You must be logged in to post Login
Search Forums:

Minimum search word length is 4 characters – Maximum search word length is 84 characters
Wildcard Usage:
*  matches any number of characters    %  matches exactly one character

Hồ sơ F4-HCM2009843127*

No Tags
UserPost

11:56 am
May 29, 2017

duythanh

Member

posts 40

Xin chào Admin                                                                                                                                                                                                               Hôm qua người nhà mình điền đơn DS260 rồi,sau đó thì mình mới mở ra xem,thì thấy tên của 1 người thiếu chử lót,như vậy nè:Nguyễn Bá Duy Thanh,nhưng họ điền là Nguyễn Duy Thanh thôi,thiếu chử Bá.vậy mình cần gửi email cho NVC xin điều chỉnh liền hay lúc nào mới được xin điều chỉnh vậy?xin cảm ơn Admin rất nhiều.

3:17 pm
May 29, 2017

khahan

khahan
Admin

posts 11748

duythanh said:

Xin chào Admin,                                                                                                                                                 Hôm qua người nhà mình điền đơn DS-260 rồi, sau đó thì mình mới mở ra xem, thì thấy tên của 1 người thiếu chữ lót, như vậy nè: Nguyễn Bá Duy Thanh, nhưng họ điền là Nguyễn Duy Thanh thôi, thiếu chữ Bá. Vậy mình cần gửi email cho NVC xin điều chỉnh liền hay lúc nào mới được xin điều chỉnh vậy? Xin cảm ơn Admin rất nhiều.

Bạn lấy mẫu thư gửi email cho NVC, để xin điều chỉnh lại cho đúng.

Mẫu thư xin điều chỉnh họ tên bị NVC ghi sai

3:38 pm
May 29, 2017

duythanh

Member

posts 40

xin chào Admin!                                                                                                                                                                                                          hiện giờ mình cũng chưa báo với người nhà bên mỹ nữa,vì mình có nghe nói khi muốn thay đổi gì thì lúc phỏng vấn mình xin người phỏng vấn thay đổi dùm mình luôn.nhưng mình sợ không biết được không,và nếu bây giờ mình làm đơn xin đính chính liền thì hồ sơ có bị chậm lai không vậy?xin Admin tư vấn cách nào tốt nhất dùm mình nhé ,để mình biết mà làm sớm.xin cảm ơn Admin rất nhiều.

3:49 pm
May 29, 2017

duythanh

Member

posts 40

xin chào Admin!                                                                                                                                                                                                     mình vừa mở trang hướng dẩn của diển đàn thì thấy ghi là đơn điều chỉnh họ và tên do NVC ghi sai,nhưng việc nầy là do người điền đơn ghi sai chứ không phải do NVC,vậy có phải dùng chung mẩu đơn luôn không?xin cảm ơn.

4:12 pm
May 29, 2017

khahan

khahan
Admin

posts 11748

duythanh said:

Xin chào Admin!                                                                                                                                                 Mình vừa mở trang hướng dẫn của diễn đàn thì thấy ghi là đơn điều chỉnh họ và tên do NVC ghi sai, nhưng việc nầy là do người điền đơn ghi sai chứ không phải do NVC, vậy có phải dùng chung mẫu đơn luôn không? Xin cảm ơn.

Bạn cần phải xác định lại cho rõ, tên họ là do bạn điền đơn Form DS-260 bấm Submit gửi đi cho NVC bị sai, hay là do NVC gửi thông báo cho bạn bị sai, 2 vấn đề này hoàn toàn khác biệt nhau.

5:56 pm
May 29, 2017

duythanh

Member

posts 40

xin chào và cảm ơn Admin.                                                                                                                                                                                                  mình xem trong đơn ds260 thì phần điền tên người nhà mình điền là nguyễn  duy thanh,nhưng không biết lúc họ mở trang web ra là đã có sẳn như thế hay lúc điền người nhà mình điền thiếu,vì hôm trước mình có mở phần tên của mình ra thì thấy chỉ có họ và tên thôi,chử lót thì không có,mình sợ là khi người nhà mình mở ra phần tên của duy thanh thì người nhà mình nghĩ là đủ rồi nên không để ý mà cứ điền như vậy luôn.

