You must be logged in to post Login
Search Forums:

Minimum search word length is 4 characters – Maximum search word length is 84 characters
Wildcard Usage:
*  matches any number of characters    %  matches exactly one character

Hồ sơ F4-HCM2009773172

No Tags
UserPost

10:28 am
February 25, 2016

quynhnhu0806

Member

posts 16

Xin chào, đây là lần đầu tiên tôi tham gia diễn đàn, tôi có điều muốn hỏi, xin diễn đàn trả lời giúp.

Đây là hồ sơ mà bác của tôi làm cho gia đình tôi (ba tôi là em của bác).đã đợi được 12 năm, tôi muốn biết khi nào thì gia đình tôi có lịch phỏng vấn để đi định cư ( Đã có thư gửi về từ mỹ) 

Case number: HCM2009773172

Your priority date: 18Mar2004

PA name: CUNG VIET VU

cảm ơn admin!

10:52 am
February 25, 2016

khahan

khahan
Admin

posts 11748

quynhnhu0806 said:

Xin chào, đây là lần đầu tiên tôi tham gia diễn đàn, tôi có điều muốn hỏi, xin diễn đàn trả lời giúp.

Đây là hồ sơ mà bác của tôi làm cho gia đình tôi (ba tôi là em của bác). Đã đợi được 12 năm, tôi muốn biết khi nào thì gia đình tôi có lịch phỏng vấn để đi định cư (Đã có thư gửi về từ Mỹ).

Cảm ơn admin!

Chào quynhnhu0806,

Hồ sơ bạn đã hoàn tất complete, và nhận thông báo chính thức complete từ NVC xong chưa?

1:38 pm
February 25, 2016

quynhnhu0806

Member

posts 16

khahan said:

quynhnhu0806 said:

Đây là hồ sơ mà bác của tôi làm cho gia đình tôi (ba tôi là em của bác). Đã đợi được 12 năm, tôi muốn biết khi nào thì gia đình tôi có lịch phỏng vấn để đi định cư (Đã có thư gửi về từ Mỹ).

Cảm ơn admin!

Chào quynhnhu0806,

Hồ sơ bạn đã hoàn tất complete, và nhận thông báo chính thức complete từ NVC xong chưa?

Hiện tại gia đình vẫn đang chờ thông báo chính thức, gia đình em muốn biết thời gian cụ thể là mấy tháng để chuẩn bị cho xong, theo admin thì thời gian nhất định để có thông báo chính thức là khoảng bao lâu vậy ạ? cảm ơn admin!

3:49 pm
February 25, 2016

khahan

khahan
Admin

posts 11748

quynhnhu0806 said:

Hiện tại gia đình vẫn đang chờ thông báo chính thức, gia đình em muốn biết thời gian cụ thể là mấy tháng để chuẩn bị cho xong, theo admin thì thời gian nhất định để có thông báo chính thức là khoảng bao lâu vậy ạ? cảm ơn admin!

Khi nào hồ sơ bạn được mở, sau đó cần thực hiện đúng theo hướng dẫn, những gì mà NVC họ yêu cầu. Nếu nộp đầy đủ các giấy tờ cần thiết, thì NVC họ sẽ xem xét để hoàn tất complete hồ sơ là phải chờ khoảng từ 2 – 3 tháng.

4:11 pm
February 25, 2016

quynhnhu0806

Member

posts 16

Post edited 4:14 pm – February 25, 2016 by quynhnhu0806

hien tại bây giờ là hồ sơ chưa mở nên chưa có giấy thông báo gửi về phải không ạ?

NVC đã mở hồ sơ đến tháng mấy của năm nào rồi ạ? Khoảng bao lâu thì hồ sơ của em được mở?

4:14 pm
February 25, 2016

khahan

khahan
Admin

posts 11748

quynhnhu0806 said:

Hiện tại bây giờ là hồ sơ chưa mở nên chưa có giấy thông báo gửi về phải không ạ?

Đúng! khi nào hồ sơ bạn đến lượt được xem xét để mở, thì NVC họ sẽ thông báo qua địa chỉ email cho bạn.

4:15 pm
February 25, 2016

quynhnhu0806

Member

posts 16

Vậy NVC đã mở đến hồ sơ của năm nào tháng nào rồi ạ? Khoảng bao lâu thì hồ sơ của em được mở ạ?

