You must be logged in to post Login
Search Forums:

Minimum search word length is 4 characters – Maximum search word length is 84 characters
Wildcard Usage:
*  matches any number of characters    %  matches exactly one character

Hồ sơ K1-HCM2016855022

UserPost

9:04 am
January 13, 2017

Phuc Thien Nguyen

Member

posts 4

Em chào Ban Điều Hành forum, 

Hiện tại em đã book lịch phỏng vấn nhưng vẫn còn chờ PTK3 mới tiến hành Khám sức khoẻ.

Check status em thấy ghi hồ sơ của em đã Ready nhưng chờ 1 tuần nay em vẫn chưa thấy email hay thư gửi PTK3.

Vậy giờ em nên làm thế nào? Nhờ các anh/chị Ban Điều Hành và các bạn tư vấn giúp em.

Thêm vào đó, lúc book lịch phỏng vấn vì ngày trống gần nhất là 22/03 nên em đã book ngày này. Em có được đổi ngày khác sớm hơn được không các anh chị? Nếu có, em check ngày trống mới ở đâu để update và thủ tục em nên làm thế nào ạ? Nhờ mọi người giúp em.

Em cảm ơn nhiều ạ.

10:35 am
January 13, 2017

Coleen

Member

posts 25

Phuc Thien Nguyen said:

Em chào Ban Điều Hành forum, 

Hiện tại em đã book lịch phỏng vấn nhưng vẫn còn chờ PTK3 mới tiến hành Khám sức khoẻ.

Check status em thấy ghi hồ sơ của em đã Ready nhưng chờ 1 tuần nay em vẫn chưa thấy email hay thư gửi PTK3.

Vậy giờ em nên làm thế nào? Nhờ các anh/chị Ban Điều Hành và các bạn tư vấn giúp em.

Thêm vào đó, lúc book lịch phỏng vấn vì ngày trống gần nhất là 22/03 nên em đã book ngày này. Em có được đổi ngày khác sớm hơn được không các anh chị? Nếu có, em check ngày trống mới ở đâu để update và thủ tục em nên làm thế nào ạ? Nhờ mọi người giúp em.

Em cảm ơn nhiều ạ.

Bạn đã nhận được thư với nội dung như này từ lãnh sự quán chưa:

Dear Sir/Madam,

Thank you for your inquiry.

Please print out and use the Instruction Letter attached. 

……..

PTK3 là file đính kèm trong email này. Nhiều bạn không để ý có file đính kèm nên cứ đợi mãi nhưng thật ra đã nhận PTK3 từ lâu rồi mà không biết. Bạn kiểm tra lại đi nhé! Còn nếu chưa từng nhận được bất kỳ email nào từ lãnh sự quán thì bạn vào điền thông tin như link dưới, đính kèm hình scan hộ chiếu, chọn câu hỏi "When will my case be current?". Nhấn submit rồi đợi LSQ phản hồi nhé:

Immigrant Visa Inquiry Form

10:50 am
January 13, 2017

khahan

khahan
Admin

posts 11748

Phuc Thien Nguyen said:

Em chào Ban Điều hành forum, 

Hiện tại em đã book lịch phỏng vấn nhưng vẫn còn chờ PTK3 mới tiến hành khám sức khỏe.

Vậy giờ em nên làm thế nào? Nhờ các Anh/Chị Ban Điều hành, và các bạn tư vấn giúp em.

Thêm vào đó, lúc book lịch phỏng vấn vì ngày trống gần nhất là 22/03 nên em đã book ngày này. Em có được đổi ngày khác sớm hơn được không các anh chị? Nếu có, em check ngày trống mới ở đâu để update, và thủ tục em nên làm thế nào ạ? Nhờ Anh/Chị giúp em.

Em cảm ơn nhiều ạ.

Chào Phuc Thien Nguyen,

Bạn xem hướng dẫn ở đây:

Tiến trình thực hiện của hồ sơ diện Hôn phu/thê K1 hay K3

4:09 pm
January 13, 2017

Phuc Thien Nguyen

Member

posts 4

Cảm ơn các anh chị, em đã gửi thư thắc mắc và được Lãnh Sự Quán gửi Instruction Letter.

Bên cạnh đó, em có 1 thắc mắc khác nhờ mọi người tư vấn giúp:

Tên trên Passport của em là NGUYEN THI THIEN PHUC và tên này trong Instruction Letter phía LSQ cũng sử dụng

nhưng trên DS-160 & lịch hẹn phỏng vấn của em là PHUC THI THIEN NGUYEN (vì buộc điền theo tiếng Anh Surname và Given Name)

Không biết như thế có ảnh hưởng gì không hay vẫn ok ạ? 

Nhờ BĐH và mọi người trả lời giúp em.

Em cảm ơn mọi người nhiều ạ. 

6:09 pm
January 13, 2017

khahan

khahan
Admin

posts 11748

Phuc Thien Nguyen said:

Cảm ơn các anh chị, em đã gửi thư thắc mắc và được Lãnh Sự Quán gửi Instruction Letter.

