You must be logged in to post Login
Search Forums:

Minimum search word length is 4 characters – Maximum search word length is 84 characters
Wildcard Usage:
*  matches any number of characters    %  matches exactly one character

Hồ sơ K1-HCM2016682012

No Tags
UserPost

8:53 pm
July 22, 2016

laka

posts 1

Post edited 9:14 pm – July 22, 2016 by laka

Xin chào mọi người, em là thành viên mới, rất vui vì được biết mọi người trên diễn đàn.

Xin anh chị trong diễn đàn giúp đỡ em trong việc làm hồ sơ.

Bạn trai em có gửi mail cho lãnh sự quán hỏi về thư mời phỏng vấn và nhận được mail trả lời, trong thư có địa chỉ lãnh sự quán tại Việt Nam, địa chỉ nhà em, case number và nội dung thư nói lãnh sự quán tại VN đã nhận được hồ sơ của em, nói em lên trang web tải phần hướng dẫn về và làm theo. Em xin hỏi anh chị đây có phải là thư mời phỏng vấn không? Do em không biết mẫu thư mời phỏng vấn như thế nào? Em có in giấy này ra và đi khám sức khỏe được không?

Trước đó vài ngày bạn em cũng nhận được thư từ NVC, em thấy phần trên cùng của thư có 2 phần mã vạch, trong nội dung thư có tên 2 đứa, số case number, số receipt number và địa chỉ em sẽ phỏng vấn tại Việt Nam. Vậy đây là thư gì vậy anh chị?

Bây giờ em có điền đơn DS160, đóng tiền và đặt lịch phỏng vấn được chưa? hay phải đợi đến khi nhận được thư mời phỏng vấn và P3 lảnh sự quán gửi trực tiếp về nhà em rồi em mới làm đơn DS160, đóng tiền, đặt lịch và khám sức khỏe?

Nếu tiện anh chị có thể cho em biết mẫu của thư mời phỏng vấn được không ạ?

Rất mong sự giúp đỡ từ anh chị trên diễn đàn. Em xin cám ơn.

8:47 am
July 26, 2016

khahan

khahan
Admin

posts 11748

laka said:

Xin chào mọi người, em là thành viên mới, rất vui vì được biết mọi người trên diễn đàn.

Bạn trai em có gửi mail cho lãnh sự quán hỏi về thư mời phỏng vấn và nhận được mail trả lời, trong thư có địa chỉ lãnh sự quán tại Việt Nam, địa chỉ nhà em, case number và nội dung thư nói lãnh sự quán tại VN đã nhận được hồ sơ của em, nói em lên trang web tải phần hướng dẫn về và làm theo. Em xin hỏi anh chị đây có phải là thư mời phỏng vấn không? Do em không biết mẫu thư mời phỏng vấn như thế nào? Em có in giấy này ra và đi khám sức khỏe được không?

Trước đó vài ngày bạn em cũng nhận được thư từ NVC, em thấy phần trên cùng của thư có 2 phần mã vạch, trong nội dung thư có tên 2 đứa, số case number, số receipt number và địa chỉ em sẽ phỏng vấn tại Việt Nam. Vậy đây là thư gì vậy anh chị?

Bây giờ em có điền đơn DS-160, đóng tiền và đặt lịch phỏng vấn được chưa? hay phải đợi đến khi nhận được thư mời phỏng vấn và P3 Lãnh sự quán gửi trực tiếp về nhà em rồi em mới làm đơn DS-160, đóng tiền, đặt lịch và khám sức khỏe?

Chào laka,

Bạn chờ gói hướng dẫn P3 từ LSQ gửi về, họ yêu cầu những gì? thì bạn theo đó mà thực hiện.

Diễn đàn không mẫu thư mời phỏng vấn của diện K1, thường thì bạn phải liên lạc thông qua địa chỉ email khi có gì thì họ sẽ thông báo qua địa chỉ email cho bạn.

