You must be logged in to post Login
Search Forums:

Minimum search word length is 4 characters – Maximum search word length is 84 characters
Wildcard Usage:
*  matches any number of characters    %  matches exactly one character

Hồ sơ K3-HCM2015697107

No Tags
UserPost

3:04 pm
August 21, 2015

kathypham83

kathypham83
Member

posts 12

Post Awaiting Approval by Forum Administrator

10:25 pm
August 21, 2015

khahan

khahan
Admin

posts 11748

kathypham83 said:

Chào anh admin!

Cho em hỏi vào ngày 14 tháng 8 năm 2015 chồng em nhận được lá thư tiếp theo của NVC, hướng dẫn các bước tiếp theo.

Step3. submit visa application from

Step4. collect finacial documments

Step5. collect supporting documments

Step6. submit documment to the NVC

Như vậy đây là những bước cuối cùng để hồ sơ hoàn tất phải không anh? có phải bây giờ em phải điền đơn DS-230 và ký rồi gửi qua cho chồng em? hay là điền online mẫu đơn mới 260?

DS-230 cho mỗi đương đơn gồm phần 1 (ký tên) và phần 2 (không ký tên).

(Hoặc mẫu mới DS-260 thay cho mẫu cũ DS-230 và được sử  dụng cho những hồ sơ kể từ ngày 01/09/2013).

Em thấy hơi thắc mắc giữa đơn mới và đơn cũ, em nên điền theo đơn nào để gửi đi?

- Và giai đoạn này có phải là em phải làm lý lịch tư pháp số 2 để gửi kèm theo không?

- Bản tường trình mối quan hệ và thư của bạn bè (third party) để gửi kèm phải không ạ?

Nhờ anh hướng dẫn giúp em, 

Cám ơn anh Admin nhiều.

Chào kathypham83,

Bạn nên làm đúng theo hướng dẫn NVC thực hiện các Step tiếp theo như trên.

Khi nào bạn thực hiện đến Step6 cuối cùng, tức là hoàn tất các giấy tờ cần thiết để gửi cho NVC, họ sẽ xem xét giải quyết để hồ sơ bạn để được hoàn tất complete.

Hiện tại không còn sử dụng mẫu cũ DS-230 nữa, mà tất cả các hồ sơ kể từ ngày 01/09/2013 đều phải sử dụng mẫu đơn điện tử Form DS-260 trực tuyến online, và bạn phải điền đơn DS-260 theo mẫu mới.

Lý lịch tư pháp số 2 có thời hạn trong vòng kể từ ngày ký, bây giờ bạn làm là được rồi, cũng như bản tường trình mối quan hệ, để kèm các giấy tờ cần thiết gửi cho NVC hoàn tất complete hồ sơ.

2:45 pm
August 22, 2015

kathypham83

kathypham83
Member

posts 12

2:57 pm
August 22, 2015

kathypham83

kathypham83
Member

posts 12

6:05 pm
August 22, 2015

khahan

khahan
Admin

posts 11748

kathypham83 said:

Chào anh khahan!
Cám ơn anh rất nhiều về hướng dẫn của anh, nhưng cho em hỏi thêm là các bước 3,4,5,6 này em gộp chung lại và gửi đi một lần hay là làm riêng ra? Có phải là em phải làm step 3,4,5,6 cùng với timeline, và lý lịch tư pháp số 2 để gửi cùng một lần?
Nhờ Anh tư vấn dùm Em về các bước này.
Em cám ơn Anh nhiều.

Cần làm từng step một, khi nào gửi xong chờ NVC thông báo, thì thực hiện bước kế tiếp:

Bạn xem hướng dẫn ở đây:

Tiến trình thực hiện 6 Step khi hồ sơ được mở gửi cho NVC

kathypham83 said:

Anh khahan ơi!
Cho em hỏi thêm là hồ sơ của em cũng nhờ ông Luât sư làm mà đến giờ này không thấy ổng hỏi han gì về thông tin của em để điền đơn DS-260 online như Anh nói, vậy em có thể tự điền được không? Và nếu ông Luật sư đã điền rồi mà em điền nữa có sao không? Điền xong em có phải in ra ký tên?

Đơn điện tử Form DS-260 trực tuyến online, phải chờ khi nào NVC thông báo cho điền, thì mới được điền để gửi đi. Khi điền đơn này cần phải kiểm tra các thông tin thật đầy đủ, và chính xác. Vì một khi đã gửi đi rồi, thì không thể chỉnh sửa lại được. Mà phải đợi khi đến phỏng vấn in trang xác nhận DS-260 này, mang theo báo với Viên chức LSQ để họ chỉnh sữa những thông tin bị sai, trong ngày phỏng vấn. Phần ký tên trong DS-260 thì.

Bạn xem hướng dẫn ở đây:

Hướng dẫn cách in trang xác nhận DS-260 (DS-260 Confirmation), để mang đi khi PV

Nếu hồ sơ bạn đã có nhờ Luật sư rồi, thì nên để cho họ theo dõi và thực hiện. Bạn chỉ cần đôn đốc, nhắc nhở họ mà thôi.

7:48 pm
August 22, 2015

kathypham83

kathypham83
Member

posts 12

10:59 pm
August 28, 2015

kathypham83

kathypham83
Member

posts 12

9:28 am
August 29, 2015

khahan

khahan
Admin

posts 11748

kathypham83 said:

Anh khahan ơi, cho em hỏi ngày ưu tiên là gi?

Ngày ưu tiên Priority Date là ngày mà Người bảo lãnh nộp hồ sơ ban đầu cho Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS, ngày này có trong đơn Form I-130.

