You must be logged in to post Login
Search Forums:

Minimum search word length is 4 characters – Maximum search word length is 84 characters
Wildcard Usage:
*  matches any number of characters    %  matches exactly one character

Hồ sơ F4-HCM2010695164*

No Tags
UserPost

1:14 pm
October 28, 2017

ngnhathung

posts 2

Xin chào ACE Việt Di TRú!

Hồ sơ mình có số case HCM 2010695164, PD 18/8/2005.Vậy xin anh chị em cho mình hỏi hồ sơ mình dự định bao lâu nữa sẽ đến ngày đáo hạn.

Lúc gia đình mình làm hồ sơ thì con mình vẫn chưa có con. Đến năm 2008 mình có thêm một bé. Mình không biết cần nộp hồ sơ bổ sung như thế nào, nộp lúc nào và cần những hồ sơ gì. Và làm như thế nào để biết hồ sơ gia đình khi nào được giải quyết. Như vậy có làm kéo dài thêm thời gian nhiều không? Hiện tại mình có hai cháu, một cháu kể trên và một cháu sinh ngày 9/11/1999. Không biết cháu lớn có được đi cùng gia đình không ? Lúc trước gia đình mình dùng số địa chỉ nhà cũ để trong hồ sơ và nay đã được cấp địa chỉ mới, vậy mình có cần phải thay đổi trong hồ sơ không, vậy thay đổi như thế nào ?

Những vấn đề của mình có gặp nhiều khó khăn khi phỏng vấn không?

Cám ơn anh chị em Việt Di Trú!

3:56 pm
October 28, 2017

khahan

khahan
Admin

posts 11748

ngnhathung said:

Xin chào ACE Việt Di Trú!

Hồ sơ mình có số Case Number HCM2010695164, PD 18/8/2005. Vậy xin anh chị em cho mình hỏi hồ sơ mình dự định bao lâu nữa sẽ đến ngày đáo hạn.

Lúc gia đình mình làm hồ sơ thì con mình vẫn chưa có con. Đến năm 2008 mình có thêm một bé. Mình không biết cần nộp hồ sơ bổ sung như thế nào, nộp lúc nào và cần những hồ sơ gì. Và làm như thế nào để biết hồ sơ gia đình khi nào được giải quyết. Như vậy có làm kéo dài thêm thời gian nhiều không? Hiện tại mình có hai cháu, một cháu kể trên và một cháu sinh ngày 09/11/1999. Không biết cháu lớn có được đi cùng gia đình không? Lúc trước gia đình mình dùng số địa chỉ nhà cũ để trong hồ sơ và nay đã được cấp địa chỉ mới, vậy mình có cần phải thay đổi trong hồ sơ không, vậy thay đổi như thế nào?

Những vấn đề của mình có gặp nhiều khó khăn khi phỏng vấn không?

Cám ơn anh chị em Việt Di Trú!

Chào ngnhathung,

Muốn tính chính xác tuổi CSPA, thì bạn cần phải cung cấp thêm thông tin hồ sơ của mình.

1/. Ngày chấp thuận Approval Date.

2/. Bạn xem kiểm tra lại ngày NVC thông báo cấp số Case Number HCM là ngày, tháng, năm nào?

3/. Số biên nhận Receipt Number (do USCIS cấp).

Ngoài ra bạn cần nói rõ hơn là 2 người con của bạn, 1 thành viên sinh ngày 09/11/1999, còn thành viên còn lại sinh năm 2008 (phải có đầy đủ ngày, và tháng) và là con của bạn. Tôi không hiểu ý bạn hỏi chỗ này: "Lúc gia đình mình làm hồ sơ thì con mình vẫn chưa có con. Đến năm 2008 mình có thêm một bé (là con của bạn, hay là cháu của bạn vậy?)". Có phải là con của bạn là thành viên có tên trong hồ sơ bảo lãnh ban đầu, và sau đó kết hôn sinh thêm em bé đúng không? (có nghĩa là cháu nội, hay cháu ngoại gì đó của bạn?).

Bạn cung cấp đầy đủ thông tin hồ sơ, cũng như những yêu cầu trên của BĐH. Rồi sẽ được giúp.

2:24 am
November 1, 2017

ngnhathung

posts 2

Xin lỗi admin vì mình nói không rõ nhé.

Lúc gia đình làm hồ sơ thì con thứ hai của mình vẫn chưa ra đời, cháu nó ra đời vào ngày 5/5/2008, lúc đó gia đình chỉ có 1 đứa sinh ngày 09/11/1999 thôi.

"1/. Ngày chấp thuận Approval Date."

Cách tính ngày Approval Date như thế nào ạ. Có phải lấy 4 số đầu là 2010, 3 số tiếp theo là 695, 695-500=195, như vậy là ngày thứ 195 của năm 2010 là ngày chấp thuận của hồ sơ. Tính phỏng chừng thì 195 : 30 (số ngày/1 tháng) = 6.5 tháng => ngày 15/07/2010 là ngày chấp thuận của hồ sơ. Có phải như vậy không ạ ?

