You must be logged in to post Login
Search Forums:

Minimum search word length is 4 characters – Maximum search word length is 84 characters
Wildcard Usage:
*  matches any number of characters    %  matches exactly one character

Hồ sơ K1-HCM2016819052

No Tags
UserPost

12:24 pm
November 23, 2016

Coleen

Member

posts 25

Xin chào BĐH và các anh chị đi trước!

Em vừa nhận được case number từ hp. BĐH và các anh chị vui lòng tư vấn giúp e là bước tiếp theo e phải làm gì? E xin cảm ơn ah.

12:32 pm
November 23, 2016

khahan

khahan
Admin

posts 11748

Coleen said:

Xin chào BĐH, và các anh chị đi trước!

Em vừa nhận được Case Number từ hp. BĐH và các anh chị vui lòng tư vấn giúp em là bước tiếp theo em phải làm gì? Em xin cảm ơn ah.

Chào Coleen,

Bạn xem hướng dẫn ở đây:

Tiến trình thực hiện của hồ sơ diện Hôn phu/thê K1 hay K3

12:49 pm
November 23, 2016

Coleen

Member

posts 25

khahan said:

Coleen said:

Xin chào BĐH, và các anh chị đi trước!

Em vừa nhận được Case Number từ hp. BĐH và các anh chị vui lòng tư vấn giúp em là bước tiếp theo em phải làm gì? Em xin cảm ơn ah.

Chào Coleen,

Bạn xem hướng dẫn ở đây:

Tiến trình thực hiện của hồ sơ diện Hôn phu/thê K1 hay K3

Chào khahan,

Xin cám ơn bạn nhiều ah.

12:34 pm
December 8, 2016

Coleen

Member

posts 25

Chào cả nhà,

Hôm nay mình đã nhận được email gói hướng dẫn INSTRUCTION PACKAGE FOR K-1 VISA APPLICANTS từ lãnh sự quán, yêu cầu điền DS-160 càng sớm càng tốt, gửi ảnh làm visa và bản photo passport. Nhưng do passport cũ của mình sắp hết hạn nên hôm qua mình đã đi xin cấp đổi lại, phải đến ngày 22/12 mới có passport mới. Vậy trong thời gian chờ đợi passport mới mình có nên điền DS-160 trước luôn không ah? Mong cả nhà tư vấn giúp mình với ah. 

4:39 pm
December 8, 2016

khahan

khahan
Admin

posts 11748

Coleen said:

Chào cả nhà,

Hôm nay mình đã nhận được email gói hướng dẫn INSTRUCTION PACKAGE FOR K-1 VISA APPLICANTS từ Lãnh sự quán, yêu cầu điền DS-160 càng sớm càng tốt, gửi ảnh làm visa và bản photo passport. Nhưng do passport cũ của mình sắp hết hạn nên hôm qua mình đã đi xin cấp đổi lại, phải đến ngày 22/12 mới có passport mới. Vậy trong thời gian chờ đợi passport mới mình có nên điền DS-160 trước luôn không ah? Mong cả nhà tư vấn giúp mình với ah. 

Bạn chờ khi nào có đầy đủ giấy tờ lúc đó điền đơn Form DS-160 rồi gửi luôn một lượt.

9:32 am
December 9, 2016

Coleen

Member

posts 25

khahan said:

Coleen said:

Chào cả nhà,

Hôm nay mình đã nhận được email gói hướng dẫn INSTRUCTION PACKAGE FOR K-1 VISA APPLICANTS từ Lãnh sự quán, yêu cầu điền DS-160 càng sớm càng tốt, gửi ảnh làm visa và bản photo passport. Nhưng do passport cũ của mình sắp hết hạn nên hôm qua mình đã đi xin cấp đổi lại, phải đến ngày 22/12 mới có passport mới. Vậy trong thời gian chờ đợi passport mới mình có nên điền DS-160 trước luôn không ah? Mong cả nhà tư vấn giúp mình với ah. 