4:22 pm
February 25, 2016

khahan

khahan
Admin

posts 11748

quynhnhu0806 said:

Vậy NVC đã mở đến hồ sơ của năm nào tháng nào rồi ạ? Khoảng bao lâu thì hồ sơ của em được mở ạ?

Hiện tại diện visa F4 đang xem xét đến trước ngày 01/07/2003, hồ sơ này có ngày ưu tiên 18/03/2004. Theo dự đoán phải còn chờ khoảng 8 tháng nữa mới đến lượt được xem xét giải quyết. Và cũng còn tùy thuộc vào diễn biến lịch visa hàng tháng tăng nhanh hay chậm nữa. Khi lịch vượt qua ngày đáo hạn ưu tiên NVC sẽ thông báo, và tiến hành mở hồ sơ cho gia đình bạn.

4:30 pm
February 25, 2016

quynhnhu0806

Member

posts 16

Là bây giờ gia đình em phải đợi thêm khoảng 8 tháng để chờ NVC mở hồ sơ gia đình em để xem xét chấp nhận, sau đó gi đình mới có giấy báo chính thức từ NVC là được định cư, và NVC Yêu cầu làm gì để hoàn tất giấy tờ, xong thì nhận lịch phỏng vấn, phỏng vấn xong là gia đình em mới được đi định cư phải không ạ? Tầm khoảng hết năm nay phải không ạ?

4:52 pm
February 25, 2016

khahan

khahan
Admin

posts 11748

quynhnhu0806 said:

Là bây giờ gia đình em phải đợi thêm khoảng 8 tháng để chờ NVC mở hồ sơ gia đình em để xem xét chấp nhận, sau đó gi đình mới có giấy báo chính thức từ NVC là được định cư, và NVC Yêu cầu làm gì để hoàn tất giấy tờ, xong thì nhận lịch phỏng vấn, phỏng vấn xong là gia đình em mới được đi định cư phải không ạ? Tầm khoảng hết năm nay phải không ạ?

Tôi tóm tắt như thế này để bạn hiểu rõ hơn về hồ sơ của mình.

1/. Phải chờ lịch visa vượt qua ngày đáo hạn ưu tiên của gia đình, thì hồ sơ mới đến lượt được xem xét để mở.

2/. Sau khi hồ sơ được mở phải đóng các khoản phí như lệ phí mở hồ sơ 120$/hồ sơ, lệ phí visa 325$/1 người. Thực hiện đầy đủ các giấy tờ nộp cho NVC để họ xem xét hoàn tất complete hồ sơ. Thời gian họ xem xét phải chờ khoảng từ 2 – 3 tháng sau mới có kết quả.

3/. Sau khi hồ sơ đã hoàn tất xong hết rồi, thì sẽ nhận được thông báo chính thức complete từ NVC.

4/. Xong việc hoàn tất thủ tục ở NVC, sau đó hồ sơ sẽ được chuyển về LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM, và phải chờ khoảng từ 3 – 4 tháng sau mới có thư mời phỏng vấn.

4:57 pm
February 25, 2016

quynhnhu0806

Member

posts 16

Vâng. Cảm ơn admin nhiều!

4:32 pm
June 21, 2016

quynhnhu0806

Member

posts 16

Em muốn hỏi ad là hồ sơ gia đình em đã có lịch khám sức khoẻ và phỏng vấn xin visa chưa ạ? Nếu chưa thì dự kiến bao lâu sẽ có ạ? Em cảm ơn

4:36 pm
June 21, 2016

khahan

khahan
Admin

posts 11748

quynhnhu0806 said:

Em muốn hỏi ad là hồ sơ gia đình em đã có lịch khám sức khoẻ và phỏng vấn xin visa chưa ạ? Nếu chưa thì dự kiến bao lâu sẽ có ạ? Em cảm ơn.

Hồ sơ đã nhận được thông báo mở, và hoàn tất complete tại NVC xong chưa?

10:02 am
June 22, 2016

quynhnhu0806

Member

posts 16

Đã nhận được rồi. Có giấy thông báo chờ lịch phỏng vấn đã qua hạn 60 ngày trong giấy nhưng vẫn chưa thấy thông báo. Ad có thể kt dùm em lịch phỏng vấn xin visa đã đi đến đâu và dự kiến khoảng bao lâu thì tới ngày thông báo ạ?

