You must be logged in to post Login
Search Forums:

Minimum search word length is 4 characters – Maximum search word length is 84 characters
Wildcard Usage:
*  matches any number of characters    %  matches exactly one character

Hồ sơ F4-HCM2009737127

No Tags
UserPost

8:42 am
July 10, 2017

anhthuquach

Member

posts 23

Hi ngocducd,

Đây là email của mình, bạn có thể liên lạc qua email giúp mình nhé
quachkhaianhthu1212@gmail.com

1:01 pm
August 4, 2017

anhthuquach

Member

posts 23

Dạ admin khahan ơi,

Admin cho em hỏi, gia đình em vừa đi phỏng vấn về nhưng họ nói anh của em đã quá tuổi không được đi chung với gia đình nhưng em không hiểu là trong thư phỏng vấn vẫn có tên phỏng vấn luôn. Em không hiểu quy trình giải quyết hồ sơ là như thế nào ạ?

4:34 pm
August 4, 2017

khahan

khahan
Admin

posts 11748

anhthuquach said:

Dạ admin khahan ơi,

Admin cho em hỏi, gia đình em vừa đi phỏng vấn về nhưng họ nói anh của em đã quá tuổi không được đi chung với gia đình nhưng em không hiểu là trong thư phỏng vấn vẫn có tên phỏng vấn luôn. Em không hiểu quy trình giải quyết hồ sơ là như thế nào ạ?

Như tôi đã tư vấn ở bài post trên rồi, bây giờ thì nhắc lại lần nữa cho bạn biết đây.

1/. Người sinh ngày 03/04/1990, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 01/10/2016.

Trường hợp này đã quá tuổi CSPA không được xuất cảnh cùng gia đình. Hồ sơ gia đình bạn có tổng số 3 thành viên nằm trong độ tuổi CSPA, nhưng chỉ có 2 người là đủ tuổi thôi, còn lại 1 thì không.

Mặc dù có tên trong thư mời phỏng vấn, nhưng đến lúc đó Viên chức LSQ sẽ check kiểm tra lại toàn bộ những thành viên, nếu còn nằm trong độ tuổi CSPA, thì sẽ được họ xem xét giải quyết cho đi, còn nếu đã quá tuổi thì sẽ bỏ qua, không được xuất cảnh cùng gia đình, đó là chuyện đương nhiên, nếu như đã đóng tiền lệ phí visa $325 rồi, thì cũng sẽ không được hoàn trả lại.

No Tags

About the Việt Di Trú Forum

Forum Timezone: UTC 8

Most Users Ever Online: 403

Currently Online:
23 Guests

Currently Browsing this Topic:
1 Guest

Membership:

There are 7666 Members
There have been 276 Guests

There are 2 Admins
There are 6065 Moderators

Top Posters:

nhqvietnam – 102
porton – 101
kimha2311 – 81
Quynhdoan1180 – 77
pquynh92 – 73
pramy – 69

Recent New Members: Khanh Ng, Williammon, CharlesImary, Le Anh Kiet, Kamagrduems, Travisjicle, Slotoman, tungphan13, Georgegreby, RobertOliynuk, TNekitbka, Donnagor, SANGDO, lichdo, HershelDuh, daobatam.vt, Lankdek, AngeloVal, Bryantmopay, cliggeltPoice, Walterplerm, Charlottezep, Semmionshof, smmus.es, Robertgeofe, thuy mimosa, bef, Pharmaciesmeany, Enlignevept, hieubao1998, WilliamGreda, tuansigma, ScottEncox, Veragrice, Kix, sergeyagrisy, haotran0201, alibaba80, AsaresSeer, SDaresSeer, KennethHoaby, AngelBom, Paydaycreap, RobertInofs, DennisGon, khanhlinhhh, PassBarneexia, MariaSheEf, Zacharyrog, Nicexedari, Hahatone_Rus, Rebeccacum, Instafollowfast.com, Thomashauby, Hoang Chinh, RandalDob, Michaelgrild, Autopositiv-roott, Arthursag, RamonFoole