You must be logged in to post Login
Search Forums:

Minimum search word length is 4 characters – Maximum search word length is 84 characters
Wildcard Usage:
*  matches any number of characters    %  matches exactly one character

Hồ sơ K1-HCM2015736019

No Tags
UserPost

10:21 pm
August 1, 2015

Ti Ni

Member

posts 69

Post edited 10:27 pm – August 1, 2015 by Ti Ni

Admin oi,
Em vua check online va biet duoc USCIS da approve cho ho so K1 cua em: WAC1590344905
Bay gio em fai chuan bi gi nua a?

9:45 am
August 2, 2015

khahan

khahan
Admin

posts 11748

Ti Ni said:

Admin oi,
Em vua check online va biet duoc USCIS da approve cho ho so K1 cua em: WAC1590344905
Bay gio em fai chuan bi gi nua a?

Chào Ti Ni,

Hồ sơ bạn vừa được USCIS xét duyệt chấp thuận Approval Date ngày 30/07/2015.

Bước kế tiếp bạn vào lấy mẫu thư gửi NVC, để biết số hồ sơ Case number HCM.

Mẫu thư hỏi National Visa Center số hồ sơ

Hướng dẫn cách điền đơn và gửi email cho NVC.

Hướng dẫn điền Public Inquiry Form gửi NVC

P/s: Nếu bạn còn muốn nhận được sự tư vấn tiếp tục từ BĐH thì.

Khi post bài bạn cần phải viết tiếng việt có dấu đầy đủ, vì đây là quy định chung của diễn đàn.

Bạn đừng để phạm quy, và hợp tác tốt với diễn đàn.

2:42 pm
August 2, 2015

Ti Ni

Member

posts 69

Post edited 3:06 pm – August 2, 2015 by Ti Ni

Dạ, em cám ơn BDH đã tư vấn và nhắc nhở em ạ.

Như vậy là em sẽ vừa gửi thư hỏi NVC, vừa điền Public Inquiry Form phải không ạ?
Hay là em chỉ làm 1 trong 2 cái trên?
Và bây giờ, em nên làm luôn hay phải chờ sau 2 tuần từ khi nhận Approval Notice, mới được viết thư hỏi NVC ạ?
Xin tư vấn giùm em. Em cám ơn.

3:45 pm
August 2, 2015

khahan

khahan
Admin

posts 11748

Ti Ni said:

Dạ, em cám ơn BDH đã tư vấn và nhắc nhở em ạ.

Như vậy là em sẽ vừa gửi thư hỏi NVC, vừa điền Public Inquiry Form phải không ạ?
Hay là em chỉ làm 1 trong 2 cái trên?
Và bây giờ, em nên làm luôn hay phải chờ sau 2 tuần từ khi nhận Approval Notice, mới được viết thư hỏi NVC ạ?
Xin tư vấn giùm em. Em cám ơn.

Bạn chỉ cần copy phần này, trong mẫu thư email gửi NVC, để hỏi số hồ sơ Case number HCM:

Dear Madam or Sir,

I learn that my case is now at the National Visa Center. Thus, I would be grateful to you for informing me of my case number.

Thank you very much for your attention.

Dán vào hộp thoại Addditional comments or questions not in the above list.

Điền các thông tin thích hợp, theo phần hướng dẫn cách điền đơn Public Inquiry Form (đã có hình ảnh minh họa).

Nên kiểm tra các thông tin thật đầy đủ, và chính xác. Sau cùng bấm Submit 1 lần để gửi đi.

Bạn chờ khi nào nhận được giấy Approval Notice, thì bắt đầu theo hướng dẫn trên của tôi mà thực hiện.

5:17 pm
August 2, 2015

Ti Ni

Member

posts 69

Dạ, em cảm ơn hướng dẫn của BDH.

5:26 pm
August 2, 2015

khahan

khahan
Admin

posts 11748

Ti Ni said:

Dạ, em cảm ơn hướng dẫn của BĐH.

Bạn theo hướng dẫn trên của tôi mà thực hiện. Khi có kết quả post bài lên diễn đàn, tôi sẽ giúp tư vấn bước kế tiếp cho bạn.

11:07 am
August 10, 2015

Ti Ni

Member

posts 69

BĐH ơi,

Bạn trai em đã nhận được I-797 từ USCIS gửi đến nhà ảnh rồị. Và em cũng đã điền đơn Public Inquiry Form như BĐH hướng dẫn để hỏi case number rồi, vậy không biết bao lâu, em mới nhận được thư trả lời của NVC̣?