9:29 pm
May 29, 2017

khahan

khahan
Admin

posts 11748

duythanh said:

Xin chào và cảm ơn Admin.                                                                                                                                 Mình xem trong đơn DS-260 thì phần điền tên người nhà mình điền là Nguyễn Duy Thanh, nhưng không biết lúc họ mở trang web ra là đã có sẳn như thế hay lúc điền người nhà mình điền thiếu,  vì hôm trước mình có mở phần tên của mình ra thì thấy chỉ có họ và tên thôi, chữ lót thì không có, mình sợ là khi người nhà mình mở ra phần tên của Duy Thanh thì người nhà mình nghĩ là đủ rồi nên không để ý mà cứ điền như vậy luôn.

Đơn Form DS-260 một khi đã bấm Submit gửi đi rồi, thì không thể chỉnh sửa bất cứ một thông tin nào được cả. Mà phải chờ cho đến khi gia đình bạn được gọi phỏng vấn thì in trang xác nhận mang theo báo với Viên chức LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM xin họ chỉnh sửa lại thông tin lại cho đúng.

4:53 pm
May 31, 2017

duythanh

Member

posts 40

xin cảm ơn Admin!                                                                                                                                                                                                       Giờ mình đã điền xong DS260 rồi .vậy mình chờ NVC thông báo tiếp để điền đơn I-864 hay mình tự vào chổ điền đơn rồi điền luôn?vì người nhà mình nhờ bạn làm dùm nên họ nói khi nào cần gì thì nói họ sẽ làm dùm cho.

7:40 pm
May 31, 2017

khahan

khahan
Admin

posts 11748

duythanh said:

Xin cảm ơn Admin!                                                                                                                                             Giờ mình đã điền xong DS-260 rồi. Vậy mình chờ NVC thông báo tiếp để điền đơn I-864 hay mình tự vào chỗ điền đơn rồi điền luôn? vì người nhà mình nhờ bạn làm dùm nên họ nói khi nào cần gì thì nói họ sẽ làm dùm cho.

Đơn Form I-864 bảo trợ tài chánh là do người bảo lãnh điền, chứ không phải người được bảo lãnh điền đâu nghe bạn.

9:44 am
June 1, 2017

duythanh

Member

posts 40

xin chào Admin!                                                                                                                                                                                                      Mình muốn hỏi là sau khi điến đơn DS260 xong thì mình đợi NVC thông báo mới điền tiếp I-864 hay mình có thể mở đơn I-864 ra điền luôn để mình biết mà thông báo cho người nhà mình làm.xin cảm ơn Admin.

10:05 am
June 1, 2017

khahan

khahan
Admin

posts 11748

duythanh said:

Xin chào Admin!                                                                                                                                                 Mình muốn hỏi là sau khi điền đơn DS-260 xong thì mình đợi NVC thông báo mới điền tiếp I-864 hay mình có thể mở đơn I-864 ra điền luôn để mình biết mà thông báo cho người nhà mình làm. Xin cảm ơn Admin.

Nếu đã điền xong Form DS-260, thì phải điền tiếp bộ bảo trợ tài chánh Form I-864, không phải chờ thông báo từ NVC.

Sau đó người bảo lãnh, cũng như người được bảo lãnh nộp toàn bộ các giấy tờ cần thiết cho NVC, để họ xem xét hoàn tất complete hồ sơ.

2:56 pm
June 3, 2017

duythanh

Member

posts 40

xin chào Admin!                                                                                                                                                                                  nhà minh vừa điền xong I-864 rồi.giờ mình nộp liền toàn bộ giấy tờ luôn phải không?và nộp online hay bằng văn bản vậy?xin cảm ơn !                                                                                                                                           

5:07 pm
June 3, 2017

khahan

khahan
Admin

posts 11748

duythanh said:

Xin chào Admin!                                                                                                                                                 Nhà mình vừa điền xong I-864 rồi. Giờ mình nộp liền toàn bộ giấy tờ luôn phải không? và nộp online hay bằng văn bản vậy? Xin cảm ơn!                                                                                                                                           

Người bảo lãnh + Người được bảo lãnh nên gom chung lại, để gửi một lượt cho NVC.

Xem hướng dẫn ở đây:

Hướng dẫn cách sắp xếp giấy tờ nộp NVC

12:05 pm
June 4, 2017

duythanh

Member

posts 40

xin chào Admin,                                                                                                                                                                                    mình có việc này muốn hỏi ,là khi mình xuất cảnh nếu mình không bán nhà thì sau này trở về có bán được không,và có bị gì nếu không bán hay không?xin cảm ơn Admin.

