You must be logged in to post Login
Search Forums:

Minimum search word length is 4 characters – Maximum search word length is 84 characters
Wildcard Usage:
*  matches any number of characters    %  matches exactly one character

Hồ sơ IR1-HCM2014852002

No Tags
UserPost

10:40 am
August 31, 2015

Nga

Member

posts 5

Post Awaiting Approval by Forum Administrator

1:08 pm
August 31, 2015

khahan

khahan
Admin

posts 11748

Nga said:

Chào các anh chị ở diễn đàn Vietditru, Cho em được hỏi là: với income là 35,459$ của cả 2 vợ chồng (ba, mẹ của em) có đủ để co-sign cho em và 1 đứa con của em hay không? Chồng em là người mở hồ sơ bảo lãnh cho em và con em, có đọc bảng 2015 HHS Poverty Guideline for AOS thì thấy co-sign cho 4 người chỉ có 30,312$. (ba mẹ em là 2 ng + 2 mẹ con em nữa là 4 người hay có tính thêm chồng em vào không là 5 ng) vì 28/08 NVC có gởi email thông báo cho con em như sau:

Financial Evidence: We reviewed the Affidavit of Support documentation you sent to the NVC. According to current poverty guidelines, it does not appear you or any of your sponsors meet the minimum income requirement to sponsor the intending immigrant(s) for this petition. To avoid delays, you may have an additional sponsor complete an Affidavit of Support (Form I-864) and provide it to the intending immigrant to submit at their interview. At that time, a consular officer will make a decision regarding this requirement.

Hồ sơ của em là do luật sư kiểm tra trước khi mở hồ sơ bảo lãnh. Và trước khi nộp I-864 luật sư đã kiểm tra rồi chồng em mới nộp cho NVC. Vậy sao giờ NVC lại thông báo là người sponsor o đủ điều kiện ? Hay là chồng em và luật sư có sự sai trong quá trình điền Form i-864? Mong các anh chị hướng dẫn giúp em. Xin chân thành cảm ơn các anh chị!!

Chào Nga,

Theo nội dung email trên NVC thông báo  là phần bảo trợ tài chính của Ba Mẹ bạn là không đủ, cần phải tìm thêm Người đồng bảo trợ tài chính.

Bạn cần hỏi lại xem trước đây Ba Mẹ của bạn đã từng có đứng ra bảo trợ tài chính cho người nào nữa không? 

1:59 pm
August 31, 2015

Nga

Member

posts 5

6:35 pm
August 31, 2015

khahan

khahan
Admin

posts 11748

Nga said:

Chào khahan, Ba Mẹ mình chỉ mới sang Mỹ được 5 năm thôi. Từ lúc sang Mỹ tới bây giờ Ba Mẹ của mình chưa bao giờ bảo trợ tài chính cho ai cả. Và cũng chưa biết làm giấy tờ bảo lãnh cho ai bao giờ. Theo như mình xem trên cuốn Income Tax của Ba Mẹ thì: năm 2014 Income của 2 người là 37,600$; năm 2013 Income là 41,728$ và năm 2012 Income là 35,459$ mình không biết có vấn đề gì nữa. Mong bạn khahan giúp mình với.

Theo như thông tin trên thì với Income là $35,459 của Ba Mẹ bạn là không đủ. Hồ sơ của bạn tổng số phải là 5 người với mức Income phải là $35,512 thì mới đủ. Vì thế cho nên Người bảo lãnh cho bạn, phải tìm người đồng bảo trợ tài chính, đúng theo yêu cầu của nội dung email mà NVC đã gửi cho bạn.

Bạn xem hướng dẫn ở đây:

Bảo trợ tài chính hướng dẫn mức thu nhập

7:35 pm
August 31, 2015

Nga

Member

posts 5

9:51 pm
August 31, 2015

khahan

khahan
Admin

posts 11748

Nga said:

Cảm ơn bạn đã hướng dẫn cho mình nhưng mình vẫn không hiểu là tại sao lại la 5ng? Chồng mình là người bảo lãnh, còn ba mẹ mình là người đồng tài trợ ba mẹ mình ở Mỹ chỉ có 2 người, và mình cũng chỉ có mình và 1 con gái. 