Hơn nữa, trong I797 của bọn em, phần Priority Date bỏ trống, nhưng phần Notice Type ghi: "Approval Notice. Valid from 07/30/2015 to 11/29/2015". Vậy cho em hỏi: ý nghĩa của ngày 11/29/2015 trong I797 của em là sao?

11:17 am
August 10, 2015

khahan

khahan
Admin

posts 11748

Ti Ni said:

BĐH ơi,

Bạn trai em đã nhận được I-797 từ USCIS gửi đến nhà ảnh rồị. Và em cũng đã điền đơn Public Inquiry Form như BĐH hướng dẫn để hỏi Case number rồi, vậy không biết bao lâu, em mới nhận được thư trả lời của NVC̣?

Hơn nữa, trong I-797 của bọn em, phần Priority Date bỏ trống, nhưng phần Notice Type ghi: "Approval Notice. Valid from 07/30/2015 to 11/29/2015". Vậy cho em hỏi: ý nghĩa của ngày 11/29/2015 trong I-797 của em là sao?

Nếu bạn đã gửi email cho NVC với các thông tin thật đầy đủ và chính xác, thì chờ khoảng từ 6 – 8 tuần sẽ có thư trả lời.

Notice Type ghi: "Approval Notice. Valid from 07/30/2015 to 11/29/2015"

Có nghĩa là Thông báo phê duyệt hợp lệ từ ngày 30/07/2015 đến 29/11/2015.

11:50 am
August 10, 2015

Ti Ni

Member

posts 69

Như vậy, có nghĩa là thời gian trễ nhất mà NVC duyệt và chuyển hồ sơ của mình về LSQ HCM là ngày 29/11/2015 phải không ạ?

12:00 pm
August 10, 2015

khahan

khahan
Admin

posts 11748

Ti Ni said:

Như vậy, có nghĩa là thời gian trễ nhất mà NVC duyệt và chuyển hồ sơ của mình về LSQ HCM là ngày 29/11/2015 phải không ạ?

Khi nào hồ sơ bạn được USCIS xét duyệt chấp thuận Approval Date, sau đó mới được chuyển về NVC nơi này sẽ cấp số hồ sơ Case number HCM, hồ sơ khi nào được NVC thông báo mở thì phải mau chóng hoàn tất complete hồ sơ. Sau đó mới được chuyển về LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM nơi này sẽ gửi thư mời phỏng vấn cho bạn.

10:58 am
August 12, 2015

Ti Ni

Member

posts 69

Dạ, em cám ơn BDH. Em nghe nói: người được bảo lãnh phải thông báo cho NVC địa chỉ email. Vậy, cho em hỏi: có phải khi em là người được bảo lãnh điền Public Inquiry Form thì đó cũng là cách thông báo cho NVC biết địa chỉ email của em rồi phải không ạ?

1:44 pm
August 12, 2015

khahan

khahan
Admin

posts 11748

Ti Ni said:

Dạ, em cám ơn BĐH. Em nghe nói: người được bảo lãnh phải thông báo cho NVC địa chỉ email. Vậy, cho em hỏi: có phải khi em là người được bảo lãnh điền Public Inquiry Form thì đó cũng là cách thông báo cho NVC biết địa chỉ email của em rồi phải không ạ?

Bạn đã có gửi đơn Public Inquiry Form cho NVC,  là NVC đã có địa chỉ email của bạn rồi. Sau này khi cần thiết gì về hồ sơ di trú họ sẽ thông báo qua địa chỉ email cho bạn.

11:12 am
August 13, 2015

Ti Ni

Member

posts 69

BDH oi,

Bây giờ đã được 2 tuần từ ngày USCIS Approve hồ sơ của em. Em cũng đã viết thư cho NVC rồi, chưa thấy hồi âm, mà em nóng lòng quá: không biết NVC đã nhận được chưa? Vậy em có thể gọi điện hoặc nói bạn trai em gọi trực tiếp cho NVC để hỏi status của hồ sơ được không ạ?

Nhờ BDH tư vấn cho em có nên không vậy?

11:27 am
August 13, 2015

khahan

khahan
Admin

posts 11748

Ti Ni said:

BĐH ơi,

Bây giờ đã được 2 tuần từ ngày USCIS Approve hồ sơ của em. Em cũng đã viết thư cho NVC rồi, chưa thấy hồi âm, mà em nóng lòng quá: không biết NVC đã nhận được chưa? Vậy em có thể gọi điện hoặc nói bạn trai em gọi trực tiếp cho NVC để hỏi status của hồ sơ được không ạ?