Tên trên Passport của em là NGUYEN THI THIEN PHUC và tên này trong Instruction Letter phía LSQ cũng sử dụng

nhưng trên Form DS-160 & lịch hẹn phỏng vấn của em là PHUC THI THIEN NGUYEN (vì buộc điền theo tiếng Anh Surname và Given Name).

Nhờ BĐH và các Anh/Chị trả lời giúp em.

Viết như vậy là đúng rồi, không sao cả.

Bạn xem hướng dẫn ở đây:

Tổng Lãnh sự quán Mỹ đã thay đổi cách viết tên người trên thị thực Mỹ 2016

7:37 pm
January 13, 2017

Phuc Thien Nguyen

Member

posts 4

Phuc Thien Nguyen said:

nhưng trên Form DS-160 & lịch hẹn phỏng vấn của em là PHUC THI THIEN NGUYEN (vì buộc điền theo tiếng Anh Surname và Given Name).

Nhờ BĐH và các Anh/Chị trả lời giúp em.

Viết như vậy là đúng rồi, không sao cả.

Bạn xem hướng dẫn ở đây:

Tổng Lãnh sự quán Mỹ đã thay đổi cách viết tên người trên thị thực Mỹ 2016

Bạn ơi, vậy tên trên DS-160 và giấy hẹn phỏng vấn không giống Passport vẫn được hả bạn?
Mình vẫn còn lo quá vì link bạn gửi mình đọc thì hiểu là điền tên như passport là không sao còn mình thì mẫu DS160 không giống passport.
Nhờ bạn và mọi người trả lời giúp mình nha.
Cảm ơn rất nhiều ạ.

5:57 pm
January 14, 2017

Coleen

Member

posts 25

Phuc Thien Nguyen said:

nhưng trên DS-160 & lịch hẹn phỏng vấn của em là PHUC THI THIEN NGUYEN (vì buộc điền theo tiếng Anh Surname và Given Name)

Nhờ BĐH và mọi người trả lời giúp em.

Chào bạn,

Khi bạn điền DS-160 họ cũng yêu cầu điền tên đúng y theo passport mà. 

Tên passport của mình là Tô Quế Linh

PKT3 mà lãnh sự quán gửi mình cũng tên TO, QUE LINH

Mình điền DS-160 hôm 23/12/2016. Khi điền DS-160:

Surnames (họ) : Tô     Given Names (tên gọi): Quế Linh      Full name in native Alphabet: Tô Quế Linh

Nên giấy xác nhận DS-160 của mình là TO, QUE LINH, Giấy hẹn cũng TO, QUE LINH

Nếu bạn cũng điền nội dung DS-160 vào ô tương ứng như mình thì không phải lo đâu nhé! Nếu bạn đi khám sức khỏe họ đối chiếu passport và giấy hẹn + ptk3 mà không nói gì thì chắc không sao đâu.

5:44 pm
February 3, 2017

Phuc Thien Nguyen

Member

posts 4

Cảm ơn mọi người đã hướng dẫn em.

Em có email hỏi LSQ thì được hướng dẫn như sau, em cũng xin chia sẻ lại để mọi người đỡ bối rối khi gặp phải trường hợp như em. 

Trong trường hợp đơn DS – 160 & đặt lịch hẹn phỏng vấn thứ tự tên không giống như trên Hộ chiếu, mọi người chỉ cần apply lại DS – 160 mới chỉnh lại tên chính xác theo y như thứ tự trên hộ chiếu và xuất trình cho nhân viên lãnh sự trong buổi phỏng vấn nhé.

Cuối tháng này em phỏng vấn rồi. 

Cảm ơn mọi người đã tận tình hướng dẫn em. <3

About the Việt Di Trú Forum

Forum Timezone: UTC 8

Most Users Ever Online: 403

Currently Online:
35 Guests

Currently Browsing this Topic:
1 Guest

Membership:

There are 7666 Members
There have been 276 Guests

There are 2 Admins
There are 4535 Moderators

Top Posters:

nhqvietnam – 102
porton – 101
kimha2311 – 81
Quynhdoan1180 – 77
pquynh92 – 73
pramy – 69

Recent New Members: JohnSumMaill, Blancabar, lethanhnam475, Huong Quang, AileenDip, Dorothyimput, BANANA, thechienpham, sophia.nguyen, Berniehardy, Lai Quyen, nguyendungseapool, MatthewRaw, NGUYEN HOANG SANG, hongcam, domovluxuryhotel, Hiep Ly, AlinaWewaw, haikhoanguyen, piterres, JamesJem, Tran Trung Dung, NancyWharf, BURGERhem, DAVIDcaumb, Billiepeefe, trankhoi, Tony Nguyen, MaiKhanhLy, tanpham2104, Phan Man Gia, Francisnar, lenhan, RJMilan, HowardnoT, conlansonvietnhat, vuongho, kuben, HoangPhuoc, Bobbyhubre, BruceSlady, DerekInfum, mtnt2019, thaothao, Gam Nguyen, thanhmai2501, duythucnguyen, dannyhoang9, maile1979, Olymptrade.broker, Davidcok, Kevinkib, homyhanh, milou, Danielsak, tienduc, Mariomow, maile1111, Matthewcycle, sonthanh69@gmail.com