Current User: Guest Login Members
Search Forums:

Minimum search word length is 4 characters – Maximum search word length is 84 characters
Wildcard Usage:
*  matches any number of characters    %  matches exactly one character

No Tags
UserPost

2:03 am
January 8, 2016

phuochuynh158

Member

posts 13

Chào ad và mọi người. Hiện tại hồ sơ nhà mình đã nộp qua NVC và chưa thấy thư trả lời

kiểm tra hồ sơ thì mình thấy vậy. Cho mình hỏi phải làm gì tiếp theo ạ 

Summary Information

The next step in the immigration process is for the applicant to complete form DS-261, Online Choice of Address and Agent. The DS-261 tells the National Visa Center how to contact the applicant during the course of the immigrant visa application process. The applicant may use this form to request that all correspondence concerning the visa application be sent to him/her. The form may also be used to choose an agent to receive correspondence concerning the visa application.

If the applicant chooses an agent, the agent can be the petitioner, a relative, a friend, or a charitable organization, such as a church or other immigrant assistance organization. As mail delivery is often unreliable in many parts of the world, we strongly encourage the appointment of an agent who has an address in the United States.

NVC

10:17 am
January 8, 2016

khahan

khahan
Admin

posts 11748

phuochuynh158 said:

Chào ad và mọi người. Hiện tại hồ sơ nhà mình đã nộp qua NVC và chưa thấy thư trả lời.

Kiểm tra hồ sơ thì mình thấy vậy. Cho mình hỏi phải làm gì tiếp theo ạ.

Summary Information

The next step in the immigration process is for the applicant to complete form DS-261, Online Choice of Address and Agent. The DS-261 tells the National Visa Center how to contact the applicant during the course of the immigrant visa application process. The applicant may use this form to request that all correspondence concerning the visa application be sent to him/her. The form may also be used to choose an agent to receive correspondence concerning the visa application.

If the applicant chooses an agent, the agent can be the petitioner, a relative, a friend, or a charitable organization, such as a church or other immigrant assistance organization. As mail delivery is often unreliable in many parts of the world, we strongly encourage the appointment of an agent who has an address in the United States.

NVC

Chào phuochuynh158,

Bước tiếp theo của hồ sơ gia đình bạn là, người bảo lãnh phải điền điện tử Form DS-261 trực tuyến online để gửi cho NVC.

Bạn xem hướng dẫn ở đây:

Hướng dẫn cách điền đơn DS-261 trực tuyến

Và ở đây:

Chuẩn bị giấy tờ khi hồ sơ được mở tại NVC

11:47 pm
February 3, 2016

phuochuynh158

Member

posts 13

Dạ ad cho mình hỏi, nhà mình đã diền DS-261, trong bài post ở trên mình có tên trong danh sách, nhưng giờ không có nữa, hiện mình đã quá 21t, sau này mình khiếu nại tuổi CSPA có thành công không ạ ? có khiếu nại được chắc chắn 100% không ạ, nếu tính tuổi CSPA thì mình vẫn còn dư 5 năm nữa. Cảm ơn ad nhiều ạ 

11:09 am
February 4, 2016

khahan

khahan
Admin

posts 11748

phuochuynh158 said:

Dạ ad cho mình hỏi, nhà mình đã diền DS-261, trong bài post ở trên mình có tên trong danh sách, nhưng giờ không có nữa, hiện mình đã quá 21t, sau này mình khiếu nại tuổi CSPA có thành công không ạ? Có khiếu nại được chắc chắn 100% không ạ, nếu tính tuổi CSPA thì mình vẫn còn dư 5 năm nữa. Cảm ơn ad nhiều ạ. 

Muốn tính chính xác tuổi CSPA thì.

Bạn cần cung cấp thông tin hồ sơ của mình.

1/. Ngày ưu tiên Priority Date.

2/. Ngày chấp thuận Approval Date.

3/. Ngày, tháng, năm sinh, của bạn.

Nếu còn đủ tuổi CSPA, tôi sẽ hướng dẫn cho bạn cách khiếu nại tuổi CSPA của mình.