Bạn chờ khi nào có đầy đủ giấy tờ lúc đó điền đơn Form DS-160 rồi gửi luôn một lượt.

OK. Vây mình hiểu rồi. Cám ơn khahan nhiều nhé!

2:07 pm
December 23, 2016

Coleen

Member

posts 25

Xin chào Khahan và cả nhà:

Mình vừa điền xong DS-160 online, cho mình hỏi là khi điền đơn đóng phí visa thì mình chọn là "visa định cư" hay "visa không định cư" vậy ah? Tư vấn giúp mình với?

6:03 pm
December 23, 2016

khahan

khahan
Admin

posts 11748

Coleen said:

Xin chào khahan và cả nhà:

Mình vừa điền xong DS-160 online, cho mình hỏi là khi điền đơn đóng phí visa thì mình chọn là "visa định cư" hay "visa không định cư" vậy ah? Tư vấn giúp mình với?

Diện K1 của bạn là bảo lãnh Hôn phu/thê, vì thế bạn phải chọn "visa không định cư".

11:17 am
December 24, 2016

Coleen

Member

posts 25

khahan said:

Coleen said:

Xin chào khahan và cả nhà:

Diện K1 của bạn là bảo lãnh Hôn phu/thê, vì thế bạn phải chọn "visa không định cư".

Cám ơn khahan, lúc đầu mình cũng chọn "visa không định cư", nhưng vào đó thì không có mục K1, sau mình quay lại chọn "visa định cư"  mới có mục K1. Giờ thì OK rồi, mình đã đóng xong phí visa và đặt xong lịch phỏng vấn xong.

11:25 am
December 24, 2016

khahan

khahan
Admin

posts 11748

Coleen said:

Cám ơn khahan, lúc đầu mình cũng chọn "visa không định cư", nhưng vào đó thì không có mục K1, sau mình quay lại chọn "visa định cư"  mới có mục K1. Giờ thì OK rồi, mình đã đóng xong phí visa và đặt xong lịch phỏng vấn xong.

Vậy à! Thế thì tốt quá rồi. Chúc bạn sắp tới phỏng vấn thành công được cấp visa, mau chóng được đoàn tụ với gia đình nhé.

11:32 am
December 24, 2016

Coleen

Member

posts 25

khahan said:

Coleen said:

Vậy à! Thế thì tốt quá rồi. Chúc bạn sắp tới phỏng vấn thành công được cấp visa, mau chóng được đoàn tụ với gia đình nhé.

Cám ơn khahan nhiều nhé!

9:20 am
December 26, 2016

Coleen

Member

posts 25

Xin chào cả nhà,

Bước tiếp theo của mình là khám sức khỏe và chích ngừa. Theo gói hướng dẫn mà mình nhận được từ lãnh sự quán thì bảo là đi khám sức khỏe trước rồi mới chích ngừa sau.  Nhưng khi mình vào trang hướng dẫn khám sức khỏe định cư của IOM thì yêu cầu phải mang theo:

• Thư hẹn phỏng vấn
  • Hộ chiếu bản chính để nhận dạng
  • Phiếu chích ngừa của Trung Tâm Kiểm Dịch Y Tế Quốc Tế tại thành phố Hồ Chí Minh

Vậy mình phải đi khám sức khỏe tại IOM trước hay là đi chích ngừa trước vậy ah, bạn nào đã khám sức khỏe và chích ngừa rồi thì hướng dẫn giúp mình với. Ngoài những giấy tờ kể trên, mình cần mang theo những gì khi đi khám sức khỏe và chích ngừa vậy ah? Trong gói hướng dẫn P3 không thấy ghi rõ, bạn nào biết thì chia sẽ cho mình với, sợ đến đó loay hoay mất thời gian. Xin cám ơn cả nhà nhé!

