em, chị của em gửi giấy form 184. Thì khoảng bao lâu mới có giấy phỏng vấn, đây là hồ sơ ba mẹ em anh/chị check giùm em HCM2018553042 . Xin cảm ơn anh chị.

khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Posted by: daophuc95

Xin chào Anh/Chị,

Chị em bảo lãnh ba mẹ em, chị của em gửi giấy form 184. Thì khoảng bao lâu mới có giấy phỏng vấn, đây là hồ sơ ba mẹ em anh/chị check giùm em HCM2018553042 . Xin cảm ơn anh chị.

Chào daophuc95,

Kết quả check hồ sơ của Ba Mẹ bạn.

U.S. Department of State
IMMIGRANT VISA APPLICATION
Action required: Submit requested documents.
Immigrant Visa Case Number: HCM2018553042
On 2018-04-30, the National Visa Center (NVC) received your Form DS-260 (Immigrant Visa Application).
Next steps:
Gather the documents below and send them to us in one (1) envelope or email. Instructions on how to send us your documents are online at  https://nvc.state.gov/submit . Do not send these documents separately or it will delay your case processing time. 
If you recently submitted documents, we may still be reviewing your files. Please check back later.

1. Step 1: Your Petitioner selects and complete Form I-864 (Affidavit of Support). (See detailed instructions)
  2. Step 2: Your Petitioner collects photocopies of financial documents showing income level like their federal U.S. tax return, W-2 form). (See detailed instructions)
  3. Step 3: Collect photocopies of your civil documents (example: copy of your birth certificate, passport). (See detailed instructions)
  4. Step 4: Gather the documents above into one package.
    • Document Cover Sheet:
      • Go to  https://ceac.state.gov/CTRAC/Invoice/signon.aspx
      • Sign in with your Case Number and Invoice ID Number
      • Scroll down to the bottom of the page. Click the "Print Document Cover Sheet" button
      • Your Document Cover Sheet should load. Print this out.
    • Form I-864 (Affidavit of Support form)
    • Photocopied or scanned financial documents
    • Photocopied or scanned civil documents
  5. Step 5: Submit documents to the National Visa Center
    • Send 1 envelope to: 
      National Visa Center 
      Attn: Document Review 
      31 Rochester Ave Suite 100 
      Portsmouth, NH 03801-2914
You can find our current document review times at  http://nvc.state.gov/submit . However, NVC will not review your file until we have received your form DS-260, the financial documents from the petitioner and the applicant's civil documents. At that time, we will let you know by letter or email if there is anything that is missing or incomplete.
Please note:
  • Your case will not advance until you complete the step (s) above.
  • If there is no activity on your case for one (1) year, your case will enter termination. If your case is terminated, you will have to restart the process and repay fees.
  • If you move or change your address, we will not be able to provide updated information and your case may be terminated. To update your address, please use our online form at  http://nvc.state.gov/ask . You can also call +1-603-334-0700 from 7:00 a.m. to 11:59 p.m. (Eastern Standard Time) Monday through Friday.
Nội dung trên NVC thông báo được dịch như sau:

Bộ Ngoại giao Hoa Kỳ
ỨNG DỤNG VISMIGRANT VISA
Hành động bắt buộc: Gửi tài liệu được yêu cầu
Số trường hợp visa nhập cư: HCM2018553042.

