You must be logged in to post Login
Search Forums:

Minimum search word length is 4 characters – Maximum search word length is 84 characters
Wildcard Usage:
*  matches any number of characters    %  matches exactly one character

Hồ sơ K1-HCM2016675040

No Tags
UserPost

12:36 am
November 19, 2016

nguyenan1704

Member

posts 14

chúc mừng thuse nhaSmile.Cảm ơn thuse vì những chia sẻ hữu ích về việc chuẩn bị bằng chứng rất rõ ràng và hợp lý nha.Mình có băn khoăn này mong nhờ thuse giải đáp giúp mình nha. 

Về câu hỏi : bạn định làm gì khi đến Mỹ .Mình thật sự còn mù mờ về việc này lắm thuse ơi. Tại minh không biết lúc nào có work permit để xin việc làm ? xin việc gì? hồi nào thì mình có thể đi học ? học nghành gì ?

Mong thuse gợi ý cho mình cách trả lời hợp lý để ko bị viên lãnh sự bắt bẻ nhé. ( chẳng lẽ trả lời ai biết giấy tờ tiến trình tới đâu mà biết định làm gi Cry)

Thanks thuse nhiều nhé. chúc bạn hạnh phúc với cuộc sống mới nhé

8:19 am
November 19, 2016

thuse

Member

posts 14

Chào nguyenan1704 và toàn thể mọi người,

Mình không dám tư vấn hay gợi ý câu trả lời cho trường hợp của bạn. Mình luôn tâm niệm khi đối diện với viên chức lãnh sự, luôn nói thật là cách tốt nhất. Vậy nên mình chỉ dám chia sẻ câu trả lời của mình để bạn tham khảo nha, câu trả lời như sau:

"Ưu tiên đầu tiên của chúng tôi là có em bé vì năm nay tôi đã ngoài 30. Nếu được thì tôi muốn làm cho một tổ chức từ thiện nào đó để giúp các trẻ em mồ côi"

Mình thấy cô ấy cười sau khi nghe mình trả lời.

Hy vọng nguyenan1704 tìm được câu trả lời cho trường hợp của bạn nhé!

10:09 am
November 19, 2016

nguyenan1704

Member

posts 14

Hi thuse, cảm ơn câu trả lời của bạn nha.Vậy là theo mình hiểu cũng không nhất thiết phải trả lời rõ ràng chính xác tôi sẽ làm gì , mà có thể nói là tôi sẽ chờ đến khi có work permit và xin việc làm phải không thuse. Tại mình sợ VLS hỏi bạn sẽ xin việc gì mà thực sự thì mình chưa biết là mình sẽ xin được việc gì mà trả lời họ.

Một lần nữa cảm ơn thuse nhiều nha.

11:33 am
November 21, 2016

Cỏ Ba Lá

Member

posts 7

Hi! Thuse có thể liên lạc giúp mình qua email: linhnguyen10kt118@gmail.com để mình có thể hỏi bạn thêm được không? Rất mong sự phản hồi của bạn! Cám ơn!

10:19 pm
November 21, 2016

thuse

Member

posts 14

Chào bạn Cỏ Ba Lá, 

Được bạn, mình rất sẵn lòng!

Mình đã gởi email đến bạn rồi đó!

Thân ái,

No Tags

About the Việt Di Trú Forum

Forum Timezone: UTC 8

Most Users Ever Online: 403

Currently Online:
28 Guests

Currently Browsing this Topic:
1 Guest

Membership:

There are 7666 Members
There have been 276 Guests

There are 2 Admins
There are 4449 Moderators

Top Posters:

nhqvietnam – 102
porton – 101
kimha2311 – 81
Quynhdoan1180 – 77
pquynh92 – 73
pramy – 69

Recent New Members: BANANA, thechienpham, sophia.nguyen, Berniehardy, Lai Quyen, nguyendungseapool, MatthewRaw, NGUYEN HOANG SANG, hongcam, domovluxuryhotel, Hiep Ly, AlinaWewaw, haikhoanguyen, piterres, JamesJem, Tran Trung Dung, NancyWharf, BURGERhem, DAVIDcaumb, Billiepeefe, trankhoi, Tony Nguyen, MaiKhanhLy, tanpham2104, Phan Man Gia, Francisnar, lenhan, RJMilan, HowardnoT, conlansonvietnhat, vuongho, kuben, HoangPhuoc, Bobbyhubre, BruceSlady, DerekInfum, mtnt2019, thaothao, Gam Nguyen, thanhmai2501, duythucnguyen, dannyhoang9, maile1979, Olymptrade.broker, Davidcok, Kevinkib, homyhanh, milou, Danielsak, tienduc, Mariomow, maile1111, Matthewcycle, sonthanh69@gmail.com, Hien Chu, khanhstar, nguyenduc, atomo2, Chau Nguyen, le van ut