You must be logged in to post Login
Search Forums:

Minimum search word length is 4 characters – Maximum search word length is 84 characters
Wildcard Usage:
*  matches any number of characters    %  matches exactly one character

Hồ sơ F4-HCM2009799207

No Tags
UserPost

5:26 pm
December 17, 2016

hoangnhan1993

Member

posts 20

Dạ hồ sơ khi NVC thông báo thì không có tên em ạ,chỉ có ba mẹ và em gái em đóng tiền và điền DS260. Vậy nên em không biết là lúc gửi khiếu nại có đính kèm luôn 2 cái đó không ạ.

10:57 pm
December 17, 2016

khahan

khahan
Admin

posts 11748

hoangnhan1993 said:

Dạ hồ sơ khi NVC thông báo thì không có tên em ạ,chỉ có ba mẹ và em gái em đóng tiền và điền DS-260. Vậy nên em không biết là lúc gửi khiếu nại có đính kèm luôn 2 cái đó không ạ.

Bạn xem chia sẻ kinh nghiệm của thành viên diện visa F4 đã khiếu nại thành công tuổi CSPA, ở đây:

Chia sẻ kinh nghiệm khi khiếu nại tuổi CSPA, và phỏng vấn của diện visa F4

12:23 am
December 18, 2016

hoangnhan1993

Member

posts 20

Dạ vâng cảm ơn anh nhiều ạ

4:58 pm
December 31, 2016

hoangnhan1993

Member

posts 20

Anh ơi em đã gửi khiếu nại và LSQ đã trả lời và kêu em lên đó kèm theo một số giấy tờ và đóng phí CSPA thì họ mới có thể tính tuổi cho em được ạ. Anh cho em hỏi là mình in mail của họ ra và cầm mail đó đến LSQ một mình hay đi cùng với người được bão lãnh chính là mẹ em ạ. Em cảm ơn anh !

5:05 pm
December 31, 2016

khahan

khahan
Admin

posts 11748

hoangnhan1993 said:

Anh ơi em đã gửi khiếu nại và LSQ đã trả lời và kêu em lên đó kèm theo một số giấy tờ và đóng phí CSPA thì họ mới có thể tính tuổi cho em được ạ. Anh cho em hỏi là mình in mail của họ ra và cầm mail đó đến LSQ một mình hay đi cùng với người được bảo lãnh chính là mẹ em ạ. Em cảm ơn anh!

Bạn theo hướng dẫn trên của LSQ, và cần thực hiện đúng theo yêu cầu của họ. Mẹ bạn là đương đơn chính của hồ sơ, nên phải đi cùng với bạn, đến LSQ để khiếu nại tuổi CSPA cho bạn.

1:10 pm
January 2, 2017

hoangnhan1993

Member

posts 20

Dạ ok anh em cảm ơn ạ. Ah ma còn cái ds260 mình điền như thế nào vậy anh khahan

8:10 pm
January 2, 2017

khahan

khahan
Admin

posts 11748

hoangnhan1993 said:

Dạ ok anh em cảm ơn ạ. Ah mà còn cái DS-260 mình điền như thế nào vậy anh khahan.

Bạn xem hướng dẫn ở đây:

Hướng dẫn cách điền đơn DS-260 trực tuyến

12:06 am
January 3, 2017

hoangnhan1993

Member

posts 20

Dạ em cảm ơn ạ !

8:32 pm
August 6, 2017

hoangnhan1993

Member

posts 20

Cảm ơn a khahan đã giúp đỡ em trong thời gian qua. 

Hiện tại gia đình em đã đinh cư sang mỹ, chỉ còn lại mỗi ba em bị trục trặc về giấy tờ nên không được cấp visa cùng lúc với ba mẹ con. Đến nay thì sở di trú đã gửi thư từ chối OF-194 đến địa chỉ nhà bên mỹ kêu bổ sung kết quả khám sức khỏe vì đã hết hạn, ba em bên Việt Nam thì chưa nhận được thư gì, vậy nên em có thể scan thư gốc OF-194 (màu xanh) và gửi về cho ba em bên Việt Nam để dùng vào cổng Lãnh Sự Quán bổ sung hồ sơ theo như thư từ chối yêu cầu được không ạ !

Cảm ơn anh !

