You must be logged in to post Login
Search Forums:

Minimum search word length is 4 characters – Maximum search word length is 84 characters
Wildcard Usage:
*  matches any number of characters    %  matches exactly one character

Hồ sơ CR1-HCM2015740039

No Tags
UserPost

12:48 pm
January 13, 2016

HDuong

Member

posts 5

Post edited 1:50 pm – January 13, 2016 by HDuong

Em xin chào Admin!
Em la thanh vien moi có câu hỏi xin ad giup đỡ cho em!
Hồi đầu tháng 1/2015 vo chong em co nộp hồ sơ diện kết hôn K1. Vợ e có quốc tịch Mỹ. Hồ sơ của em co Ngày Priority là ngày 16/2/2015, NVC cass number: HCM2015740039. Vợ em đóng tiền visa cách đây khoảng 1 tháng va đã nhận được email thông báo la hồ sơ đã đầy đủ. Vậy admin cho em hỏi tầm khoảng bao nhiêu lâu nua em sẽ nhận được thư mời phỏng vấn của lãnh sư quán. Khi em vao check status thi nó bao nhu the nay:

Please follow the instructions you received from the National Visa Center (NVC) that list the six steps you must take before NVC can schedule your visa interview appointment. This includes submitting to NVC various fees, forms and documents. Once NVC has received all the required items, they will let you know if anything is missing or incomplete. You can also find these instructions online at http://nvc.state.gov (English) and http://nvc.state.gov/espanol (Spanish). You will find contact information for NVC at http://nvc.state.gov/ask.

Xin ad kiem tra hồ sơ giup e ạ!
Em xin chân thành cám ơn!

3:25 pm
January 13, 2016

khahan

khahan
Admin

posts 11748

HDuong said:

Em xin chào Admin!
Em là thành viên mới có câu hỏi xin ad giúp đỡ cho em!
Hồi đầu tháng 01/2015 vợ chồng em có nộp hồ sơ diện kết hôn K1. Vợ em có quốc tịch Mỹ. Hồ sơ của em có ngày Priority Date là ngày 16/02/2015, NVC Case number: HCM2015740039. Vợ em đóng tiền visa cách đây khoảng 1 tháng và đã nhận được email thông báo là hồ sơ đã đầy đủ. Vậy admin cho em hỏi tầm khoảng bao nhiêu lâu nữa em sẽ nhận được thư mời phỏng vấn của Lãnh sự quán. Khi em vào check status thì báo như thế này:

Please follow the instructions you received from the National Visa Center (NVC) that list the six steps you must take before NVC can schedule your visa interview appointment. This includes submitting to NVC various fees, forms and documents. Once NVC has received all the required items, they will let you know if anything is missing or incomplete. You can also find these instructions online at http://nvc.state.gov (English) and http://nvc.state.gov/espanol (Spanish). You will find contact information for NVC at http://nvc.state.gov/ask.

Xin ad kiểm tra hồ sơ giúp em ạ!
Em xin chân thành cám ơn!

Chào HDuong,

Diện kết hôn visa K1 của bạn Hôn phu/Hôn thê, không phải lệ thuộc vào diễn biến lịch visa hàng tháng. Nên có thể sẽ giải quyết được sớm hơn các diện visa khác. Tuy nhiên hồ sơ phải được hoàn tất complete tại NVC xong rồi, sau đó hồ sơ sẽ được chuyển về LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM. Bạn phải gửi email cho các VCLS để hỏi gói hướng dẫn P3, ngay sau đó 2 – 3 ngày các VCLS sẽ gửi gói P3 online cho bạn. Sau khi thực hiện theo hướng dẫn P3 gửi LSQ xong rồi, thì mới đặt hẹn phỏng vấn, khám sức khỏe và chích ngừa.

Bạn vào tham khảo thêm các bài post của những thành viên cùng diện visa K1 với mình, trong thời gian vừa qua đã được BĐH tư vấn, hướng dẫn và họ đã phỏng vấn thành công, để có thêm kinh nghiệm trong việc thực hiện hồ sơ di trú của mình, ở đây:

1/. Thành viên mylinh87

Hồ sơ K1-mylinh87

2/. Thành viên trungnguyen_1971

Hồ sơ K1-HCM2015744011

3/. Thành viên Ti Ni

Hồ sơ K1-HCM2015736019

5:49 pm
January 13, 2016

HDuong

Member

posts 5

Cam on BĐH nhiều ạ!