10:03 am
December 26, 2016

khahan

khahan
Admin

posts 11748

Coleen said:

Xin chào cả nhà,

Bước tiếp theo của mình là khám sức khỏe và chích ngừa. Theo gói hướng dẫn mà mình nhận được từ Lãnh sự quán thì bảo là đi khám sức khỏe trước rồi mới chích ngừa sau. Nhưng khi mình vào trang hướng dẫn khám sức khỏe định cư của IOM thì yêu cầu phải mang theo:

• Thư hẹn phỏng vấn.
  • Hộ chiếu bản chính để nhận dạng.
  • Phiếu chích ngừa của Trung Tâm Kiểm Dịch Y Tế Quốc Tế tại thành phố Hồ Chí Minh.

Vậy mình phải đi khám sức khỏe tại IOM trước hay là đi chích ngừa trước vậy ah, bạn nào đã khám sức khỏe và chích ngừa rồi thì hướng dẫn giúp mình với. Ngoài những giấy tờ kể trên, mình cần mang theo những gì khi đi khám sức khỏe và chích ngừa vậy ah? Trong gói hướng dẫn P3 không thấy ghi rõ, bạn nào biết thì chia sẽ cho mình với, sợ đến đó loay hoay mất thời gian. Xin cám ơn cả nhà nhé!

Bạn xem hướng dẫn ở đây:

Kiểm tra khám sức khỏe và chích ngừa

10:48 am
December 26, 2016

Coleen

Member

posts 25

khahan said:

Coleen said:

Xin chào cả nhà,

Bước tiếp theo của mình là khám sức khỏe và chích ngừa. Theo gói hướng dẫn mà mình nhận được từ Lãnh sự quán thì bảo là đi khám sức khỏe trước rồi mới chích ngừa sau. Nhưng khi mình vào trang hướng dẫn khám sức khỏe định cư của IOM thì yêu cầu phải mang theo:

• Thư hẹn phỏng vấn.
  • Hộ chiếu bản chính để nhận dạng.
  • Phiếu chích ngừa của Trung Tâm Kiểm Dịch Y Tế Quốc Tế tại thành phố Hồ Chí Minh.

Bạn xem hướng dẫn ở đây:

Kiểm tra khám sức khỏe và chích ngừa

Cảm ơn khahan nhiều nhé. Thông tin đầy đủ và rõ ràng quá. Vì trước mình từng bị bệnh lao phổi và chữa khỏi từ năm 2003. Mình vẫn khám sức khỏe định kỳ hàng năm. Chụp X-quang phổi vẫn nhìn thấy có sẹo cũ. Nghe nhiều người nói là nếu nghi ngờ bệnh lao thì sẽ phải xét nghiệm đàm và phải chờ 8-10 tuần mới có kết quả. Mình đang lo vì mình đăng ký lịch phỏng vấn ngày 28/2/2017, sợ không kịp có kết quả khám sk để mang theo khi phỏng vấn. Vừa đọc thông tin khahan gửi, thấy dòng này "Quý khách được Bác sĩ chỉ định làm xét nghiệm đàm (soi, và cấy) để tìm vi trùng lao, Quý khách an tâm dự phỏng vấn theo lịch hẹn, hồ sơ sức khỏe sau khi hoàn tất sẽ được gửi bổ sung cho Lãnh sự quán Mỹ", mừng quá!!! Một lần nữa xin cám ơn khahan rất nhiều nhé!!!!

4:54 pm
December 28, 2016

Coleen

Member

posts 25

Xin chào cả nhà,

Mình vừa đi khám sức khỏe về, xin chia sẻ với các bạn quá trình mình khám sức khỏe, bạn nào cần thì tham khảo cho khỏi lúng túng nhé!