11:52 am
June 22, 2016

khahan

khahan
Admin

posts 11748

quynhnhu0806 said:

Đã nhận được rồi. Có giấy thông báo chờ lịch phỏng vấn đã qua hạn 60 ngày trong giấy nhưng vẫn chưa thấy thông báo. Ad có thể kiểm tra dùm em lịch phỏng vấn xin visa đã đi đến đâu và dự kiến khoảng bao lâu thì tới ngày thông báo ạ?

Tôi kiểm tra thì thấy hồ sơ bạn hiện tại vẫn còn ở NVC chưa chuyển về LSQ, nên chưa có ngày phỏng vấn.

7:15 pm
July 4, 2016

quynhnhu0806

Member

posts 16

Ad cho em hỏi hồ sơ gđ em đã được chuyển về LSQ chưa ạ?
Phải chời khoảng bao lâu để có ngày phỏng vấn hồ sơ gđ em ạ?
Em cảm ơn

10:07 pm
July 4, 2016

khahan

khahan
Admin

posts 11748

quynhnhu0806 said:

Ad cho em hỏi hồ sơ gia đình em đã được chuyển về LSQ chưa ạ?
Phải chờ khoảng bao lâu để có ngày phỏng vấn hồ sơ gia đình em ạ?
Em cảm ơn.

Hồ sơ bạn hiện tại vẫn còn ở Trung tâm Chiếu khán Quốc gia NVC.

Muốn nhận được thư mời phỏng vấn, thì hồ sơ của gia đình bạn phải thỏa các điều kiện sau:

Điều kiện để hồ sơ được xếp phỏng vấn

2:28 pm
September 5, 2016

quynhnhu0806

Member

posts 16

Chào admin. Admin có thể giúp em kiểm tra tình trạng hồ sơ của em đã đi được đến đâu không ạ?

4:46 pm
September 5, 2016

khahan

khahan
Admin

posts 11748

quynhnhu0806 said:

Chào admin. Admin có thể giúp em kiểm tra tình trạng hồ sơ của em đã đi được đến đâu không ạ?

Cũng vẫn những thông tin cũ, hồ sơ bạn hiện tại vẫn còn ở NVC.

11:35 am
February 10, 2017

quynhnhu0806

Member

posts 16

Ad có thể kiểm tra giúp em là hồ sơ của em đã đi đến đâu và khoảng bao lâu nữa dự kiến sẽ có lịch phỏng vấn vậy ạ? Em cảm ơn.

No Tags

About the Việt Di Trú Forum

Forum Timezone: UTC 8

Most Users Ever Online: 403

Currently Online: khahan
32 Guests

Currently Browsing this Topic:
1 Guest

Membership:

There are 7666 Members
There have been 276 Guests

There are 2 Admins
There are 4795 Moderators

Top Posters:

nhqvietnam – 102
porton – 101
kimha2311 – 81
Quynhdoan1180 – 77
pquynh92 – 73
pramy – 69

Recent New Members: yamithanh, StiveAmbut, MyDoors2018, betterlife, Cecilneode, CharlesHaire, otasvn@gmail.com, Sylviacot, PamelaErota, USI_ae, JoyceGelry, trinhson12, Jaimeidork, quangman089, MergadloP, khoa0211, Dusko guh, BettyErest, KarenimpuB, Vickisep, Joannforne, Paulinehix, duytran, dac phuc nguyen, CynthiaTat, BethanyMug, GuitarzanerWhosy, ngthaihien, thanhthuy02, HilaasuIaa, TRANVANPHUONG, Anh Anh, HUNGHA, phongluu, anhcsg, dongoca22019, Kathrynvedly, Barbaraabsot, Evelynoveks, NancyNet, Mylottohurl, Leonardken, SuperSlotsWewaw, JohnSumMaill, Blancabar, lethanhnam475, Huong Quang, AileenDip, Dorothyimput, BANANA, thechienpham, sophia.nguyen, Berniehardy, Lai Quyen, nguyendungseapool, MatthewRaw, NGUYEN HOANG SANG, hongcam, domovluxuryhotel, Hiep Ly