Current User: Guest Login Members
Search Forums:

Minimum search word length is 4 characters – Maximum search word length is 84 characters
Wildcard Usage:
*  matches any number of characters    %  matches exactly one character

No Tags
UserPost

12:16 am
July 2, 2017

leivy159

posts 2

Xin chào admin!
Hồ sơ của em
Case number:HCM2010668042
Priority date: 02/03/2006

Cho em hỏi khi nào thì mở hồ sơ? Theo em thấy thường thì hồ sơ giấy tờ được gửi khoảng 1 năm trước ngày phỏng vấn, em theo dõi trên lịch cấp visa thì còn chưa đến 1 năm nhưng hiện gia đình em vẫn chưa nhận được thông báo nào, vậy có khả năng thất lạc hay thiếu sót hồ sơ gì không ạ?

Em cảm ơn!

10:14 am
July 2, 2017

khahan

khahan
Admin

posts 11748

leivy159 said:

Xin chào admin!
Hồ sơ của em.
Case  Number: HCM2010668042
Priority Date: 02/03/2006.

Cho em hỏi khi nào thì mở hồ sơ? Theo em thấy thường thì hồ sơ giấy tờ được gửi khoảng 1 năm trước ngày phỏng vấn, em theo dõi trên lịch cấp visa thì còn chưa đến 1 năm nhưng hiện gia đình em vẫn chưa nhận được thông báo nào, vậy có khả năng thất lạc hay thiếu sót hồ sơ gì không ạ?

Em cảm ơn!

Chào leivy159,

Hồ sơ bạn hiện tại vẫn còn ở Trung tâm Chiếu khán Quốc gia NVC.

Hiện nay diện visa F3 đang xem xét đến trước ngày 08/07/2005, và mở hồ sơ đến trước ngày 01/12/2005, hồ sơ này có ngày ưu tiên 02/03/2006 chưa đến lượt đáo hạn visa. Tuy nhiên còn tùy thuộc vào diễn biến lịch visa hàng tháng tăng nhanh hay chậm nữa. Khi lịch vượt qua ngày đáo hạn ưu tiên NVC sẽ thông báo, và tiến hành mở hồ sơ cho gia đình bạn, nên phải chờ thêm thời gian nữa. Hồ sơ bạn vẫn tiến triển bình thường không vấn đề gì cả, chỉ vì chưa tới lượt thôi. Thường thì hồ sơ sẽ được mở trước 6 tháng, chứ không phải là 1 năm như thông tin trên của bạn là không đúng.

7:45 pm
July 15, 2017

leivy159

posts 2

Em cảm ơn admin ạ!

No Tags
Reply to Post

Reply to Topic:
Hồ sơ F3-HCM2010668042

Guest Name (Required):

Guest Email (Required):

NOTE: New Posts are subject to administrator approval before being displayed

Smileys
Confused Cool Cry Embarassed Frown Kiss Laugh Smile Surprised Wink Yell
Post New Reply

Guest URL (required)

Math Required!
What is the sum of:
11 + 3

About the Việt Di Trú Forum

Forum Timezone: UTC 8

Most Users Ever Online: 403

Currently Online:
16 Guests

Currently Browsing this Topic:
1 Guest

Membership:

There are 7666 Members
There have been 276 Guests

There are 2 Admins
There are 4582 Moderators

Top Posters:

nhqvietnam – 102
porton – 101
kimha2311 – 81
Quynhdoan1180 – 77
pquynh92 – 73
pramy – 69

Recent New Members: JohnSumMaill, Blancabar, lethanhnam475, Huong Quang, AileenDip, Dorothyimput, BANANA, thechienpham, sophia.nguyen, Berniehardy, Lai Quyen, nguyendungseapool, MatthewRaw, NGUYEN HOANG SANG, hongcam, domovluxuryhotel, Hiep Ly, AlinaWewaw, haikhoanguyen, piterres, JamesJem, Tran Trung Dung, NancyWharf, BURGERhem, DAVIDcaumb, Billiepeefe, trankhoi, Tony Nguyen, MaiKhanhLy, tanpham2104, Phan Man Gia, Francisnar, lenhan, RJMilan, HowardnoT, conlansonvietnhat, vuongho, kuben, HoangPhuoc, Bobbyhubre, BruceSlady, DerekInfum, mtnt2019, thaothao, Gam Nguyen, thanhmai2501, duythucnguyen, dannyhoang9, maile1979, Olymptrade.broker, Davidcok, Kevinkib, homyhanh, milou, Danielsak, tienduc, Mariomow, maile1111, Matthewcycle, sonthanh69@gmail.com