You must be logged in to post Login
Search Forums:

Minimum search word length is 4 characters – Maximum search word length is 84 characters
Wildcard Usage:
*  matches any number of characters    %  matches exactly one character

Hồ sơ CR1-HCM2015767017

UserPost

2:24 pm
October 8, 2015

philliptly

Guest

Post Awaiting Approval by Forum Administrator

5:13 pm
October 8, 2015

khahan

khahan
Admin

posts 11748

philliptly said:

Các anh trong diễn đàn cho em hỏi hai vấn đề của hồ sơ CR1 diện chồng có quốc tịch bảo lãnh vợ và con

1. Em mới vào đóng fee 120$ và điền xong form DS-261 rồi kế tiếp em phải làm gì?

2. Con của em có passport và khai sanh của Hoa Kỳ rồi em có cần bỏ con em vào form I-864 chung với vợ em hay không?

Xin các anh giúp em giùm cám ơn nhiều.

Chào philliptly,

1/. Bạn xem hướng dẫn ở đây:

Tiến trình thực hiện 6 Step khi hồ sơ được mở gửi cho NVC

2/. Cần phải ghi vợ và con của bạn vào form I-864.

12:26 am
October 9, 2015

philliptly

Guest

Post edited 12:44 am – October 9, 2015 by philliptly

12:41 pm
October 9, 2015

khahan

khahan
Admin

posts 11748

philliptly said:

Cám ơn admin nhiều chúc cho trang vietditru càng ngày phát triển tốt hầu giúp cho người Việt trong tiến trình bảo lãnh người thân. Thành thật cám ơn đến Ban điều hành. Cho em hỏi thêm nha.

1. Sau khi mình đóng tiền hai lần xong rồi và mình điền xong DS-261 và DS-260 rồi mình mới thu thập giấy tờ tài chính và cá nhân theo bước 4 và 5 rồi mình mới gởi một lần theo bước 6 phải không các anh chị.

2. Bước số 5 giấy tờ cá nhân đó là tất cả của người được bảo lãnh hay là bao gồm của người bảo lãnh luôn ạ.

Xin các anh chị cho mình biết rõ.

Thêm lần nữa xin cám ơn đến Ban điều hành.

Bạn xem hướng dẫn ở đây:

Chuẩn bị giấy tờ khi hồ sơ được mở tại NVC

11:40 am
October 10, 2015

philliptly

Guest

Post edited 1:33 pm – October 10, 2015 by philliptly

11:15 am
October 11, 2015

khahan

khahan
Admin

posts 11748

philliptly said:

Anh ơi cho em hỏi lúc em đọc thì thấy người bảo lãnh phải nộp giấy khai sinh cho NVC nhưng giấy khai sinh em đã mất lâu lắm rồi mà hồi xưa sinh ở ấp xã nên bây giờ cũng không biết đi đâu trích lục lại nữa em có bằng quốc tịch có thể thay thế khai sinh được không?

Vậy nếu khi điền đơn DS-260 con của em là quốc tịch rồi nó cần phải điền không xin anh cho em biết cám ơn.

Còn civil documents là phần giấy tờ của bà xã em thôi phải không? Cám ơn nhiều.

Bạn xem hướng dẫn ở đây:

Trích lục-Sao y giấy khai sinh, hôn thú

Ở câu này bạn cần cho tôi biết là con bạn có quốc tịch nhưng hiện tại đang sống với bạn ở Mỹ, hay sống với mẹ cháu ở VN.

Đúng! civil documents là giấy tờ dành cho những người đi định cư đều phải nộp cho NVC để hoàn tất complete hồ sơ.

1:49 pm
October 11, 2015

philliptly

Guest

9:52 pm
October 11, 2015

khahan

khahan
Admin

posts 11748

philliptly said:

Vâng con của em đang sống với mẹ ở VN vậy có cần điền DS-260 không à. Cám ơn anh nhiều.

Đơn Form DS-260 trực tuyến online, chỉ kê khai cho các thành viên từ 16 tuổi trở lên.

P/s: Khi gửi bài vào diễn đàn bạn chỉ cần click 1 lần là bài post sẽ được gửi đi, không nên click quá nhiều lần. Một bài post này của bạn cùng một nội dung mà có đến 3 bài gửi, BĐH đã phải xóa bớt. Lần sau gửi bài cần phải lưu ý.

8:58 am
October 23, 2015

philliptly

Guest

Post edited 8:59 am – October 23, 2015 by philliptly

12:34 pm
October 23, 2015

khahan

khahan
Admin

posts 11748

philliptly said:

Anh khahan ơi, em đóng 120$ lúc 09/30/15 rồi và đã điền DS-261 rồi. Vậy khoảng bao lâu nữa mình mới có fee visa post lên vậy?

Thường là mình đợi khoảng bao lâu? giùm cho em biết cám ơn nhiều.

Bạn phải chờ thông báo tiếp của NVC thì mới được đóng tiền lệ phí visa 325$, thực hiện theo 6step mà tôi đã hướng dẫn tư vấn cho bạn, ở bài post trên. Khi xong được step nào, thì NVC sẽ thông báo để thực hiện step kế tiếp.

1:50 am
November 10, 2015

philliptly

Guest

12:53 pm
November 12, 2015

khahan

khahan
Admin

posts 11748

philliptly said:

Cám ơn anh khahan nhiều. Hồ sơ của em mới đóng 325$ và điền xong DS-260 em mới gởi mẫu I-864 và giấy chứng minh việc làm, và tất cả giấy tờ nhà bank cùng civil document của bà xã em được hai ngày rồi mình tiếp tục đợi phải không anh khahan.

1. Em có cần in tất cả đơn DS-260 và I-864 để gởi cho bà xã em khi đi phỏng vấn hay không?
  2. Nếu mình không có bill điện thoại thì có sao không gì tụi em chỉ nói chuyện qua facetime không à.

Xin anh cho em có ý kiến giùm cám ơn nhiều.

Bạn xem hướng dẫn ở đây:

Các giấy tờ được yêu cầu phỏng vấn

12:39 am
January 21, 2016

philliptly

Guest

About the Việt Di Trú Forum

Forum Timezone: UTC 8

Most Users Ever Online: 403

Currently Online:
34 Guests

Currently Browsing this Topic:
1 Guest

Membership:

There are 7666 Members
There have been 276 Guests

There are 2 Admins
There are 4545 Moderators

Top Posters:

nhqvietnam – 102
porton – 101
kimha2311 – 81
Quynhdoan1180 – 77
pquynh92 – 73
pramy – 69

Recent New Members: Berniehardy, Lai Quyen, nguyendungseapool, MatthewRaw, NGUYEN HOANG SANG, hongcam, domovluxuryhotel, Hiep Ly, AlinaWewaw, haikhoanguyen, piterres, JamesJem, Tran Trung Dung, NancyWharf, BURGERhem, DAVIDcaumb, Billiepeefe, trankhoi, Tony Nguyen, MaiKhanhLy, tanpham2104, Phan Man Gia, Francisnar, lenhan, RJMilan, HowardnoT, conlansonvietnhat, vuongho, kuben, HoangPhuoc, Bobbyhubre, BruceSlady, DerekInfum, mtnt2019, thaothao, Gam Nguyen, thanhmai2501, duythucnguyen, dannyhoang9, maile1979, Olymptrade.broker, Davidcok, Kevinkib, homyhanh, milou, Danielsak, tienduc, Mariomow, maile1111, Matthewcycle, sonthanh69@gmail.com, Hien Chu, khanhstar, nguyenduc, atomo2, Chau Nguyen, le van ut, abbakhat, hannahHer, DinhHuy1103