Current User: Guest Login Members
Search Forums:

Minimum search word length is 4 characters – Maximum search word length is 84 characters
Wildcard Usage:
*  matches any number of characters    %  matches exactly one character

No Tags
UserPost

12:19 am
May 13, 2016

nguyenhuy1612

posts 1

Thân chào cả nhà và Kha Han,

Thực tế thì nhà em đã có Interview letter từ NVC rồi và t6 này là sẽ PV cả gia đình.

Gia đình em thì có nhờ luật sư bên Mỹ hỗ trợ trong quá trình chuẩn bị hồ sơ.

Khoảng 1 tháng trước, khi đóng tiền visa để phỏng vấn cho NVC, ngoại em chỉ đưa cho luật sư đủ tiền để đóng cho gia đình em mà thiếu em vì em quá 21 tuổi, nhưng sau đó luật sư có gọi cho ngoại em để nhắn ngoại em bổ sung thêm phí phỏng vấn cho em gấp vì có lẽ sau khi luật sư trao đổi thêm với NVC thì bên đây đã chấp thuận cho em PV chung với gia đình.

Tuy nhiên, có lẽ là ngoại em bận việc nên không để ý tới cuộc điện thoại từ luật sư và kết quả là ít ngày sau đó, ngoại mới gọi lại cho luật sư và biết được câu chuyện này. Ngay sau đó, ngoại em lên văn phòng luật sư để bổ sung phí phỏng vấn cho em nhưng có lẽ do bổ sung sau nên tên em hiện tại không nằm trong thư mời phỏng vấn mà NVC mới gởi cách đây 2 ngày.

Kha han cho em hỏi là:

1. Theo Kha Han thì luật sư nói có đúng không?

2. Trường hợp của em bây giờ thì khi check case number trên web LSQ thì em có tên trên hệ thống LSQ luôn. Status của em là "Follow to join" khác với ba và em của em là "Accompany", IV fee thì em giống gia đình là "Paid", còn IV Application thì em là "Not Available" trong khi gia đình em đã được điền xong form này và ghi là "Completed". Còn chỗ Civil Status thì tất cả thành viên đều là "N/A". Ngoại em, phần Affidavit of support thì Affidavit fee là "Paid" còn chỗ Affidavit of Support fee thì là "N/A". Kha Han cho em hỏi là em vẫn sẽ khiếu nại với LSQ bằng cách điền form online trước 2 tuần ha? Khi khiếu nại thành công thì phía LSQ sẽ cho phép em điền form DS-260 phải không Kha Han?

Em có vài đứa bạn cũng quá 21 tuổi nhưng vẫn trong tuổi CSPA và đã qua Mỹ và em cũng đã đọc qua khá nhiều trường hợp của các anh chị và các bạn khác trên diễn đàn của chúng ta. Tuy nhiên, đến phiên em, em thấy sao mà lo quá, Kha Han ơi. Theo kinh nghiệm của Kha Han thì LSQ sẽ chấp thuận cho em PV cùng gia đình ha? Và theo Kha Han nghĩ thì khả năng được cấp visa để cùng qua Mỹ với gia đình của em cao không?

Mong sớm nhận được hồi âm từ Kha Han.

Em chân thành cảm ơn.

Trân trọng,

HUYSmileLaugh

12:40 am
May 13, 2016

khahan

khahan
Admin

posts 11748

nguyenhuy1612 said:

Thân chào cả nhà và khahan,

Thực tế thì nhà em đã có Interview letter từ NVC rồi và t6 này là sẽ PV cả gia đình.

Gia đình em thì có nhờ luật sư bên Mỹ hỗ trợ trong quá trình chuẩn bị hồ sơ.

Khoảng 1 tháng trước, khi đóng tiền visa để phỏng vấn cho NVC, ngoại em chỉ đưa cho luật sư đủ tiền để đóng cho gia đình em mà thiếu em vì em quá 21 tuổi, nhưng sau đó luật sư có gọi cho ngoại em để nhắn ngoại em bổ sung thêm phí phỏng vấn cho em gấp vì có lẽ sau khi luật sư trao đổi thêm với NVC thì bên đây đã chấp thuận cho em PV chung với gia đình.