12:03 am
February 8, 2016

phuochuynh158

Member

posts 13

Ngày ưu tiên: 23/12/2004

Ngày chấp thuận hồ sơ: 13/4/2010

Ngày sinh của mình: 15/8/1994

Ngày sinh của anh nhì mình: 27/12/1990

Ngày sinh của anh ba mình: 16/7/1992

Mình cảm ơn ad nhiều ạ 

12:14 am
February 8, 2016

phuochuynh158

Member

posts 13

khahan said:

phuochuynh158 said:

Dạ ad cho mình hỏi, nhà mình đã diền DS-261, trong bài post ở trên mình có tên trong danh sách, nhưng giờ không có nữa, hiện mình đã quá 21t, sau này mình khiếu nại tuổi CSPA có thành công không ạ? Có khiếu nại được chắc chắn 100% không ạ, nếu tính tuổi CSPA thì mình vẫn còn dư 5 năm nữa. Cảm ơn ad nhiều ạ. 

Muốn tính chính xác tuổi CSPA thì.

Bạn cần cung cấp thông tin hồ sơ của mình.

1/. Ngày ưu tiên Priority Date.

2/. Ngày chấp thuận Approval Date.

3/. Ngày, tháng, năm sinh, của bạn.

Nếu còn đủ tuổi CSPA, tôi sẽ hướng dẫn cho bạn cách khiếu nại tuổi CSPA của mình.

Mình cảm ơn ad nhiều ạ 

2:25 pm
February 8, 2016

khahan

khahan
Admin

posts 11748

phuochuynh158 said:

Mình cảm ơn ad nhiều ạ.

Theo những thông tin mà bạn cung cấp ở trên.

Dựa vào bảng tính tuổi CSPA có kết quả sau:

Cả 3 anh em bạn đều đủ tuổi CSPA được xuất cảnh cùng gia đình, nhưng tuổi thực hiện tại đều đã trên 21 tuổi, vì thế cho nên sắp tới gia đình bạn cần phải tiến hành khiếu nại tuổi CSPA.

Có 2 cách khiếu nại tuổi CSPA.

1/. Khiếu nại tuổi CSPA tại NVC: Khi hồ sơ còn ở NVC chờ xem xét để hoàn tất.

Hướng dẫn cách khiếu nại tuổi CSPA tại NVC

2/. Khiếu nại tuổi CSPA ở LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM: Khi hồ sơ đã hoàn tất complete tại NVC, khiếu nại 15 ngày trước khi PV.

Hướng dẫn cách khiếu nại tuổi CSPA ở LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM

Tôi tư vấn hướng dẫn cho bạn 2 cách khiếu nại tuổi CSPA ở trên, tùy sự lựa chọn và quyết định là ở gia đình bạn.

1:40 am
February 9, 2016

phuochuynh158

Member

posts 13

khahan said:

phuochuynh158 said:

Mình cảm ơn ad nhiều ạ.

Theo những thông tin mà bạn cung cấp ở trên.

Dựa vào bảng tính tuổi CSPA có kết quả sau:

Cả 3 anh em bạn đều đủ tuổi CSPA được xuất cảnh cùng gia đình, nhưng tuổi thực hiện tại đều đã trên 21 tuổi, vì thế cho nên sắp tới gia đình bạn cần phải tiến hành khiếu nại tuổi CSPA.

Có 2 cách khiếu nại tuổi CSPA.

1/. Khiếu nại tuổi CSPA tại NVC: Khi hồ sơ còn ở NVC chờ xem xét để hoàn tất.

Hướng dẫn cách khiếu nại tuổi CSPA tại NVC

2/. Khiếu nại tuổi CSPA ở LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM: Khi hồ sơ đã hoàn tất complete tại NVC, khiếu nại 15 ngày trước khi PV.

Hướng dẫn cách khiếu nại tuổi CSPA ở LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM

Tôi tư vấn hướng dẫn cho bạn 2 cách khiếu nại tuổi CSPA ở trên, tùy sự lựa chọn và quyết định là ở gia đình bạn.