11:24 am
February 13, 2016

HDuong

Member

posts 5

Trước đây do không hiểu rõ hồ sơ của mình thuộc diện gì nên cứ tưởng là diện K1 nhưng bây giờ vào check hồ sơ thì thấy mình thuộc diện CR1. Vậy xin hỏi Khahan là mình nên tiêp tục post bài ở topic này hay quay sang ở topic VISA IR1/CR1/IR2/CR2/K3 (VỢ & CHỒNG) để post bài ?
Câu hỏi của mình là:
"Xin chào BĐH! E co câu hỏi xin nhờ ban BĐH giup đỡ em. Vợ chồng em nộp hồ sơ diện vợ chồng, hồ sơ được chấp nhận báo reciept ngày 26/02/2015. Đã đóng tiền visa ngày 31/12/2015. Vợ e ở mỹ có quốc tịch Mỹ. Hai hôm trước em vào ceac.state.gov để check visa status thì thấy nó báo là "U.S. Department of State
IMMIGRANT VISA APPLICATION
In Transit
Immigrant Visa Case Number: HCM2015740039
Your case is in transit to the Consular Section. Your interview date was provided to you by the National Visa Center"

Vào check: "DS-260, Online Immigrant Visa and Alien Registration Application" thì thấy tình trạng đã chuyển hồ sơ về Hồ Chí Minh được 2 ngay. Tình trạng hồ sơ của em như vậy là đã hoàn thành xong chưa ạ? Giờ chỉ đợi ngày mời phỏng vấn từ lãnh su quán hay cần làm gì nua không? Xin BĐH check hồ sơ giải đáp giùm em? Em xin cám on BĐH"

12:54 pm
February 13, 2016

khahan

khahan
Admin

posts 11748

HDuong said:

Trước đây do không hiểu rõ hồ sơ của mình thuộc diện gì nên cứ tưởng là diện K1 nhưng bây giờ vào check hồ sơ thì thấy mình thuộc diện CR1. Vậy xin hỏi khahan là mình nên tiêp tục post bài ở topic này hay quay sang ở topic VISA IR1/CR1/IR2/CR2/K3 (VỢ & CHỒNG) để post bài?
Câu hỏi của mình là:
"Xin chào BĐH! Em có câu hỏi xin nhờ BĐH giúp đỡ em. Vợ chồng em nộp hồ sơ diện vợ chồng, hồ sơ được chấp nhận báo Reciept ngày 26/02/2015. Đã đóng tiền visa ngày 31/12/2015. Vợ em ở Mỹ có quốc tịch Mỹ. Hai hôm trước em vào ceac.state.gov để check visa status thì thấy báo là "U.S. Department of State
IMMIGRANT VISA APPLICATION
In Transit
Immigrant Visa Case Number: HCM2015740039
Your case is in transit to the Consular Section. Your interview date was provided to you by the National Visa Center"

Vào check: "DS-260, Online Immigrant Visa and Alien Registration Application" thì thấy tình trạng đã chuyển hồ sơ về Hồ Chí Minh được 2 ngày. Tình trạng hồ sơ của em như vậy là đã hoàn thành xong chưa ạ? Giờ chỉ đợi ngày mời phỏng vấn từ Lãnh sự quán hay cần làm gì nữa không?

Xin BĐH check hồ sơ giải đáp giùm em? Em xin cám ơn BĐH.

Nếu hồ sơ bạn đã hoàn tất complete rồi, và đã được chuyển về LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM thì chỉ chờ nhận thư mời phỏng vấn.

Bạn cứ tiếp tục post bài ở đây. Tôi sẽ di chuyển hồ sơ của bạn về diện vợ chồng CR1.

4:05 pm
February 13, 2016

HDuong

Member

posts 5

Post Awaiting Approval by Forum Administrator

10:17 am
February 14, 2016

khahan

khahan
Admin

posts 11748

HDuong said:

Xin chân thành cám ơn BĐH!
Diễn đàn cho mình hỏi thông thường khi hồ sơ đã hoàn tất complete và đã được chuyển về LSQ Hoa Kỳ Tại TP.HCM thì mất khoảng bao lâu mới nhận được thư mời phỏng vấn?

Nếu hồ sơ bạn đã hoàn tất complete tại NVC xong rồi, thì phải chờ khoảng từ 3 – 4 tháng sau mới có thư mời phỏng vấn.

No Tags

About the Việt Di Trú Forum

Forum Timezone: UTC 8

Most Users Ever Online: 403

Currently Online:
16 Guests

Currently Browsing this Topic:
1 Guest

Membership:

There are 7666 Members
There have been 276 Guests

There are 2 Admins
There are 4580 Moderators

Top Posters:

nhqvietnam – 102
porton – 101
kimha2311 – 81
Quynhdoan1180 – 77
pquynh92 – 73
pramy – 69

Recent New Members: JohnSumMaill, Blancabar, lethanhnam475, Huong Quang, AileenDip, Dorothyimput, BANANA, thechienpham, sophia.nguyen, Berniehardy, Lai Quyen, nguyendungseapool, MatthewRaw, NGUYEN HOANG SANG, hongcam, domovluxuryhotel, Hiep Ly, AlinaWewaw, haikhoanguyen, piterres, JamesJem, Tran Trung Dung, NancyWharf, BURGERhem, DAVIDcaumb, Billiepeefe, trankhoi, Tony Nguyen, MaiKhanhLy, tanpham2104, Phan Man Gia, Francisnar, lenhan, RJMilan, HowardnoT, conlansonvietnhat, vuongho, kuben, HoangPhuoc, Bobbyhubre, BruceSlady, DerekInfum, mtnt2019, thaothao, Gam Nguyen, thanhmai2501, duythucnguyen, dannyhoang9, maile1979, Olymptrade.broker, Davidcok, Kevinkib, homyhanh, milou, Danielsak, tienduc, Mariomow, maile1111, Matthewcycle, sonthanh69@gmail.com