Bạn xem hướng dẫn ở đây:

Ngày ưu tiên

2:40 pm
September 1, 2015

kathypham83

kathypham83
Member

posts 12

6:48 pm
September 1, 2015

khahan

khahan
Admin

posts 11748

kathypham83 said:

Cám ơn anh khahan 🙂

cho em hỏi thêm, em có cần thiết phải gửi timeline và thư của bạn bè cùng với bộ hồ sơ support không? hay là em chỉ mang đi khi phỏng vấn?

Và nếu như ở Việt Nam em nhờ bạn em viết một lá thư thì em phải làm gì sau đó để lá thư có giá trị khi đi phỏng vấn?

Chúc anh một ngày tốt lành.

Bạn xem hướng dẫn ở đây:

Timeline là gì? Ai phải làm timeline? Các lưu ý khi làm timeline

4:02 pm
September 10, 2015

kathypham83

kathypham83
Member

posts 12

10:49 pm
September 11, 2015

khahan

khahan
Admin

posts 11748

kathypham83 said:

Anh khahan ơi! cho em hỏi lại câu hỏi trước đây anh chưa trả lời 😛 làm phiền anh quá.

Nếu như ở Việt Nam em nhờ bạn em viết một lá thư thì em phải làm gì sau đó để lá thư có giá trị khi đi phỏng vấn?

hay chỉ cần viết bằng tiếng anh rồi mang theo thôi?

Bạn phải đi dịch thuật sang tiếng Anh, và công chứng mới có giá trị pháp lý, mang theo cả 2 bản cả tiếng Việt và tiếng Anh.

10:49 pm
September 12, 2015

kathypham83

kathypham83
Member

posts 12

10:31 am
September 13, 2015

khahan

khahan
Admin

posts 11748

kathypham83 said:

Cám ơn anh Admin!
Anh ơi, theo Em biết thì khi đi phỏng vấn ngoài khai sinh của em thì còn phải mang theo giấy khai sinh của người bảo lãnh va bản trích lục. Nhưng hiện giờ người bảo lãnh chỉ có bản chính thôi, em photocopy một bản và mang theo bản chính có được không hay là phải bản sao hoặc trích lục mới được??!

Bạn xem hướng dẫn ở đây:

Trích lục-Sao y giấy khai sinh, hôn thú

12:46 pm
December 9, 2015

kathypham83

kathypham83
Member

posts 12

1:25 pm
December 9, 2015

khahan

khahan
Admin

posts 11748

kathypham83 said:

Dear anh khahan!

Em mới nhận được thư mời phỏng vấn hôm qua, em định in ra và đi khám sức khỏe, nhưng em đang phân vân là nên đi khám sức khỏe trước hay là chích ngừa trước, anh góp ý cho em được không ah!!!

Theo tôi thì bạn nên chích ngừa trước, rồi sau đó thì khám sức khỏe.

Bạn xem hướng dẫn ở đây:

Kiểm tra khám sức khỏe và chích ngừa

2:49 pm
December 9, 2015

kathypham83

kathypham83
Member

posts 12

9:52 am
January 16, 2016

kathypham83

kathypham83
Member

posts 12

3:05 pm
January 16, 2016

khahan

khahan
Admin

posts 11748

kathypham83 said:

Chào anh khahan!
Em đã phỏng vấn thành công hôm 14/1 vừa rồi :)))
Cám ơn anh đã tư vấn cho em trong thời gian qua.
Em muốn hỏi anh thêm về việc đăng ký visa trực tuyến, có phải em đăng ký EMS ở tại LSQ rồi thì không cần phải đăng ký online nữa?
Cám ơn anh rất nhiều, và chúc anh một năm mới với sức khỏe, và thành công hơn

BĐH diễn đàn chúc mừng bạn đã phỏng vấn thành công. Sắp tới lên đường thượng lộ bình an, mọi việc được thuận lợi, may mắn, mau chóng hòa nhập cuộc sống mới, và thành công trên quê hương thứ 2 của mình.

Về việc đăng ký giao nhận visa.

Bạn xem hướng dẫn ở đây:

Đăng ký địa chỉ giao nhận visa

Nếu ở tại TP.HCM thì phải chờ khoảng từ 5 – 7 ngày, còn ở các tỉnh khác thì khoảng 15 ngày.

No Tags

About the Việt Di Trú Forum

Forum Timezone: UTC 8

Most Users Ever Online: 403

Currently Online:
21 Guests

Currently Browsing this Topic:
1 Guest

Membership:

There are 7666 Members
There have been 276 Guests

There are 2 Admins
There are 4582 Moderators

Top Posters:

nhqvietnam – 102
porton – 101
kimha2311 – 81
Quynhdoan1180 – 77
pquynh92 – 73
pramy – 69

Recent New Members: JohnSumMaill, Blancabar, lethanhnam475, Huong Quang, AileenDip, Dorothyimput, BANANA, thechienpham, sophia.nguyen, Berniehardy, Lai Quyen, nguyendungseapool, MatthewRaw, NGUYEN HOANG SANG, hongcam, domovluxuryhotel, Hiep Ly, AlinaWewaw, haikhoanguyen, piterres, JamesJem, Tran Trung Dung, NancyWharf, BURGERhem, DAVIDcaumb, Billiepeefe, trankhoi, Tony Nguyen, MaiKhanhLy, tanpham2104, Phan Man Gia, Francisnar, lenhan, RJMilan, HowardnoT, conlansonvietnhat, vuongho, kuben, HoangPhuoc, Bobbyhubre, BruceSlady, DerekInfum, mtnt2019, thaothao, Gam Nguyen, thanhmai2501, duythucnguyen, dannyhoang9, maile1979, Olymptrade.broker, Davidcok, Kevinkib, homyhanh, milou, Danielsak, tienduc, Mariomow, maile1111, Matthewcycle, sonthanh69@gmail.com