Vào ngày 2018-04-30, Trung tâm Visa Quốc gia (NVC) đã nhận được Mẫu đơn DS-260 của bạn (Đơn xin Thị thực Nhập cư).
Bước tiếp theo:
Thu thập các tài liệu dưới đây và gửi cho chúng tôi trong một (1) phong bì hoặc email. Các hướng dẫn về cách gửi cho chúng tôi tài liệu của quý vị trực tuyến tại https://nvc.state.gov/submit. Không gửi các tài liệu này một cách riêng biệt hoặc nó sẽ làm chậm thời gian xử lý hồ sơ của bạn.
Nếu gần đây bạn đã gửi tài liệu, chúng tôi có thể vẫn đang xem xét các tệp của bạn. Vui lòng kiểm tra lại sau.
Bước 1: Nguyên đơn của bạn lựa chọn và hoàn thành Mẫu đơn I-864 (Bản khai có hỗ trợ). (Xem hướng dẫn chi tiết)
Bước 2: Nguyên Đơn của bạn thu thập các bản sao các tài liệu tài chính có mức thu nhập như tờ khai thuế liên bang của Hoa Kỳ, mẫu W-2). (Xem hướng dẫn chi tiết)
Bước 3: Thu thập bản sao các giấy tờ dân sự của bạn (ví dụ: bản sao giấy khai sinh, hộ chiếu của bạn). (Xem hướng dẫn chi tiết).
Bước 4: Thu thập các tài liệu ở trên vào một gói.
Trang bìa tài liệu:
Truy cập https://ceac.state.gov/CTRAC/Invoice/signon.aspx
Đăng nhập bằng số hồ sơ và số ID hóa đơn của bạn
Cuộn xuống cuối trang. Nhấp vào nút "In trang bìa tài liệu"
Tài liệu của bạn Cover Sheet nên tải. In ra.
Mẫu đơn I-864 (Bản khai của mẫu Hỗ trợ)
Tài liệu tài chính được quét hoặc photocopy
Tài liệu dân sự được quét hoặc quét
Bước 5: Gửi tài liệu đến Trung tâm Visa Quốc gia
Gửi 1 phong bì tới:
Trung tâm Visa Quốc Gia
Attn: Xem xét tài liệu
31 Rochester Ave Suite 100
Portsmouth, NH 03801-2914
Bạn có thể tìm thấy thời gian xem xét tài liệu hiện tại của chúng tôi tại http://nvc.state.gov/submit. Tuy nhiên, NVC sẽ không xem xét hồ sơ của bạn cho đến khi chúng tôi nhận được mẫu đơn DS-260 của bạn, tài liệu tài chính của người khởi kiện và các giấy tờ dân sự của đương đơn. Vào thời điểm đó, chúng tôi sẽ cho bạn biết bằng thư hoặc email nếu có bất kỳ điều gì bị thiếu hoặc không đầy đủ.
Xin lưu ý:
Trường hợp của bạn sẽ không tạm ứng cho đến khi bạn hoàn thành (các) bước ở trên.
Nếu không có hoạt động nào về vụ việc của bạn trong một (1) năm, trường hợp của bạn sẽ bị chấm dứt. Nếu trường hợp của bạn bị chấm dứt, bạn sẽ phải khởi động lại quá trình và trả phí.
Nếu bạn di chuyển hoặc thay đổi địa chỉ của mình, chúng tôi sẽ không thể cung cấp thông tin cập nhật và trường hợp của bạn có thể bị chấm dứt. Để cập nhật địa chỉ của bạn, vui lòng sử dụng biểu mẫu trực tuyến của chúng tôi tại http://nvc.state.gov/ask. Bạn cũng có thể gọi + 1-603-334-0700 từ 7:00 sáng đến 11:59 tối. (Giờ chuẩn miền Đông) từ Thứ Hai đến Thứ Sáu.

ReplyQuote
daophuc95
(@daophuc95)
Eminent Member
Topic starter  

Em cảm ơn anh/chị đã trả lời câu hỏi của em.

ReplyQuote
daophuc95
(@daophuc95)
Eminent Member
Topic starter  

Xin chào Anh/Chị,

Em đã bổ sung giấy tờ, nhưng không có ngày phỏng vấn chưa, anh/chị check giùm em HCM2018553042.

Xin cảm ơn anh chị.

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Xin chào Anh/Chị,

Em đã bổ sung giấy tờ, nhưng không có ngày phỏng vấn chưa, anh/chị check giùm em HCM2018553042.

Xin cảm ơn anh chị.

Hồ sơ của bạn đã nhận được thông báo hoàn tất complete tại NVC xong chưa?

ReplyQuote
daophuc
(@daophuc)

Xin chào anh chị

Ba mẹ em phỏng vấn rớt vì chị em không đủ income. Họ nói bổ sung giấy bảo trợ vào thứ 3,4 gì đó. Năm nay chị em khai thuế cao 33 ngàn nhưng nếu ba mẹ không có người bảo trợ tài chính cho năm nay, có thể chờ năm giấy thuế 2018 bổ sung vậy được không, có ảnh hưởng gì đến giấy khám sức khoẻ không. Anh chị chỉ em ý kiến hay lời khuyên giúp em , em cảm ơn anh chị

