You must be logged in to post Login
Search Forums:

Minimum search word length is 4 characters – Maximum search word length is 84 characters
Wildcard Usage:
*  matches any number of characters    %  matches exactly one character

Hồ sơ F4-HCM2009853013*

UserPost

4:16 pm
November 7, 2017

nguyenvan Hoa

Member

posts 3

Xin chào anh chị diễn đàn và các anh chị em trong gia đình F4 !

Hồ sơ của mình là F4
Có ngày PD là : August 3,2005
Ngày chấp nhận là : December 2, 2009
và con mình sinh : 21/9/1995.
Vậy xin Add giúp mình hỏi : khoảng nào thì hồ sơ mình được mở và con mình có bị trể tuổi không vậy add
Vì lần đầu tham gia diễn đàn nên có gì không đúng xin diễn đàn chỉ giúp thêm nhé .
Xin chúc anh chị em trong diễn đàn được vui vẻ và nhiều thành công nhé !

7:18 pm
November 7, 2017

khahan

khahan
Admin

posts 11748

nguyenvan Hoa said:

Xin chào anh chị diễn đàn và các anh chị em trong gia đình F4!

Hồ sơ của mình là F4
Có ngày PD là: August 3,2005
Ngày chấp nhận là: December 2, 2009
Và con mình sinh: 21/09/1995.
Vậy xin Add giúp mình hỏi: khoảng nào thì hồ sơ mình được mở và con mình có bị trễ tuổi không vậy add.
Vì lần đầu tham gia diễn đàn nên có gì không đúng xin diễn đàn chỉ giúp thêm nhé.
Xin chúc anh chị em trong diễn đàn được vui vẻ, và nhiều thành công nhé!

Chào nguyenvan Hoa,

Hồ sơ bạn hiện tại vẫn còn ở Trung tâm Chiếu khán Quốc gia NVC.

Hiện nay diện visa F4 đang xem xét đến trước ngày 22/05/2004, hồ sơ này có ngày ưu tiên 03/08/2005. Theo dự đoán phải còn khoảng trên 1 năm nữa mới đến lượt đáo hạn. Tuy nhiên còn tùy thuộc vào diễn biến lịch visa hàng tháng tăng nhanh hay chậm nữa. Khi lịch vượt qua ngày đáo hạn ưu tiên NVC sẽ thông báo, và tiến hành mở hồ sơ cho gia đình bạn. 

Theo những thông tin mà bạn cung cấp ở trên.

Dựa vào bảng tính tuổi CSPA có kết quả sau:

Con bạn sinh ngày 21/09/1995, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 19/01/2021. Trường hợp này của con bạn đủ tuổi CSPA được xuất cảnh cùng gia đình, nhưng tuổi thực hiện tại đã trên 21 tuổi rồi. Vì thế thời gian sắp tới, khi nào hồ sơ tới lượt được NVC thông mở mà không có tên của con bạn, thì gia đình cần phải tiến hành khiếu nại tuổi CSPA cho con bạn.

P/s: Bạn đã mở cùng một lúc 2 topic với 1 nội dung, vì thế tôi phải xóa bớt 1. Lần sau có thắc mắc gì về hồ sơ di trú của mình, thì bạn hỏi bài tại đây. Không được mở thêm topic mới nữa. Vậy nhé bạn.

8:08 pm
November 7, 2017

nguyenvan Hoa

Member

posts 3

Dạ cám ơn Khahan nhiều lắm nhé, vì mới vào lần đâu tiên trong diển đàn nên không biết đó , mong Add thông cảm !

About the Việt Di Trú Forum

Forum Timezone: UTC 8

Most Users Ever Online: 403

Currently Online:
21 Guests

Currently Browsing this Topic:
1 Guest

Membership:

There are 7666 Members
There have been 276 Guests

There are 2 Admins
There are 4535 Moderators

Top Posters:

nhqvietnam – 102
porton – 101
kimha2311 – 81
Quynhdoan1180 – 77
pquynh92 – 73
pramy – 69

Recent New Members: JohnSumMaill, Blancabar, lethanhnam475, Huong Quang, AileenDip, Dorothyimput, BANANA, thechienpham, sophia.nguyen, Berniehardy, Lai Quyen, nguyendungseapool, MatthewRaw, NGUYEN HOANG SANG, hongcam, domovluxuryhotel, Hiep Ly, AlinaWewaw, haikhoanguyen, piterres, JamesJem, Tran Trung Dung, NancyWharf, BURGERhem, DAVIDcaumb, Billiepeefe, trankhoi, Tony Nguyen, MaiKhanhLy, tanpham2104, Phan Man Gia, Francisnar, lenhan, RJMilan, HowardnoT, conlansonvietnhat, vuongho, kuben, HoangPhuoc, Bobbyhubre, BruceSlady, DerekInfum, mtnt2019, thaothao, Gam Nguyen, thanhmai2501, duythucnguyen, dannyhoang9, maile1979, Olymptrade.broker, Davidcok, Kevinkib, homyhanh, milou, Danielsak, tienduc, Mariomow, maile1111, Matthewcycle, sonthanh69@gmail.com