Current User: Guest Login Members
Search Forums:

Minimum search word length is 4 characters – Maximum search word length is 84 characters
Wildcard Usage:
*  matches any number of characters    %  matches exactly one character

No Tags
UserPost

1:09 am
September 30, 2017

lyly1403

Member

posts 3

Chồng em làm nail nhận 1099. Trong khi tìm hiểu để cbi nộp giấy tờ cho nvc em thấy có câu Nếu tự làm chủ, bạn phải nộp một trong những phụ lục C,D,E,F… Nộp tất cả phụ lục nào đã nộp chung với mẫu 1040. Vậy cho em hỏi c,d,e,f cụ thể đó là những giấy tờ gì vậy ạ? Em xin cám ơn!

2:15 pm
September 30, 2017

khahan

khahan
Admin

posts 11748

lyly1403 said:

Chồng em làm nail nhận 1099. Trong khi tìm hiểu để chuẩn bị nộp giấy tờ cho NVC em thấy có câu. Nếu tự làm chủ, bạn phải nộp một trong những phụ lục C,D,E,F… Nộp tất cả phụ lục nào đã nộp chung với mẫu 1040. Vậy cho em hỏi C,D,E,F cụ thể đó là những giấy tờ gì vậy ạ? Em xin cám ơn!

Chào lyly1403,

Chồng bạn làm hồ sơ bảo lãnh cho bạn theo diện nào? Vợ chồng đúng không? Nhưng chồng bạn có Thẻ xanh, hay quốc tịch.

Cũng như đang điền mẫu đơn Form nào? Bạn hỏi tắt ngang như thế, và thông tin không rõ ràng thì làm sao BĐH có cơ sở để tư vấn, hướng dẫn giúp bạn được chứ?

Ngoài ra cần phải có đầy đủ thông tin hồ sơ của mình như sau:

1/. Ngày ưu tiên Priority Date.

2/. Ngày chấp thuận Approval Date.

3/. Số biên nhận Receipt Number (do USCIS cấp).

4/. Số hồ sơ Case Number HCM (do NVC cấp).

6:18 pm
September 30, 2017

lyly1403

Member

posts 3

Sorry chị vì em nghĩ diện nào cũng phải nộp bộ hồ sơ thuế nên ko nói rõ info của hso em. Em diện F2A. Case number HCM2016751041, pd 04/14/2016.
Em tự làm hồ sơ và đang nộp $120, đang chuẩn bị các giấy tờ để nộp Nvc. Trong đây em thấy có thông tin về self-employed phải nộp thêm 1 trong các phụ lục của 1040. Em không rõ nộp các phụ lục này là nộp giấy gì mong anh chị tư vấn ạ? Em cám ơn!

7:01 pm
September 30, 2017

khahan

khahan
Admin

posts 11748

lyly1403 said:

Sorry chị vì em nghĩ diện nào cũng phải nộp bộ hồ sơ thuế nên ko nói rõ info của hồ sơ em. Em diện F2A. Case number HCM2016751041, PD 04/14/2016.
Em tự làm hồ sơ và đang nộp $120, đang chuẩn bị các giấy tờ để nộp NVC. Trong đây em thấy có thông tin về self-employed phải nộp thêm 1 trong các phụ lục của 1040. Em không rõ nộp các phụ lục này là nộp giấy gì mong anh chị tư vấn ạ? Em cám ơn!

Bạn xem hướng dẫn ở đây:

Hướng dẫn cách sắp xếp giấy tờ nộp NVC

1:42 pm
October 1, 2017

lyly1403

Member

posts 3

Thanks chị !

No Tags
Reply to Post

Reply to Topic:
Hồ sơ F2A-HCM2016751041

Guest Name (Required):

Guest Email (Required):

NOTE: New Posts are subject to administrator approval before being displayed

Smileys
Confused Cool Cry Embarassed Frown Kiss Laugh Smile Surprised Wink Yell
Post New Reply

Guest URL (required)

Math Required!
What is the sum of:
11 + 5

About the Việt Di Trú Forum

Forum Timezone: UTC 8

Most Users Ever Online: 403

Currently Online:
21 Guests

Currently Browsing this Topic:
1 Guest

Membership:

There are 7666 Members
There have been 276 Guests

There are 2 Admins
There are 6228 Moderators

Top Posters:

nhqvietnam – 102
porton – 101
kimha2311 – 81
Quynhdoan1180 – 77
pquynh92 – 73
pramy – 69

Recent New Members: mit, Gradypum, GeraldSaL, Jamestiz, tiendoa1963, Khanh Ng, Williammon, CharlesImary, Le Anh Kiet, Kamagrduems, Travisjicle, Slotoman, tungphan13, Georgegreby, RobertOliynuk, TNekitbka, Donnagor, SANGDO, lichdo, HershelDuh, daobatam.vt, Lankdek, AngeloVal, Bryantmopay, cliggeltPoice, Walterplerm, Charlottezep, Semmionshof, smmus.es, Robertgeofe, thuy mimosa, bef, Pharmaciesmeany, Enlignevept, hieubao1998, WilliamGreda, tuansigma, ScottEncox, Veragrice, Kix, sergeyagrisy, haotran0201, alibaba80, AsaresSeer, SDaresSeer, KennethHoaby, AngelBom, Paydaycreap, RobertInofs, DennisGon, khanhlinhhh, PassBarneexia, MariaSheEf, Zacharyrog, Nicexedari, Hahatone_Rus, Rebeccacum, Instafollowfast.com, Thomashauby, Hoang Chinh