Dạ ad cho mình hỏi, mình nghe nói khiếu nại tuổi CSPA ở LSQ Hoa Kỳ thì hồ sơ bị chậm trễ lại hơn nữa, vậy chậm lại hơn khoảng bao nhiêu ạ ? và khiếu nại tại TP.HCM thì có chắc chắn thành công không ạ ? mình cảm ơn ad nhiều

3:24 pm
February 9, 2016

khahan

khahan
Admin

posts 11748

phuochuynh158 said:

Dạ ad cho mình hỏi, mình nghe nói khiếu nại tuổi CSPA ở LSQ Hoa Kỳ thì hồ sơ bị chậm trễ lại hơn nữa, vậy chậm lại hơn khoảng bao nhiêu ạ? Và khiếu nại tại TP.HCM thì có chắc chắn thành công không ạ? Mình cảm ơn ad nhiều.

Không đúng, nếu khiếu nại tuổi CSPA ở NVC thì mới làm chậm tiến trình hoàn tất complete hồ sơ, vì họ phải có thời gian xem xét khoảng 2 – 3 tháng sau mới có kết quả.

Còn khiếu nại ở LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM trước 15 ngày khi phỏng vấn thì sẽ nhanh hơn, còn thành công hay không thì còn phải tùy thuộc vào việc xem xét tuổi CSPA ở nơi này. Vì mỗi trường hợp của từng hồ sơ khác nhau, nên không thể trả lời chính xác là chắc chắn cho bạn được.

12:04 pm
February 20, 2016

phuochuynh158

Member

posts 13

Dạ ad cho em hỏi hồ sơ nhà em như thế này thì còn thiếu gì nữa không ạ ?

5:27 pm
February 20, 2016

khahan

khahan
Admin

posts 11748

phuochuynh158 said:

Nếu thiếu thì NVC sẽ báo checklist, còn đầy đủ thì họ sẽ gửi thông báo hoàn tất complete hồ sơ.

10:11 pm
February 25, 2016

phuochuynh158

Member

posts 13

khahan said:

phuochuynh158 said:

Nếu thiếu thì NVC sẽ báo checklist, còn đầy đủ thì họ sẽ gửi thông báo hoàn tất complete hồ sơ.

Hiện tại hồ sơ nhà mình đã bị checklist, cho em hỏi bị cheklist có ảnh hưởng gì đến tiến trình không ạ 

11:07 pm
February 25, 2016

khahan

khahan
Admin

posts 11748

phuochuynh158 said:

Hiện tại hồ sơ nhà mình đã bị checklist, cho em hỏi bị cheklist có ảnh hưởng gì đến tiến trình không ạ.

Nếu hồ sơ bạn bị checklist thì cần phải bổ sung ngay theo yêu cầu của NVC, để họ còn có thời gian xem xét giải quyết hoàn tất complete hồ sơ, hẵn nhiên là phải làm chậm tiến trình của hồ sơ rồi.

11:46 am
March 1, 2016

phuochuynh158

Member

posts 13

Thư phỏng vấn gửi về người đại diện là chú mình ở bên Mỹ được không ad ? vậy có lâu hơn hay sao không ạ 

11:54 am
March 1, 2016

khahan

khahan
Admin

posts 11748

phuochuynh158 said:

Thư phỏng vấn gửi về người đại diện là chú mình ở bên Mỹ được không ad? vậy có lâu hơn hay sao không ạ. 

Có những trường hợp thư mời phỏng vấn sẽ được gửi cho người bảo lãnh, và luôn cả người được bảo lãnh. Tùy sự sắp xếp làm việc của NVC, và LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM.

10:09 pm
April 26, 2016

phuochuynh158

Member

posts 13

cho em hỏi đây có phải là thư báo complete không ạ ? 

10:56 am
April 27, 2016

khahan

khahan
Admin

posts 11748

@phuochuynh158,

Bạn copy nội dung trên vào file word xong đưa vào diễn đàn, để tôi xem email trên NVC thông báo  gì?

