You must be logged in to post Login
Search Forums:

Minimum search word length is 4 characters – Maximum search word length is 84 characters
Wildcard Usage:
*  matches any number of characters    %  matches exactly one character

Hồ sơ F4-HCM2010596022*

No Tags
UserPost

1:01 am
July 20, 2016

hangle66

Member

posts 6

Xin chào ace vietditru, mình là thành viên mới gia nhập rất mong đc sự giúp đỡ của mọi người về những thông tin còn khúc mắc của mình và gia đình.

Mình muốn tham khảo kinh nghiệm của ace về việc hồ sơ F4 dự đoán khi nào sẽ được mở, và lý do quan trọng hơn là do con gái độc thân của mình đã hơn 21 tuổi nên mình rất lo việc cháu sẽ không được đi xuất cảnh cùng gia đình nên mong gia đình F4 tư vấn và giúp mình tính tuổi CSPA của con mình để kịp chuẩn bị hồ sơ khiếu nại tuổi khi ngày đáo hạn tới.

Thông tin mình có được là:

Case number: HCM2010596022
Priority date: 17 Dec 2004
Con mình sinh ngày 08 tháng 01 năm 1992
Case status: case was received t my local office (on 16 March 2009)

Xin chân thành cám ơn anh chị em nhà F4 nhiều.

8:52 am
July 20, 2016

khahan

khahan
Admin

posts 11748

hangle66 said:

Xin chào ace vietditru, mình là thành viên mới gia nhập rất mong được sự giúp đỡ của mọi người về những thông tin còn khúc mắc của mình và gia đình.

Mình muốn tham khảo kinh nghiệm của ace về việc hồ sơ F4 dự đoán khi nào sẽ được mở, và lý do quan trọng hơn là do con gái độc thân của mình đã hơn 21 tuổi nên mình rất lo việc cháu sẽ không được đi xuất cảnh cùng gia đình nên mong gia đình F4 tư vấn và giúp mình tính tuổi CSPA của con mình để kịp chuẩn bị hồ sơ khiếu nại tuổi khi ngày đáo hạn tới.

Thông tin mình có được là:

Case number: HCM2010596022
Priority date: 17 Dec 2004
Con mình sinh ngày 08 tháng 01 năm 1992
Case status: case was received t my local office (on 16 March 2009)

Xin chân thành cám ơn anh chị em nhà F4 nhiều.

Chào hangle66,

Theo những thông tin mà bạn cung cấp ở trên.

Dựa vào bảng tính tuổi CSPA có kết quả sau:

Con bạn sinh ngày 08/01/1992, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 06/04/2017. Hiện tại diện visa F4 đang xem xét đến trước ngày 15/09/2003, hồ sơ này có ngày ưu tiên 17/12/2004. Theo dự đoán phải còn chờ khoảng 1 năm 3 tháng nữa mới đến lượt được xem xét giải quyết, và cũng còn tùy thuộc vào diễn biến lịch visa hàng tháng tăng nhanh hay chậm nữa. Khi lịch vượt qua ngày đáo hạn ưu tiên NVC sẽ thông báo, và tiến hành mở hồ sơ cho gia đình bạn.

Trường hợp này của cháu khả năng sẽ quá tuổi CSPA rất cao. Nếu hồ sơ của gia đình bạn được mở trước ngày 06/04/2017, NVC thông báo cho đóng tiền lệ phí visa 325$/1 người, cho điền DS-260 có tên cháu, và hồ sơ gia đình bạn hoàn tất complete tại NVC, lịch visa phải vượt qua ngày đáo hạn ưu tiên của hồ sơ, thì mới có hy vọng. Còn nếu không có tên cháu để thực hiện những phần mà tôi tư vấn ở trên, thì cháu sẽ quá tuổi CSPA không được xuất cảnh cùng gia đình.

5:37 pm
September 24, 2017

hangle66

Member

posts 6

Xin chào khả hân mình không có ngày approvel ,mình chỉ nhận duọc case number thì làm sao biết chính xác dể tính tuổi cspa cho con mình.nhờkhả hân giúp dùm ngày nhận case number 13-4-2010 xin cảm ơn

1:35 pm
September 25, 2017

khahan

khahan
Admin

posts 11748

hangle66 said:

Xin chào khahan mình không có ngày approved, mình chỉ nhận được Case Number thì làm sao biết chính xác để tính tuổi CSPA cho con mình. Nhờ khahan giúp dùm ngày nhận Case Number 13-4-2010, xin cảm ơn.

Bạn cung cấp cho tôi số biên nhận Receipt Number mà trước đây USCIS cấp, để tôi check tìm lại ngày chấp thuận Approval Date hồ sơ của gia đình bạn, thì mới có thể tính chính xác tuổi CSPA được.