Như đã nói trên, vì mình từng bị lao phổi nên mình chọn khám sk tại bệnh viện Chợ Rẫy, vì nếu khám ở IOM mà gặp vấn đề về phổi thì cũng bị chuyển về Chợ Rẫy lấy đàm xét nghiệm và điều trị tại đây xong rồi mới chuyển kết quả về lại IOM (Hầu như những ai đã từng bị bệnh lao phổi thì khi chụp X-quang trên phim đều có những vết mờ do sẹo, nên đều phải lấy đàm xét nghiệm):

- Đặt hẹn: gọi điện theo số đt trong hướng dẫn mà khahan đã cung cấp ở đường link trên, nói là mình muốn đặt hẹn khám sk    xin visa Mỹ. Họ sẽ cung cấp cho mình ngày khám và số thứ tự. Số thứ tự của mình là 66.
   Mang theo:
               1. Giấy pkt3 do lãnh sự quán gửi có case number HCMxxxxxxxxxx (photo 2 bản);

2. Giấy xác nhận cuộc hẹn phỏng vấn (photo 2 bản);

3. Passport bản gốc + 1 bản photo.

4. Địa chỉ bên Mỹ để điền phiếu thông tin.

Lưu ý: không cần mang theo hình, vì đến đó họ chụp kỹ thuật số trên vi tính luôn;

- Nơi khám: bắt đầu làm việc từ lúc 7:00 sáng, bạn đến gửi xe ở cổng đường Thuận Kiều, KHOA KHÁM XUẤT CẢNH của bv Chợ Rẫy nằm khuất ngay góc bệnh viện, cách cổng đường Thuận Kiều chừng 10m cùng phía lối vào gửi xe luôn. Gửi xe xong hỏi luôn mấy anh sắp xe trong khu giữ xe để mấy ảnh chỉ cho. Sáng nay mình không biết đi tuốt vào bên trong cả 100m mà không để ý cái bảng chỉ đường đặt ngay ngoài khu gửi xe.

- Tiếp nhận hồ sơ: Vừa bước vào cửa thì thấy có anh bảo vệ ngồi gần bàn tiếp nhận, đến đấy xin giấy điền thông tin gồm 1 tờ A4 và 1 tờ A5.  Điền xong thì ngồi chờ khi nào hiện STT hay gọi đến STT của mình thì ngồi vào bàn tiếp nhận đưa những giấy tờ kể trên cho người tiếp nhận hồ sơ xong, họ sẽ yêu cầu mình ký tên. Họ sẽ trả lại cho mình 1 giấy pkt3 + Giấy xác nhận cuộc hẹn có đóng dấu để mình mang theo khi đi phỏng vấn. Lúc mình đến là khoảng 7:30, STT lúc đó là 45. Mình đợi gần 1 giờ sau mới đến lượt.

Quy trình khám: họ chỉ mình đi vào phía sau, bên phải ->chụp hình-> đối chiếu nhận dạng, ký tên -> đóng tiền ->cân đo chiều cao cân nặng ->đo huyết áp (nếu trên 35t) -> chụp X-quang -> lấy mẫu nước tiểu -> lấy máu -> đi lên lầu 1 theo chỉ định số phòng vào khám tổng quát. Nếu không có trục trặc gì thì 2 ngày sau có kết quả. Đến bàn đăng ký chuyển phát nhanh để chuyển phát kết quả về tận nhà. Toàn bộ quy trình khám hết gần 1 giờ đồng hồ.

Nghe cô y tá nói vì visa mình diện K1 nên không yêu cầu nộp phiếu chích ngừa. Nếu có thời gian và điều kiện thì đi chích ngừa chứ không bắt buộc nhé.

Mình phải chờ sau Tết tây mới lấy đàm xét nghiệm, khi nào có kết quả mình sẽ chia sẻ tiếp trường hợp của mình nhé!