9:33 pm
April 28, 2016

phuochuynh158

Member

posts 13

Sao em không đưa file word lên diễn đàn được ạ ? Mà hình ảnh ở trên em đăng là nội dung toàn bộ file word rồi ạ 

10:07 pm
April 28, 2016

khahan

khahan
Admin

posts 11748

phuochuynh158 said:

Sao em không đưa file word lên diễn đàn được ạ? Mà hình ảnh ở trên em đăng là nội dung toàn bộ file word rồi ạ. 

Đây là nội dung email trên NVC gửi cho bạn, chép bằng file word.

29 MAR 16

Dear Sir/Madam,

The National Visa Center (NVC) received all the requested documentation for this immigrant visa

case. The applicant is now in the queue awaiting an interview appointment overseas, where a

consular officer will adjudicate the applicant’s visa application.

NVC schedules appointments one month in advance. The U.S.Embassy or Consulate General

tells us what dates they are holding interviews, and NVC fills these appointments in a first*in, first-

out manner. Most appointments are set within 60 days of NVC receipt of all requested

documentation. However, we cannot predict when an interview appointment will be available.

When we are able to schedule an appointment, we will notify the applicant, petitioner and attorney

(if applicable). The applicant can prepare now by reading about the embassy’s interview

requirements online at http://nvc.state.gov/interview. Thank you for your patience.

The embassy may require additional documents at the interview. In particular, if the following

three items are all true, the applicant must bring a new police certificate to the visa interview:

than one year ago; and

He or she is more than 16 years old;

The police certificate submitted to NVC was obtained more

He or she still lives in the country that issued the certificate.

The applicant should not make any travel arrangements, sell property, or give up employment until

the embassy has issued a visa.

Sincerely,

Director

National Visa Center

* Nhưng email trên của bạn còn thiếu các thông tin sau:

Case Number:

Beneficiary's Name:

Preference Category:

Priority Date:

Cần phải có đầy đủ, thì BĐH mới có thể tư vấn chính xác được.

10:46 am
April 30, 2016

phuochuynh158

Member

posts 13

Dạ đây ạ, em cảm ơn ad nhiều ạ.

Case Number:                         HCM2010596079

Beneficiary's Name:                MAN TAN HUYNH

Preference Category:              F3

Priority Date:                          23-DEC-04

No Tags
Reply to Post

Reply to Topic:
Hồ sơ F3-HCM2010596079

Guest Name (Required):

Guest Email (Required):

NOTE: New Posts are subject to administrator approval before being displayed

Smileys
Confused Cool Cry Embarassed Frown Kiss Laugh Smile Surprised Wink Yell
Post New Reply

Guest URL (required)

Math Required!
What is the sum of:
1 + 5

About the Việt Di Trú Forum

Forum Timezone: UTC 8

Most Users Ever Online: 403

Currently Online:
26 Guests

Currently Browsing this Topic:
1 Guest

Membership:

There are 7666 Members
There have been 276 Guests

There are 2 Admins
There are 4776 Moderators

Top Posters:

nhqvietnam – 102
porton – 101
kimha2311 – 81
Quynhdoan1180 – 77
pquynh92 – 73
pramy – 69

Recent New Members: deutschland, yamithanh, StiveAmbut, MyDoors2018, betterlife, Cecilneode, CharlesHaire, otasvn@gmail.com, Sylviacot, PamelaErota, USI_ae, JoyceGelry, trinhson12, Jaimeidork, quangman089, MergadloP, khoa0211, Dusko guh, BettyErest, KarenimpuB, Vickisep, Joannforne, Paulinehix, duytran, dac phuc nguyen, CynthiaTat, BethanyMug, GuitarzanerWhosy, ngthaihien, thanhthuy02, HilaasuIaa, TRANVANPHUONG, Anh Anh, HUNGHA, phongluu, anhcsg, dongoca22019, Kathrynvedly, Barbaraabsot, Evelynoveks, NancyNet, Mylottohurl, Leonardken, SuperSlotsWewaw, JohnSumMaill, Blancabar, lethanhnam475, Huong Quang, AileenDip, Dorothyimput, BANANA, thechienpham, sophia.nguyen, Berniehardy, Lai Quyen, nguyendungseapool, MatthewRaw, NGUYEN HOANG SANG, hongcam, domovluxuryhotel