Nếu là 4 người thì số Income là $35,459 của Ba Mẹ bạn đủ rồi, nhưng NVC vẫn báo là thiếu không đủ.

Theo tôi thì hồ sơ bạn đã có nhờ Luật sư rồi, thì bạn nên nhắc họ liên lạc với NVC, để hỏi cho rõ cụ thể hơn,

về trường hợp Bảo trợ tài chính của hồ sơ.

9:47 pm
September 10, 2015

Nga

Member

posts 5

10:21 pm
September 10, 2015

khahan

khahan
Admin

posts 11748

Nga said:

Các anh chị ơi cho Nga hỏi: Part 6. Sponsor's Income and Employment dòng 5.

My current individual annual income is:…. mình lấy số tiền ở đâu trên Income

Tax Return điền vào đây vậy cả nhà? Mong cả nhà giúp mình.

Bạn xem hướng dẫn ở đây:

Minh họa cách điền đơn Form I-864 phiên bản mới

1:03 am
December 24, 2015

Nga

Member

posts 5

9:15 am
December 24, 2015

khahan

khahan
Admin

posts 11748

Nga said:

Chào các anh chị diễn đàn Vietditru, mong các anh chị giải đáp giúp em trường hợp của hồ sơ em:

Em nhận được thư mời phỏng vấn, dòng Financial Evidence: Y. Như vậy phần bảo trợ tài chính

của em như thế nào ạ? Và cho em hỏi nếu như I-864 trước luật sư đã điền sai phần thu nhập

hiện tại của người Co-Sponsor cho em rồi, sắp tới phỏng vấn em có thể khai điều chỉnh lại

mẫu I-864 này để nộp cho Lãnh Sự Quán được không ạ? Hay em chỉ cần nộp các giấy tờ chứng minh

là người Co-Sponsor đủ thu nhập để bảo trợ cho 2 mẹ con em? Mong các anh chị gỡ gối giúp em. 

Bạn xem hướng dẫn ở đây:

Ý nghĩa các ký tự-Giấy tờ yêu cầu bởi NVC

No Tags

About the Việt Di Trú Forum

Forum Timezone: UTC 8

Most Users Ever Online: 403

Currently Online:
23 Guests

Currently Browsing this Topic:
1 Guest

Membership:

There are 7666 Members
There have been 276 Guests

There are 2 Admins
There are 4542 Moderators

Top Posters:

nhqvietnam – 102
porton – 101
kimha2311 – 81
Quynhdoan1180 – 77
pquynh92 – 73
pramy – 69

Recent New Members: JohnSumMaill, Blancabar, lethanhnam475, Huong Quang, AileenDip, Dorothyimput, BANANA, thechienpham, sophia.nguyen, Berniehardy, Lai Quyen, nguyendungseapool, MatthewRaw, NGUYEN HOANG SANG, hongcam, domovluxuryhotel, Hiep Ly, AlinaWewaw, haikhoanguyen, piterres, JamesJem, Tran Trung Dung, NancyWharf, BURGERhem, DAVIDcaumb, Billiepeefe, trankhoi, Tony Nguyen, MaiKhanhLy, tanpham2104, Phan Man Gia, Francisnar, lenhan, RJMilan, HowardnoT, conlansonvietnhat, vuongho, kuben, HoangPhuoc, Bobbyhubre, BruceSlady, DerekInfum, mtnt2019, thaothao, Gam Nguyen, thanhmai2501, duythucnguyen, dannyhoang9, maile1979, Olymptrade.broker, Davidcok, Kevinkib, homyhanh, milou, Danielsak, tienduc, Mariomow, maile1111, Matthewcycle, sonthanh69@gmail.com