"2/. Bạn xem kiểm tra lại ngày NVC thông báo cấp số Case Number HCM là ngày, tháng, năm nào?" mình phải kiểm tra như thế nào ạ ?

"3/. Số biên nhận Receipt Number (do USCIS cấp)" mình phải kiểm tra như thế nào ạ ?

Gia đình mình chỉ nhận được 1 giấy gửi về lúc 16/8/2010 với nội dung là thông báo vấn đề cấp visa sẽ bị dời vì số lượng quá nhiều, khuyến cáo không nên có những kế hoạch chắc chắn như bỏ việc trong thời gian này, trong giấy chỉ cung cấp case number với PD thôi.

2:15 pm
November 1, 2017

khahan

khahan
Admin

posts 11748

ngnhathung said:

Xin lỗi admin vì mình nói không rõ nhé.

Lúc gia đình làm hồ sơ thì con thứ hai của mình vẫn chưa ra đời, cháu nó ra đời vào ngày 5/5/2008, lúc đó gia đình chỉ có 1 đứa sinh ngày 09/11/1999 thôi.

"1/. Ngày chấp thuận Approval Date."

Cách tính ngày Approval Date như thế nào ạ. Có phải lấy 4 số đầu là 2010, 3 số tiếp theo là 695, 695-500=195, như vậy là ngày thứ 195 của năm 2010 là ngày chấp thuận của hồ sơ. Tính phỏng chừng thì 195 : 30 (số ngày/1 tháng) = 6.5 tháng => ngày 15/07/2010 là ngày chấp thuận của hồ sơ. Có phải như vậy không ạ ?

"2/. Bạn xem kiểm tra lại ngày NVC thông báo cấp số Case Number HCM là ngày, tháng, năm nào?" mình phải kiểm tra như thế nào ạ ?

"3/. Số biên nhận Receipt Number (do USCIS cấp)" mình phải kiểm tra như thế nào ạ ?

Gia đình mình chỉ nhận được 1 giấy gửi về lúc 16/8/2010 với nội dung là thông báo vấn đề cấp visa sẽ bị dời vì số lượng quá nhiều, khuyến cáo không nên có những kế hoạch chắc chắn như bỏ việc trong thời gian này, trong giấy chỉ cung cấp case number với PD thôi.

1/. Ngày chấp thuận Approval Date nếu nhìn vào số hồ sơ Case Number HCM2010695164 thì không chính xác, đó chỉ là tạm tính dựa vào số HCM. Còn muốn biết chính xác thì ngày này có trong Form I-797/I-797C.

2/. Vậy ngày NVC gửi thông báo cấp số hồ sơ Case Number HCM là ngày, tháng, năm nào? Nếu không có nhận được thông báo từ NVC, thì làm sao bạn biết được số HCM2010695164, bạn lấy thông tin từ đâu?

3/. Số biên nhận Receipt Number có trong đơn Form I-130 khi người bảo lãnh nộp hồ sơ bảo lãnh ban đầu ở Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS cho gia đình bạn, là họ đã có cấp số này rồi.

Thí dụ như: WAC, LIN, SRC, EAC + 10 con số kèm theo sau.

No Tags

About the Việt Di Trú Forum

Forum Timezone: UTC 8

Most Users Ever Online: 403

Currently Online:
27 Guests

Currently Browsing this Topic:
1 Guest

Membership:

There are 7666 Members
There have been 276 Guests

There are 2 Admins
There are 4535 Moderators

Top Posters:

nhqvietnam – 102
porton – 101
kimha2311 – 81
Quynhdoan1180 – 77
pquynh92 – 73
pramy – 69

Recent New Members: JohnSumMaill, Blancabar, lethanhnam475, Huong Quang, AileenDip, Dorothyimput, BANANA, thechienpham, sophia.nguyen, Berniehardy, Lai Quyen, nguyendungseapool, MatthewRaw, NGUYEN HOANG SANG, hongcam, domovluxuryhotel, Hiep Ly, AlinaWewaw, haikhoanguyen, piterres, JamesJem, Tran Trung Dung, NancyWharf, BURGERhem, DAVIDcaumb, Billiepeefe, trankhoi, Tony Nguyen, MaiKhanhLy, tanpham2104, Phan Man Gia, Francisnar, lenhan, RJMilan, HowardnoT, conlansonvietnhat, vuongho, kuben, HoangPhuoc, Bobbyhubre, BruceSlady, DerekInfum, mtnt2019, thaothao, Gam Nguyen, thanhmai2501, duythucnguyen, dannyhoang9, maile1979, Olymptrade.broker, Davidcok, Kevinkib, homyhanh, milou, Danielsak, tienduc, Mariomow, maile1111, Matthewcycle, sonthanh69@gmail.com