2:05 pm
June 4, 2017

khahan

khahan
Admin

posts 11748

duythanh said:

Xin chào Admin,                                                                                                                                                 Mình có việc này muốn hỏi, là khi mình xuất cảnh nếu mình không bán nhà thì sau này trở về có bán được không, và có bị gì nếu không bán hay không? Xin cảm ơn Admin.

Việc bán hay không là do sắp xếp của gia đình bạn, nếu không bán kịp trước khi xuất cảnh định cư, thì có thể ủy quyền lại cho người thân quản lý.

9:11 am
June 6, 2017

duythanh

Member

posts 40

xin cảm ơn Admin.

4:11 pm
June 13, 2017

duythanh

Member

posts 40

xin chào Admin!                                                                                                                                                                                                       xin cho hỏi là đơn I864a khi nào mới phải điền,hay bắt buộc mọi hồ sơ phải điền vậy?xin cảm ơn.

4:53 pm
June 13, 2017

khahan

khahan
Admin

posts 11748

duythanh said:

Xin chào Admin!                                                                                                                                             Xin cho hỏi là đơn I-864A khi nào mới phải điền, hay bắt buộc mọi hồ sơ phải điền vậy? Xin cảm ơn.

Hồ sơ nào người bảo lãnh không đủ để Bảo trợ tài chánh, thì phải tìm người đồng bảo trợ, và phải điền đơn Form I-864A gửi cho NVC khi hồ sơ được mở, để họ xem xét hoàn tất complete hồ sơ.

5:50 pm
June 18, 2017

duythanh

Member

posts 40

xin chào Admin.                                                                                                                                                                                               hôm  trước người nhà mình điền DS260 xong thì mình tìm xem được và đã in lại ,nhưng còn đơn I864 sao mình tìm để in lại nhưng không thấy,xin Admin chỉ dùm phải tìm chổ nào và làm thế nào ,để mình tìm và in sẳn ra luôn.xin cảm ơn rất nhiều.

9:08 pm
June 18, 2017

khahan

khahan
Admin

posts 11748

duythanh said:

Xin chào Admin.                                                                                                                                                 Hôm  trước người nhà mình điền DS-260 xong thì mình tìm xem được và đã in lại, nhưng còn đơn I-864 sao mình tìm để in lại nhưng không thấy, xin Admin chỉ dùm phải tìm chỗ nào và làm thế nào, để mình tìm và in sẵn ra luôn.

Xin cảm ơn rất nhiều.

Đơn Form bảo trợ tài chánh I-864 là do người bảo lãnh điền phải làm thành 2 bộ gốc: 1 để gửi cho NVC xem xét hoàn tất complete hồ sơ, còn 1 gửi về cho gia đình bạn mang đi theo trong ngày phỏng vấn phải có chữ ký sống của người bảo trợ tài chánh, thì mới có giá trị. Bạn là người được bảo lãnh, thì làm gì có Form I-864 mà in ra được chứ?

No Tags

About the Việt Di Trú Forum

Forum Timezone: UTC 8

Most Users Ever Online: 403

Currently Online:
22 Guests

Currently Browsing this Topic:
1 Guest

Membership:

There are 7666 Members
There have been 276 Guests

There are 2 Admins
There are 4752 Moderators

Top Posters:

nhqvietnam – 102
porton – 101
kimha2311 – 81
Quynhdoan1180 – 77
pquynh92 – 73
pramy – 69

Recent New Members: SuperSlotsWewaw, JohnSumMaill, Blancabar, lethanhnam475, Huong Quang, AileenDip, Dorothyimput, BANANA, thechienpham, sophia.nguyen, Berniehardy, Lai Quyen, nguyendungseapool, MatthewRaw, NGUYEN HOANG SANG, hongcam, domovluxuryhotel, Hiep Ly, AlinaWewaw, haikhoanguyen, piterres, JamesJem, Tran Trung Dung, NancyWharf, BURGERhem, DAVIDcaumb, Billiepeefe, trankhoi, Tony Nguyen, MaiKhanhLy, tanpham2104, Phan Man Gia, Francisnar, lenhan, RJMilan, HowardnoT, conlansonvietnhat, vuongho, kuben, HoangPhuoc, Bobbyhubre, BruceSlady, DerekInfum, mtnt2019, thaothao, Gam Nguyen, thanhmai2501, duythucnguyen, dannyhoang9, maile1979, Olymptrade.broker, Davidcok, Kevinkib, homyhanh, milou, Danielsak, tienduc, Mariomow, maile1111, Matthewcycle