Nhờ BĐH tư vấn cho em có nên không vậy?

Nếu bạn đã gửi email cho NVC với các thông tin thật đầy đủ và chính xác, thì phải chờ khoảng từ 6 – 8 tuần lễ mới có trả lời.

Bạn vẫn có thể nhờ Người bảo lãnh gọi điện trực tiếp cho NVC, để hỏi số hồ sơ Case number HCM cho mình cũng được.

11:54 am
August 25, 2015

Ti Ni

Member

posts 69

Hi mọi người,

Mình vừa check và đã có số case number HCM rồi (Hồ sơ của mình approved ngày 30/7).

Các bạn ai chưa có thì cũng tranh thủ gọi lên NVC để hỏi đi.

12:45 pm
August 25, 2015

khahan

khahan
Admin

posts 11748

Ti Ni said:

Hi mọi người,

Mình vừa check và đã có số Case number HCM rồi (Hồ sơ của mình approved ngày 30/7).

Các bạn ai chưa có thì cũng tranh thủ gọi lên NVC để hỏi đi.

Vậy thì tốt quá rồi. Bạn thông tin về số Case number HCM của mình, để BĐH cập nhật thông tin kịp thời về hồ sơ của bạn.

1:10 pm
August 25, 2015

Ti Ni

Member

posts 69

Post edited 2:06 pm – August 25, 2015 by Ti Ni

Hi Ad,

Case Number của mình là HCM2015736019. Nhưng vẫn còn ở NVC.

4:58 pm
August 25, 2015

khahan

khahan
Admin

posts 11748

Ti Ni said:

Hi Ad,

Case Number của mình là HCM2015736019. Nhưng vẫn còn ở NVC.

Hồ sơ bạn đã đi được 2/3 đoạn đường rồi đó từ USCIS, chuyển qua NVC có số Case number HCM. Khi nào hoàn tất complete tại NVC, sau đó được chuyển về LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM, là lúc đó chỉ còn chờ xếp lịch nữa thôi.

5:12 pm
August 25, 2015

elisa_ln

Member

posts 19

Hi Ti Ni!!

Hồ sơ của mình được Approve cùng ngày với bạn đó, nhưng mà mình vẫn chưa có Case number, có gì bạn có thể chia sẻ với mình được k??

10:58 pm
August 25, 2015

Ti Ni

Member

posts 69

Post edited 10:59 pm – August 25, 2015 by Ti Ni

Hi Elisa,
Bạn gọi lên NVC đi, cố gắng nghe nhạc chờ khoảng 1 tiếng thì sẽ gặp được Cô người Mỹ.
Bạn hỏi Cô ấy những thông tin cần biết. Họ trả lời rất tận tình.
Gọi trong giờ hành chính bên Mỹ, tức là tối bên VN nha.
Chúc bạn sớm có case number nha.

No Tags

About the Việt Di Trú Forum

Forum Timezone: UTC 8

Most Users Ever Online: 403

Currently Online:
27 Guests

Currently Browsing this Topic:
1 Guest

Membership:

There are 7666 Members
There have been 276 Guests

There are 2 Admins
There are 4498 Moderators

Top Posters:

nhqvietnam – 102
porton – 101
kimha2311 – 81
Quynhdoan1180 – 77
pquynh92 – 73
pramy – 69

Recent New Members: BANANA, thechienpham, sophia.nguyen, Berniehardy, Lai Quyen, nguyendungseapool, MatthewRaw, NGUYEN HOANG SANG, hongcam, domovluxuryhotel, Hiep Ly, AlinaWewaw, haikhoanguyen, piterres, JamesJem, Tran Trung Dung, NancyWharf, BURGERhem, DAVIDcaumb, Billiepeefe, trankhoi, Tony Nguyen, MaiKhanhLy, tanpham2104, Phan Man Gia, Francisnar, lenhan, RJMilan, HowardnoT, conlansonvietnhat, vuongho, kuben, HoangPhuoc, Bobbyhubre, BruceSlady, DerekInfum, mtnt2019, thaothao, Gam Nguyen, thanhmai2501, duythucnguyen, dannyhoang9, maile1979, Olymptrade.broker, Davidcok, Kevinkib, homyhanh, milou, Danielsak, tienduc, Mariomow, maile1111, Matthewcycle, sonthanh69@gmail.com, Hien Chu, khanhstar, nguyenduc, atomo2, Chau Nguyen, le van ut