9:00 pm
August 6, 2017

khahan

khahan
Admin

posts 11748

hoangnhan1993 said:

Cảm ơn a khahan đã giúp đỡ em trong thời gian qua. 

Hiện tại gia đình em đã định cư sang Mỹ, chỉ còn lại mỗi ba em bị trục trặc về giấy tờ nên không được cấp visa cùng lúc với ba mẹ con. Đến nay thì Sở Di trú đã gửi thư từ chối OF-194 đến địa chỉ nhà bên Mỹ kêu bổ sung kết quả khám sức khỏe vì đã hết hạn, Ba em bên Việt Nam thì chưa nhận được thư gì, vậy nên em có thể scan thư gốc OF-194 (màu xanh) và gửi về cho Ba em bên Việt Nam để dùng vào cổng Lãnh Sự Quán bổ sung hồ sơ theo như thư từ chối yêu cầu được không ạ!

Cảm ơn anh!

Bạn nên dùng máy in scan màu để gửi về cho Ba bạn, và trình với bảo vệ để xin vào cổng của Lãnh sự quán.

9:05 pm
August 6, 2017

hoangnhan1993

Member

posts 20

Cảm ơn anh !

9:10 am
August 12, 2017

hoangnhan1993

Member

posts 20

Hiện tại ba em đã khám sức khỏe và đang chờ có kết quả để bổ sung cho LSQ. Em có thấy tin diện F4 bị lùi tới 2 năm, vậy trong trường hợp của ba em thì có hy vọng được cấp visa không anh. Cả gia đình em phỏng vấn vào ngày 05/01/2017. Do LSQ cần phải xác nhận một số giấy tờ của ba em nên ba em ở lại và chờ đến giờ là 6 tháng thì nghe tin F4 bị lùi tới 2 năm, nên không biết có được gặp ba mình không hay là phải chờ tiếp :(. Cảm ơn anh nhé !

11:59 am
August 12, 2017

khahan

khahan
Admin

posts 11748

hoangnhan1993 said:

Hiện tại ba em đã khám sức khỏe và đang chờ có kết quả để bổ sung cho LSQ. Em có thấy tin diện F4 bị lùi tới 2 năm, vậy trong trường hợp của ba em thì có hy vọng được cấp visa không anh. Cả gia đình em phỏng vấn vào ngày 05/01/2017. Do LSQ cần phải xác nhận một số giấy tờ của ba em nên ba em ở lại và chờ đến giờ là 6 tháng thì nghe tin F4 bị lùi tới 2 năm, nên không biết có được gặp ba mình không hay là phải chờ tiếp:(. Cảm ơn anh nhé !

Bạn xem bài post chia sẻ của diễn đàn, ở đây:

Nguyên nhân vì sao diện F1 và F4 có ngày ưu tiên giảm?

No Tags

About the Việt Di Trú Forum

Forum Timezone: UTC 8

Most Users Ever Online: 403

Currently Online:
31 Guests

Currently Browsing this Topic:
1 Guest

Membership:

There are 7666 Members
There have been 276 Guests

There are 2 Admins
There are 5955 Moderators

Top Posters:

nhqvietnam – 102
porton – 101
kimha2311 – 81
Quynhdoan1180 – 77
pquynh92 – 73
pramy – 69

Recent New Members: Jamestiz, tiendoa1963, Khanh Ng, Williammon, CharlesImary, Le Anh Kiet, Kamagrduems, Travisjicle, Slotoman, tungphan13, Georgegreby, RobertOliynuk, TNekitbka, Donnagor, SANGDO, lichdo, HershelDuh, daobatam.vt, Lankdek, AngeloVal, Bryantmopay, cliggeltPoice, Walterplerm, Charlottezep, Semmionshof, smmus.es, Robertgeofe, thuy mimosa, bef, Pharmaciesmeany, Enlignevept, hieubao1998, WilliamGreda, tuansigma, ScottEncox, Veragrice, Kix, sergeyagrisy, haotran0201, alibaba80, AsaresSeer, SDaresSeer, KennethHoaby, AngelBom, Paydaycreap, RobertInofs, DennisGon, khanhlinhhh, PassBarneexia, MariaSheEf, Zacharyrog, Nicexedari, Hahatone_Rus, Rebeccacum, Instafollowfast.com, Thomashauby, Hoang Chinh, RandalDob, Michaelgrild, Autopositiv-roott