Tuy nhiên, có lẽ là ngoại em bận việc nên không để ý tới cuộc điện thoại từ luật sư và kết quả là ít ngày sau đó, ngoại mới gọi lại cho luật sư và biết được câu chuyện này. Ngay sau đó, ngoại em lên văn phòng luật sư để bổ sung phí phỏng vấn cho em nhưng có lẽ do bổ sung sau nên tên em hiện tại không nằm trong thư mời phỏng vấn mà NVC mới gởi cách đây 2 ngày.

khahan cho em hỏi là:

1. Theo khahan thì luật sư nói có đúng không?

2. Trường hợp của em bây giờ thì khi check case number trên web LSQ thì em có tên trên hệ thống LSQ luôn. Status của em là "Follow to join" khác với ba và em của em là "Accompany", IV fee thì em giống gia đình là "Paid", còn IV Application thì em là "Not Available" trong khi gia đình em đã được điền xong form này và ghi là "Completed". Còn chỗ Civil Status thì tất cả thành viên đều là "N/A". Ngoại em, phần Affidavit of support thì Affidavit fee là "Paid" còn chỗ Affidavit of Support fee thì là "N/A". khahn cho em hỏi là em vẫn sẽ khiếu nại với LSQ bằng cách điền form online trước 2 tuần hả? Khi khiếu nại thành công thì phía LSQ sẽ cho phép em điền form DS-260 phải không khahan?

Em có vài đứa bạn cũng quá 21 tuổi nhưng vẫn trong tuổi CSPA và đã qua Mỹ và em cũng đã đọc qua khá nhiều trường hợp của các anh chị và các bạn khác trên diễn đàn của chúng ta. Tuy nhiên, đến phiên em, em thấy sao mà lo quá, khahan ơi. Theo kinh nghiệm của khahan thì LSQ sẽ chấp thuận cho em PV cùng gia đình ha? Và theo khahan nghĩ thì khả năng được cấp visa để cùng qua Mỹ với gia đình của em cao không?

Mong sớm nhận được hồi âm từ Kha Han.

Em chân thành cảm ơn.

Trân trọng,

HUYSmileLaugh

Chào nguyenhuy1612,

Nếu bạn còn nằm trong độ tuổi CSPA, thì sắp tới gia đình bạn phải tiến hành thủ tục điền đơn khiếu nại tuổi CSPA cho bạn, khoảng 15 ngày trước khi phỏng vấn ở LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM.

Nếu khiếu nại thành công thì lúc đó họ mới giải quyết cho đóng tiền bổ sung, và cho điền DS-260.

Bạn xem hướng dẫn ở đây:

Hướng dẫn cách khiếu nại tuổi CSPA ở LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM

No Tags
Reply to Post

Reply to Topic:
Hồ sơ F3-HCM2010529156

Guest Name (Required):

Guest Email (Required):

NOTE: New Posts are subject to administrator approval before being displayed

Smileys
Confused Cool Cry Embarassed Frown Kiss Laugh Smile Surprised Wink Yell
Post New Reply

Guest URL (required)

Math Required!
What is the sum of:
11 + 7

About the Việt Di Trú Forum

Forum Timezone: UTC 8

Most Users Ever Online: 403

Currently Online:
27 Guests

Currently Browsing this Topic:
1 Guest

Membership:

There are 7666 Members
There have been 276 Guests

There are 2 Admins
There are 4776 Moderators

Top Posters:

nhqvietnam – 102
porton – 101
kimha2311 – 81
Quynhdoan1180 – 77
pquynh92 – 73
pramy – 69

Recent New Members: deutschland, yamithanh, StiveAmbut, MyDoors2018, betterlife, Cecilneode, CharlesHaire, otasvn@gmail.com, Sylviacot, PamelaErota, USI_ae, JoyceGelry, trinhson12, Jaimeidork, quangman089, MergadloP, khoa0211, Dusko guh, BettyErest, KarenimpuB, Vickisep, Joannforne, Paulinehix, duytran, dac phuc nguyen, CynthiaTat, BethanyMug, GuitarzanerWhosy, ngthaihien, thanhthuy02, HilaasuIaa, TRANVANPHUONG, Anh Anh, HUNGHA, phongluu, anhcsg, dongoca22019, Kathrynvedly, Barbaraabsot, Evelynoveks, NancyNet, Mylottohurl, Leonardken, SuperSlotsWewaw, JohnSumMaill, Blancabar, lethanhnam475, Huong Quang, AileenDip, Dorothyimput, BANANA, thechienpham, sophia.nguyen, Berniehardy, Lai Quyen, nguyendungseapool, MatthewRaw, NGUYEN HOANG SANG, hongcam, domovluxuryhotel