ReplyQuote
daophuc95
(@daophuc95)
Eminent Member
Topic starter  

Xin chào anh chị

Ba mẹ em phỏng vấn rớt vì chị em không đủ income. Họ nói bổ sung giấy bảo trợ vào thứ 3,4 gì đó. Năm nay chị em khai thuế cao 33 ngàn nhưng nếu ba mẹ không có người bảo trợ tài chính cho năm nay, có thể chờ năm giấy thuế 2018 bổ sung vậy được không, có ảnh hưởng gì đến giấy khám sức khoẻ không. Anh chị chỉ em ý kiến hay lời khuyên giúp em , em cảm ơn anh chị

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Xin chào anh chị,

Ba mẹ em phỏng vấn rớt vì chị em không đủ income. Họ nói bổ sung giấy bảo trợ vào thứ 3,4 gì đó. Năm nay chị em khai thuế cao 33 ngàn nhưng nếu ba mẹ không có người bảo trợ tài chính cho năm nay, có thể chờ năm giấy thuế 2018 bổ sung vậy được không, có ảnh hưởng gì đến giấy khám sức khỏekhông. Anh chị chỉ em ý kiến hay lời khuyên giúp em , em cảm ơn anh chị.

Nếu hồ sơ không đủ bảo trợ tài chánh, thì cần phải tìm người đồng bảo trợ.

ReplyQuote
daophuc
(@daophuc)

Xin chào anh chị

Nếu không tìm được người bảo trợ được thì cho đến tháng 2,3 có thuế 2018 đủ để bảo lãnh thì giấy tờ có bị gì không chị, vì năm nay chị em khai thuế 33 ngàn đủ để bảo lãnh ba mẹ em, em cảm ơn anh chị

ReplyQuote
daophuc95
(@daophuc95)
Eminent Member
Topic starter  

Xin chào anh chị

Nếu không tìm được người bảo trợ được thì cho đến tháng 2,3 có thuế 2018 đủ để bảo lãnh thì giấy tờ có bị gì không chị, vì năm nay chị em khai thuế 33 ngàn đủ để bảo lãnh ba mẹ em, em cảm ơn anh chị

ReplyQuote
daophuc95
(@daophuc95)
Eminent Member
Topic starter  

Xin chào anh chị

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Xin chào anh chị

Nếu không tìm được người bảo trợ được thì cho đến tháng 2,3 có thuế 2018 đủ để bảo lãnh thì giấy tờ có bị gì không chị, vì năm nay chị em khai thuế 33 ngàn đủ để bảo lãnh ba mẹ em, em cảm ơn anh chị.

Trường hợp này của bạn tùy thuộc vào việc xem xét của Viên chức LSQ.

ReplyQuote
daophuc95
(@daophuc95)
Eminent Member
Topic starter  

Chào anh chị

Chị cho e hỏi là giấy thuế người bảo trợ cần mấy năm. Và lúc bổ túc giấy tờ cần mang giấy hộ chiếu theo hay không

E cảm ơn anh chị

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Chào anh chị,

Chị cho em hỏi là giấy thuế người bảo trợ cần mấy năm. Và lúc bổ túc giấy tờ cần mang giấy hộ chiếu theo hay không

Em cảm ơn anh chị.

Bạn xem hướng dẫn sau:

Những giấy tờ cần thiết để làm Bộ Bảo trợ Tài chánh.

- Bản sao thuế của những tháng gần nhất.
- Bản sao cùi lương.
- Bản sao giấy phép kinh doanh (nếu có).
- Giấy đăng ký kết hôn (nếu có).

Thủ tục hồ sơ của người Việt Nam.

- Bản sao giấy khai sinh.
- Bản sao giấy ly hôn (nếu có).
- Bản sao giấy chứng tử của vợ/chồng (nếu có).
- Bản sao hộ chiếu.
- 2 tấm hình 5x5 cm.
- Phiếu Lý lịch Tư pháp số 2.

ReplyQuote
daophuc95
(@daophuc95)
Eminent Member
Topic starter  

Hi anh chị
Cảm ơn anh/chị ba mẹ e phỏng vấn đậu rồi, giờ mình nộp tiền visa thì trả tiền bằng cách nào vậy ? E cảm ơn

ReplyQuote
Page 1 / 3

Leave a reply

Author Name

Author Email

Title *

Preview 0 Revisions Saved
Share: