You must be logged in to post Login
Search Forums:

Minimum search word length is 4 characters – Maximum search word length is 84 characters
Wildcard Usage:
*  matches any number of characters    %  matches exactly one character

Hồ sơ K1-HCM2015844079

No Tags
UserPost

10:48 pm
December 21, 2015

eeyuu

Ho Chi Minh

Member

posts 5

Chào ACE,

Cuối tuần rồi bạn mình nhận được thư NVC cung cấp số case number HCM# và thông báo hồ sơ sẽ đã được gửi về LSQ tại HCM để lên lịch phỏng vấn trong vòng 2-4 tuần tới. Mình có 2 thắc mắc mong ACE có kinh nghiệm hướng dẫn giúp.

1. Bao lâu kể từ khi LSQ nhận được hồ sơ từ NVC sẽ tiến hành gửi P3 cho mình? Theo mình biết visa diện K-1 BẮT BUỘC phải đợi đến khi nhận được P3 với tiến hành các thủ tục tiếp theo đúng không? Và mình có phải hoàn thành thêm thủ tục gì để LSQ xem xét hồ sơ của mình nhanh hơn hay không?

2. Mình chưa nhận được P3 nên không biết à case của mình sẽ điền form DS 156 & DS 156K hay điền form DS 160? Mình có tìm hiểu thì diện K-1 vẫn phải điền form cũ là DS 156 và DS 156K. Và cho mình xin hướng dẫn để điền form này luôn ạ.

Thanks & BR, Laugh

11:18 am
December 22, 2015

khahan

khahan
Admin

posts 11748

eeyuu said:

Chào ACE,

Cuối tuần rồi bạn mình nhận được thư NVC cung cấp số Case number HCM# và thông báo hồ sơ sẽ đã được gửi về LSQ tại HCM để lên lịch phỏng vấn trong vòng 2-4 tuần tới. Mình có 2 thắc mắc mong ACE có kinh nghiệm hướng dẫn giúp.

1. Bao lâu kể từ khi LSQ nhận được hồ sơ từ NVC sẽ tiến hành gửi P3 cho mình? Theo mình biết visa diện K1 bắt buộc phải đợi đến khi nhận được P3 với tiến hành các thủ tục tiếp theo đúng không? Và mình có phải hoàn thành thêm thủ tục gì để LSQ xem xét hồ sơ của mình nhanh hơn hay không?

2. Mình chưa nhận được P3 nên không biết là Case của mình sẽ điền form DS-156 & DS-156K, hay điền form DS 160? Mình có tìm hiểu thì diện K1 vẫn phải điền form cũ là DS-156 và DS-156K.

Và cho mình xin hướng dẫn để điền form này luôn ạ.

Thanks & BR, Laugh

Chào eeyuu,

Bạn xem các trường hợp diện K1 giống như diện visa của bạn tất cả đã phỏng vấn thành công.

Nên tham khảo đọc kỷ các bài post đã được tư vấn hướng dẫn, và thực hiện cho hồ sơ mình được tốt hơn.

1/. Thành viên Ti Ni.

Hồ sơ K1-HCM2015736019

2/. Thành viên mylinh87.

Hồ sơ K1-mylinh87

3/. Hồ sơ trungnguyen_1971.

Hồ sơ K1-HCM2015744011

Bạn phải điền Form DS-160 theo quy định của diện hôn phu/hôn thê.

Những thắc mắc về mẫu đơn xin thị thực điện tử trực tuyến DS-160

Xem hướng dẫn ở đây:

Hướng dẫn cách điền đơn Form DS-160 

12:51 pm
January 1, 2016

eeyuu

Ho Chi Minh

Member

posts 5

Chào Diễn đàn,

Sau khi submit đơn DS-160 online thì mình phát hiện ra thông tin "Place of Birth" trên tờ DS-160 Confirmation của mình không khớp Hộ Chiếu, Hộ Chiếu của mình thể hiện là Bình Định, Việt Nam nhưng trên tờ DS-160 Confirmation lại thể hiện là Qui Nhơn, Việt Nam. Mình xem lại đơn thì biết lý do dẫn đến sai thông tin này là do trên form DS-160 có trường "City" mình cứ nghĩ là điền thành phố vào (tỉnh Bình Định nhưng thành phố lại là Qui Nhơn), mình chưa gửi file cứng đến LSQ và cũng chưa book lịch phỏng vấn.

ACE tư vấn giúp mình nên submit lại DS-160 hay cứ để vậy đến lúc giải thích với LSQ sau nhé?

Thanks & Happy New Year!

1:01 pm
January 1, 2016

khahan

khahan
Admin

posts 11748

eeyuu said:

Chào Diễn đàn,

Sau khi submit đơn DS-160 online thì mình phát hiện ra thông tin "Place of Birth" trên tờ DS-160 Confirmation của mình không khớp Hộ Chiếu, Hộ Chiếu của mình thể hiện là Bình Định, Việt Nam nhưng trên tờ DS-160 Confirmation lại thể hiện là Qui Nhơn, Việt Nam. Mình xem lại đơn thì biết lý do dẫn đến sai thông tin này là do trên form DS-160 có trường "City" mình cứ nghĩ là điền thành phố vào (tỉnh Bình Định nhưng thành phố lại là Qui Nhơn), mình chưa gửi file cứng đến LSQ và cũng chưa book lịch phỏng vấn.

ACE tư vấn giúp mình nên submit lại DS-160 hay cứ để vậy đến lúc giải thích với LSQ sau nhé?

Thanks & Happy New Year!

Nếu đơn Form DS-160 đã submit gửi đi thì không thể chỉnh sửa lại được. Khi đi phỏng vấn bạn in mang theo trang này, báo với Viên chức LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM nhờ họ chỉnh sửa thông tin lại cho đúng.

10:12 pm
January 12, 2016

eeyuu

Ho Chi Minh

Member

posts 5

Dear khahan,

Cảm ơn chia sẻ của anh, mình quyết định nộp Confirmation tới LSQ luôn chứ không chỉnh lại, bữa phỏng vấn LSQ có hỏi mình sẽ giải thích trực tiếp, hy vọng thông tin này không phải là thông tin quan trọng.

Thanks & BR,

7:54 pm
January 19, 2016

eeyuu

Ho Chi Minh

Member

posts 5

Chào Diễn đàn,

Bạn em đang làm hồ sơ bảo lãnh tài chính, tụi em thắc mắc là nên làm bảo lãnh 1 phần hay làm bảo lãnh 100%, loại nào thì Lãnh sự quán đánh giá cao hơn?

Thanks & BR,

10:40 pm
January 19, 2016

khahan

khahan
Admin

posts 11748

eeyuu said:

Chào Diễn đàn,

Bạn em đang làm hồ sơ bảo lãnh tài chính, tụi em thắc mắc là nên làm bảo lãnh 1 phần hay làm bảo lãnh 100%, loại nào thì Lãnh sự quán đánh giá cao hơn?

Thanks & BR,

Bạn xem hướng dẫn ở đây:

Bảo trợ tài chính

Và ở đây:

Bảo trợ tài chính hướng dẫn mức thu nhập

10:12 am
January 20, 2016

danny94

Member

posts 9

Post edited 10:14 am – January 20, 2016 by danny94

Dear Khahan , bạn cho mình hỏi chút mình check case number nó thông báo như này nghĩa là sao hả bạn? Hồ sơ mình vẫn đang đợi phải ko?

At NVC
Immigrant Visa Case Number: HCM20165190xx

Please follow the instructions you received from the National Visa Center (NVC) that list the six steps you must take before NVC can schedule your visa interview appointment. This includes submitting to NVC various fees, forms and documents. Once NVC has received all the required items, they will let you know if anything is missing or incomplete. You can also find these instructions online at http://nvc.state.gov (English) and http://nvc.state.gov/espanol (Spanish). You will find contact information for NVC at http://nvc.state.gov/ask.