12:08 am
August 10, 2016

phuonglee

posts 2

laka said:

Bây giờ em có điền đơn DS-160, đóng tiền và đặt lịch phỏng vấn được chưa? hay phải đợi đến khi nhận được thư mời phỏng vấn và P3 Lãnh sự quán gửi trực tiếp về nhà em rồi em mới làm đơn DS-160, đóng tiền, đặt lịch và khám sức khỏe?

Chào laka,

Bạn chờ gói hướng dẫn P3 từ LSQ gửi về, họ yêu cầu những gì? thì bạn theo đó mà thực hiện.

Diễn đàn không mẫu thư mời phỏng vấn của diện K1, thường thì bạn phải liên lạc thông qua địa chỉ email khi có gì thì họ sẽ thông báo qua địa chỉ email cho bạn.

12:12 am
August 10, 2016

phuonglee

posts 2

Dear Kha Han,

Dạ khoảng bao lâu thì p3 mới về nhà ạ? Hồ sơ của em ready cho phỏng vấn nhưng vẫn chưa nhận được gì cả (ready 28/07). Hôm qua em vừa làm xong DS160 va đã nọp online rồi ạ. Hồ sơ em nộp từ 01/04/2016

Em cũng đọc hết hồ sơ này đến hồ sơ kia nhưng ai cũng nhận được P3 nên em cũng không biết thân phận sẽ thế nào. Bạn trai em cũng gửi mail cho LSQ nhưng họ lại email lại la email đó ngưng hoat động. Em có thể xin email của LSQ được không ạ?

8:52 am
August 10, 2016

khahan

khahan
Admin

posts 11748

phuonglee said:

Dear khahan,

Dạ khoảng bao lâu thì P3 mới về nhà ạ? Hồ sơ của em ready cho phỏng vấn nhưng vẫn chưa nhận được gì cả (ready 28/07). Hôm qua em vừa làm xong DS-160 và đã nộp online rồi ạ. Hồ sơ em nộp từ 01/04/2016.

Em cũng đọc hết hồ sơ này đến hồ sơ kia nhưng ai cũng nhận được P3 nên em cũng không biết thân phận sẽ thế nào. Bạn trai em cũng gửi mail cho LSQ nhưng họ lại email lại là email đó ngưng hoat động. Em có thể xin email của LSQ được không ạ?

@phuonglee,

Bạn cần mở riêng 1 topic cho mình để post bài, và đặt câu hỏi. Không hỏi hồ sơ di trú của mình trong topic của người khác.

P/s: Bài post trên sẽ được xóa.

No Tags

About the Việt Di Trú Forum

Forum Timezone: UTC 8

Most Users Ever Online: 403

Currently Online:
13 Guests

Currently Browsing this Topic:
1 Guest

Membership:

There are 7666 Members
There have been 276 Guests

There are 2 Admins
There are 4580 Moderators

Top Posters:

nhqvietnam – 102
porton – 101
kimha2311 – 81
Quynhdoan1180 – 77
pquynh92 – 73
pramy – 69

Recent New Members: JohnSumMaill, Blancabar, lethanhnam475, Huong Quang, AileenDip, Dorothyimput, BANANA, thechienpham, sophia.nguyen, Berniehardy, Lai Quyen, nguyendungseapool, MatthewRaw, NGUYEN HOANG SANG, hongcam, domovluxuryhotel, Hiep Ly, AlinaWewaw, haikhoanguyen, piterres, JamesJem, Tran Trung Dung, NancyWharf, BURGERhem, DAVIDcaumb, Billiepeefe, trankhoi, Tony Nguyen, MaiKhanhLy, tanpham2104, Phan Man Gia, Francisnar, lenhan, RJMilan, HowardnoT, conlansonvietnhat, vuongho, kuben, HoangPhuoc, Bobbyhubre, BruceSlady, DerekInfum, mtnt2019, thaothao, Gam Nguyen, thanhmai2501, duythucnguyen, dannyhoang9, maile1979, Olymptrade.broker, Davidcok, Kevinkib, homyhanh, milou, Danielsak, tienduc, Mariomow, maile1111, Matthewcycle, sonthanh69@gmail.com