6:00 pm
February 28, 2017

Coleen

Member

posts 25

Xin chào Khahan và ACE diễn đàn,

Sáng nay mình vừa đi phỏng vấn và nhận giấy yêu cầu bổ túc hồ sơ như liệt kê dưới đây, có bạn nào đã từng bổ túc những bảng tường trình tương tự như trường hợp của mình thì tư vấn giúp mình với, mình không có kinh nghiệm viết bảng tường trình bằng Tiếng Anh:

1. PETITIONER: In a signed statement, please provide the full name, current address, current home landline telephone number, and date and place of birth of your ex-spouse(s). If applicable, please provide the same information regarding the biological mother(s)/ father(s) of your children. Please provide evidence of his or her current address. Also, please indicate when your ex-spouse(s) immigrated to the United States. Did he or she immigrate with you? Did someone sponsor him or her? If so, what is the sponsor's name? Did he or she come to the United States as a refugee? If so, please indicate when he or she left Vietnam, through what camp he or she immigrated.
  2. BENEFICIARY: In a signed statement, please provide the full name, current address, current home landline telephone number, and date and place of birth of your ex-spouse(s). Please provide evidence of his or her current address. 
  3. BENEFICIARY: In a signed statement please list all of your relatives in the United States. Please include their full American and Vietnamese names, dates of birth, their relationship to you, and their current addresses and telephone numbers (home landline number, work and cell) with evidence of residence at that address (such as utility bills and/or driver’s license copies).
  4. PETITIONER and BENEFICIARY: Please download, print and fill out the Family Relationship Form on the Consulate’s website at

FAMILY-TREE (233 KB)

. Please complete the Form according to the instructions, and sign and date it before submitting it.

5. PETITIONER: In a signed statement, please provide a detailed chronology (timeline) of your relationship. Please explain clearly when and how you first met, how you were introduced and when you began correspoding with each other, when you felt your relationship became serious, date and circumstances of marriage proposal (location, time, place, situation, setting, etc…) If a friend of relative arranged the meeting, provede the name of the individual who did the matchmaking and their current contact information. Also, provide a statement from that individual indicating how they know the Petitioner and Beneficiary. If the Petitioner was paid by the matchmaker, indicate how much money was exchanged. Did spouse of fiance(e) propose in person or by phone? Where were you when he or she proposed (give exact location)? Did you accept immediately or ask for time to think about it? If he of she did not officially propose, when did you first discuss marriage? How many trips did you make to Vietnam to visit your spouse or fiance(e)? How many times have you seen him or her in total? How long did you stay each visit? Please give as many details as possible.
  6. BENEFICIARY & PETITIONER: In a signed statement please provide the current physical address where you actually live and your e-mail address.

Unless otherwise stated, all requested documents originating in Vietnam must be original and signed. Documents submitted from areas outside Vietnam must be signed, though copies are acceptable. Unless required by law or otherwise stated, documents do NOT need to be notarized or refistered by any authority prior to submission.

Xin cám ơn Khahan và ACE của diễn đàn rất nhiều ah.

8:40 am
March 1, 2017

khahan

khahan
Admin

posts 11748

Nội dung trên là LSQ yêu cầu bạn phải bổ sung Lý lịch gia đình.

Xem hướng dẫn ở đây:

Mẫu khai Family-Tree (Family Relationships) Lý lịch gia đình

Bạn không rành tiếng Anh, thì ra cơ sở dịch thuật nhờ họ dịch ra tiếng việt nội dung trên, rồi sau đó từng câu hỏi chuyển sang tiếng Anh để bạn về điền đơn.

9:11 am
March 1, 2017

Coleen

Member

posts 25

khahan said:

Nội dung trên là LSQ yêu cầu bạn phải bổ sung Lý lịch gia đình.

Xem hướng dẫn ở đây:

Mẫu khai Family-Tree (Family Relationships) Lý lịch gia đình

Bạn không rành tiếng Anh, thì ra cơ sở dịch thuật nhờ họ dịch ra tiếng việt nội dung trên, rồi sau đó từng câu hỏi chuyển sang tiếng Anh để bạn về điền đơn.

Cảm ơn khahan nhiều ah.