10:49 am
January 20, 2016

meonhung86

Member

posts 13

Như vậy là vẫn đang ở NVC danny ơi khi nào check thấy intransit là đang chuyển về lãnh sự quán ở hồ chí minh, đến khi case update ready thì tiến hành điền và submit ds 160 và tạo account đóng tiền book lịch phỏng vấn

9:50 pm
February 15, 2016

eeyuu

Ho Chi Minh

Member

posts 5

Chào Diễn đàn,

Mình đã may mắn nhận được thẻ trắng buổi phỏng vấn ngày 4-Feb vừa rồi, do gấp rút về tết nên chưa gửi lời cảm ơn tới cả nhà được. Mình xin chân thành cảm ơn diễn đàn, đặc biệt bạn @Khahan đã giúp đỡ mình trong quá trình apply visa. Mình thấy case của mình phỏng vấn khá nhanh và đơn giản giống với kinh nghiệm của các bạn đi trước đã chia sẻ nên mình chỉ khuyên các bạn đọc kỹ các chia sẻ của các case đã phỏng vấn đậu để chuẩn bị thật tốt. 

Chúc các ACE và các bạn gặp nhiều may mắn và thành công khi apply visa của mình.

Thanks & BR,

11:05 pm
February 15, 2016

khahan

khahan
Admin

posts 11748

eeyuu said:

Chào Diễn đàn,

Mình đã may mắn nhận được thẻ trắng buổi phỏng vấn ngày 4-Feb vừa rồi, do gấp rút về tết nên chưa gửi lời cảm ơn tới cả nhà được. Mình xin chân thành cảm ơn diễn đàn, đặc biệt bạn @khahan đã giúp đỡ mình trong quá trình apply visa. Mình thấy Case của mình phỏng vấn khá nhanh, và đơn giản giống với kinh nghiệm của các bạn đi trước đã chia sẻ nên mình chỉ khuyên các bạn đọc kỹ các chia sẻ của các Case đã phỏng vấn đậu để chuẩn bị thật tốt. 

Chúc các ACE, và các bạn gặp nhiều may mắn và thành công khi apply visa của mình.

Thanks & BR,

BĐH chúc mừng bạn đã phỏng vấn thành công, sắp tới lên đường thượng lộ bình an, mọi việc luôn được may mắn, thuận lợi, và nhất là thành công trên quê hương thứ hai của mình.

1:30 pm
February 16, 2016

danny94

Member

posts 9

Post edited 1:31 pm – February 16, 2016 by danny94

Chúc mừng b, b có thể chia sẻ những câu hỏi pv đc ko, thank u.

No Tags

About the Việt Di Trú Forum

Forum Timezone: UTC 8

Most Users Ever Online: 403

Currently Online:
26 Guests

Currently Browsing this Topic:
1 Guest

Membership:

There are 7666 Members
There have been 276 Guests

There are 2 Admins
There are 4540 Moderators

Top Posters:

nhqvietnam – 102
porton – 101
kimha2311 – 81
Quynhdoan1180 – 77
pquynh92 – 73
pramy – 69

Recent New Members: Berniehardy, Lai Quyen, nguyendungseapool, MatthewRaw, NGUYEN HOANG SANG, hongcam, domovluxuryhotel, Hiep Ly, AlinaWewaw, haikhoanguyen, piterres, JamesJem, Tran Trung Dung, NancyWharf, BURGERhem, DAVIDcaumb, Billiepeefe, trankhoi, Tony Nguyen, MaiKhanhLy, tanpham2104, Phan Man Gia, Francisnar, lenhan, RJMilan, HowardnoT, conlansonvietnhat, vuongho, kuben, HoangPhuoc, Bobbyhubre, BruceSlady, DerekInfum, mtnt2019, thaothao, Gam Nguyen, thanhmai2501, duythucnguyen, dannyhoang9, maile1979, Olymptrade.broker, Davidcok, Kevinkib, homyhanh, milou, Danielsak, tienduc, Mariomow, maile1111, Matthewcycle, sonthanh69@gmail.com, Hien Chu, khanhstar, nguyenduc, atomo2, Chau Nguyen, le van ut, abbakhat, hannahHer, DinhHuy1103