10:50 pm
September 26, 2017

hangle66

Member

posts 6

Receipt number mà USCIS cấp cho hồ sơ gia đình mình là: WAC0505653510

Cám ơn khahan rất nhiều!

11:51 am
September 27, 2017

khahan

khahan
Admin

posts 11748

hangle66 said:

Receipt number mà USCIS cấp cho hồ sơ gia đình mình là: WAC0505653510

Cám ơn khahan rất nhiều!

Trường hợp tuổi CSPA của con bạn còn tùy thuộc vào diễn biến lịch visa hàng tháng tăng nhanh hay chậm nữa.

7:58 pm
September 27, 2017

hangle66

Member

posts 6

Nhờ kha han tìm giúp mình ngày approved xin cám ơn

9:07 am
September 28, 2017

khahan

khahan
Admin

posts 11748

hangle66 said:

Nhờ khahan tìm giúp mình ngày approved xin cám ơn.

Do tính bảo mật của hồ sơ nên các thông tin về ngày ưu tiên Priority Date, ngày chấp thuận Approval Date thì chỉ có người bảo lãnh, người được bảo lãnh biết được thông tin này, nên trong việc này diễn đàn không thể giúp bạn được.

Xem hướng dẫn ở đây:

Ngày ưu tiên, Ngày chấp thuận

6:00 pm
September 28, 2017

hangle66

Member

posts 6

Kha han cho mình hỏi nếu không biết dược ngày approved thì mình không tính dược tuổi và làm dơn khiếu nại cspa cho con mình dươc phải không ? Vậy dến khi hồ sơ dược mở mình phải làm sao,còn cách nào nhờ kha han giúp dùm xin cám ơn

7:11 pm
September 28, 2017

khahan

khahan
Admin

posts 11748

hangle66 said:

khahan cho mình hỏi nếu không biết được ngày approved thì mình không tính được tuổi và làm đơn khiếu nại CSPA cho con mình được phải không? Vậy đến khi hồ sơ được mở mình phải làm sao, còn cách nào nhờ khahan giúp dùm xin cám ơn.

Bạn xem cách tính ngày chấp thuận Approval Date, ở đây:

Cách tính ngày chấp thuận Approval Date

8:20 pm
September 28, 2017

hangle66

Member

posts 6

Kha han cho mình hỏi dễ tính ra ngày approved thì mình lấy số receipt number uscis cấp hay lả số case number ,cám ơn kha han

8:46 am
September 29, 2017

khahan

khahan
Admin

posts 11748

hangle66 said:

khahan cho mình hỏi dễ tính ra ngày approved thì mình lấy số Receipt Number USCIS cấp hay lả số Case Number.

Cám ơn khahan.

Lấy số Case Number HCM do NVC cấp, nhưng đây chỉ là trường hợp tạm tính ngày chấp thuận Approval Date mà thôi, chứ không thể chính xác bằng bạn có giấy tờ chứng minh hợp lệ. Bạn cố gắng tìm lại ngày chấp thuận Approval Date này, thông tin đó có trong Form I-797 hoặc I-797C. Vì khi khiếu nại tuổi CSPA bạn phải có giấy chấp thuận Approval Date này kèm theo.

No Tags

About the Việt Di Trú Forum

Forum Timezone: UTC 8

Most Users Ever Online: 403

Currently Online:
29 Guests

Currently Browsing this Topic:
1 Guest

Membership:

There are 7666 Members
There have been 276 Guests

There are 2 Admins
There are 4540 Moderators

Top Posters:

nhqvietnam – 102
porton – 101
kimha2311 – 81
Quynhdoan1180 – 77
pquynh92 – 73
pramy – 69

Recent New Members: Berniehardy, Lai Quyen, nguyendungseapool, MatthewRaw, NGUYEN HOANG SANG, hongcam, domovluxuryhotel, Hiep Ly, AlinaWewaw, haikhoanguyen, piterres, JamesJem, Tran Trung Dung, NancyWharf, BURGERhem, DAVIDcaumb, Billiepeefe, trankhoi, Tony Nguyen, MaiKhanhLy, tanpham2104, Phan Man Gia, Francisnar, lenhan, RJMilan, HowardnoT, conlansonvietnhat, vuongho, kuben, HoangPhuoc, Bobbyhubre, BruceSlady, DerekInfum, mtnt2019, thaothao, Gam Nguyen, thanhmai2501, duythucnguyen, dannyhoang9, maile1979, Olymptrade.broker, Davidcok, Kevinkib, homyhanh, milou, Danielsak, tienduc, Mariomow, maile1111, Matthewcycle, sonthanh69@gmail.com, Hien Chu, khanhstar, nguyenduc, atomo2, Chau Nguyen, le van ut, abbakhat, hannahHer, DinhHuy1103