11:20 am
March 21, 2017

Coleen

Member

posts 25

Chào khahan và các anh chị em (ACE) trong diễn đàn,

Mình vừa bổ túc xong hồ sơ và đã được chấp thuận ngày 20/03/2016 và đang chờ visa gởi về nhà.

Mình xin cám ơn khahan và BĐH diễn đàn rất nhiều đã luôn tư vấn và hướng dẫn kịp thời, tận tình và tỉ mỉ.

Xin chúc khahan và toàn thể ACE nhiều sức khỏe, chúc cho diễn đàn ngày càng phát triển và thành công.

Bạn nào quan tâm về trường hợp sức khỏe của mình thì tham khảo trên forum chia sẻ kinh nghiệm của diễn đàn này theo đường link sau nhé: 

ForumDiễn đàn

11:43 am
March 21, 2017

khahan

khahan
Admin

posts 11748

Coleen said:

Chào khahan và các anh chị em (ACE) trong diễn đàn,

Mình vừa bổ túc xong hồ sơ và đã được chấp thuận ngày 20/03/2016 và đang chờ visa gởi về nhà.

Mình xin cám ơn khahan và BĐH diễn đàn rất nhiều đã luôn tư vấn và hướng dẫn kịp thời, tận tình và tỉ mỉ.

Xin chúc khahan và toàn thể ACE nhiều sức khỏe, chúc cho diễn đàn ngày càng phát triển và thành công.

Bạn nào quan tâm về trường hợp sức khỏe của mình thì tham khảo trên forum chia sẻ kinh nghiệm của diễn đàn này theo đường link sau nhé: 

ForumDiễn đàn

<iframe class="wp-embedded-content" style="position: absolute; clip: rect(1px, 1px, 1px, 1px);" title="“ForumDiễn đàn” — Việt Di Trú" src="http://vietditru.org/forum/embed#?secret=pDIqH2Q53e" frameborder="0" marginwidth="0" marginheight="0" scrolling="no" width="200" height="200" data-secret="pDIqH2Q53e">

Cám ơn những lời chúc an lành của bạn.

BĐH diễn đàn chúc mừng bạn đã được cấp visa. Thời gian sắp tới lên đường thượng lộ bình an, được nhiều sức khỏe, mọi việc luôn may mắn, thuận lợi, mau chóng hòa nhập cuộc sống mới, và nhất là thành công trên quê hương thứ hai của mình.

No Tags

About the Việt Di Trú Forum

Forum Timezone: UTC 8

Most Users Ever Online: 403

Currently Online: Jeffreylog, Josephlog
29 Guests

Currently Browsing this Topic:
1 Guest

Membership:

There are 7663 Members
There have been 276 Guests

There are 2 Admins
There are 7517 Moderators

Top Posters:

nhqvietnam – 102
porton – 101
kimha2311 – 81
Quynhdoan1180 – 77
pquynh92 – 73
pramy – 69

Recent New Members: adna, SandraGog, Hydrasap, Charleshew, Williamsluse, RobertCoith, sanhthach, JosephPaf, DMobrazMaF, ThomasErack, Raphaelmug, Patrickheari, Edwardfremo, JamesTruts, Rickyfam, Albertfes, DennisVeirm, LesterMurce, Dennispet, Robertsoath, BobbyBix, IrinaexaDs, ReubenLon, EdwardMax, MichealEsoro, KillbillKiz, Tomastex, GerardMit, JasonRep, Josephtrene, Richardfiele, Ralphexito, vy ta, Edwardshady, Bonnysap, NathanZob, Normanignof, KennethBiasy, Jimmyslate, AirloP, Davidquino, RolandoToupe, dkthanhbla, AhuloP, AholoP, DiemKhue Tran, AheloP, AhaloP, AguloP, CraigCat, AgrloP, AgiloP, Michaelsteer, Danielcek, AgaloP, MarilynVed, MiguelBrugs, Phillippham12512, JohnnieNek, Aladuems