Current User: Guest Login Members
Search Forums:

Minimum search word length is 4 characters – Maximum search word length is 84 characters
Wildcard Usage:
*  matches any number of characters    %  matches exactly one character

UserPost

9:51 am
August 23, 2017

VEE PHAM

Member

posts 3

Chào Anh/ Chị.
Hồ sơ của em có số receipt WAC1790313397
Ngày ưu tiên 01/05/2017.
Hiện em đang ở Mỹ diện du học sinh, cho em được hỏi trường hợp của em có gì khác so với các bạn đang ở Việt Nam, và thời gian có thẻ xanh của em liệu có ngắn hơn không ạ?

11:27 am
August 23, 2017

khahan

khahan
Admin

posts 11748

VEE PHAM said:

Chào Anh/Chị.
Hồ sơ của em có số Receipt WAC1790313397.
Ngày ưu tiên 01/05/2017.
Hiện em đang ở Mỹ diện du học sinh, cho em được hỏi trường hợp của em có gì khác so với các bạn đang ở Việt Nam, và thời gian có thẻ xanh của em liệu có ngắn hơn không ạ?

Chào VEE PHAM,

Kết quả check hồ sơ của bạn.

Case Was Received

On May 1, 2017, we received your Form I-130, Petition for Alien Relative, Receipt Number WAC1790313397, and sent you the receipt notice that describes how we will process your case. Please follow the instructions in the notice. If you do not receive your receipt notice by May 31, 2017, please call Customer Service at 1-800-375-5283. If you move, go to http://www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.

Ngày 01/05/2017, Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS có nhận đơn Form I-130 của bạn số biên nhận WAC1790313397, hồ sơ của bạn đang ở giai đoạn xem xét ban đầu chưa được chấp thuận Approval Date.

Hiện tại diện visa F2A đang xem xét đến trước ngày 01/10/2015, hồ sơ này có ngày ưu tiên 01/05/2017. Theo dự đoán dự đoán phải còn chờ khoảng 1 năm rưỡi nữa mới đến lượt được xem xét giải quyết. Tuy nhiên còn tùy thuộc vào diễn biến lịch visa hàng tháng tăng nhanh hay chậm nữa. Khi lịch vượt qua ngày đáo hạn ưu tiên NVC sẽ thông báo, và tiến hành mở hồ sơ cho bạn. Trường hợp của bạn vẫn phải chờ theo thứ tự ưu tiên cũng như trình tự của một hồ sơ di trú, khi đáo hạn mới đến lượt được xem xét giải quyết, chứ không được rút ngắn thời gian.

8:05 am
August 24, 2017

VEE PHAM

Member

posts 3

Em cảm ơn Chị rất nhiều. Em xin được hỏi thêm là thời gian 1 năm rưỡi là thời gian dự kiến em có thẻ xanh phải ko ạ? Ngoài ra em còn phải đợi đổi tình trạng di trú, em không biết có phải đợi thêm sau khi ngày ưu tiên của em đáo hạn lâu không ạ?

10:17 am
August 24, 2017

khahan

khahan
Admin

posts 11748

VEE PHAM said:

Em cảm ơn Chị rất nhiều. Em xin được hỏi thêm là thời gian 1 năm rưỡi là thời gian dự kiến em có thẻ xanh phải không ạ? Ngoài ra em còn phải đợi đổi tình trạng di trú, em không biết có phải đợi thêm sau khi ngày ưu tiên của em đáo hạn lâu không ạ?

Không phải như vậy, 1 năm rưỡi là thời gian chờ đợi sắp tới mà hồ sơ của bạn đến lượt đáo hạn được xem xét để mở. Và khi đó bạn phải tiến hành các thủ tục giấy tờ nộp cho NVC để họ xem xét hoàn tất complete hồ sơ.

10:15 am
August 31, 2017

VEE PHAM

Member

posts 3

Em cảm ơn Chị nhiều! Cho em được hỏi em vừa được nghe dự luật về thẻ xanh mới được thông qua. Em không biết hồ sơ em chưa được chấp thuận, không biết có bị ảnh hưởng không ạ? Em coi trên diễn đàn, có thấy một số anh chị phỏng vấn thành công dù hồ sơ được nhận từ năm 2016. Em không biết độ nhanh chậm của hồ sơ ngoài thời gian còn dựa vào điều gì khác không ạ? Em cảm ơn ạ.

12:20 pm
August 31, 2017

khahan

khahan
Admin

posts 11748

VEE PHAM said:

Em cảm ơn Chị nhiều! Cho em được hỏi em vừa được nghe dự luật về thẻ xanh mới được thông qua. Em không biết hồ sơ em chưa được chấp thuận, không biết có bị ảnh hưởng không ạ? Em coi trên diễn đàn, có thấy một số anh chị phỏng vấn thành công dù hồ sơ được nhận từ năm 2016. Em không biết độ nhanh chậm của hồ sơ ngoài thời gian còn dựa vào điều gì khác không ạ? Em cảm ơn ạ.

Bạn xem hướng dẫn ở đây:

Quá trình phải trải qua của một hồ sơ di trú

Và ở đây:

Điều kiện để hồ sơ được xếp phỏng vấn

Reply to Post

Reply to Topic:
Hồ sơ F2A-WAC1790313397

Guest Name (Required):

Guest Email (Required):

NOTE: New Posts are subject to administrator approval before being displayed

Smileys
Confused Cool Cry Embarassed Frown Kiss Laugh Smile Surprised Wink Yell
Post New Reply

Guest URL (required)

Math Required!
What is the sum of:
4 + 11

Return to Search Results

About the Việt Di Trú Forum

Forum Timezone: UTC 8

Most Users Ever Online: 403

Currently Online:
29 Guests

Currently Browsing this Topic:
1 Guest

Membership:

There are 7666 Members
There have been 276 Guests

There are 2 Admins
There are 4864 Moderators

Top Posters:

nhqvietnam – 102
porton – 101
kimha2311 – 81
Quynhdoan1180 – 77
pquynh92 – 73
pramy – 69

Recent New Members: CharlesHaire, otasvn@gmail.com, Sylviacot, PamelaErota, USI_ae, JoyceGelry, trinhson12, Jaimeidork, quangman089, MergadloP, khoa0211, Dusko guh, BettyErest, KarenimpuB, Vickisep, Joannforne, Paulinehix, duytran, dac phuc nguyen, CynthiaTat, BethanyMug, GuitarzanerWhosy, ngthaihien, thanhthuy02, HilaasuIaa, TRANVANPHUONG, Anh Anh, HUNGHA, phongluu, anhcsg, dongoca22019, Kathrynvedly, Barbaraabsot, Evelynoveks, NancyNet, Mylottohurl, Leonardken, SuperSlotsWewaw, JohnSumMaill, Blancabar, lethanhnam475, Huong Quang, AileenDip, Dorothyimput, BANANA, thechienpham, sophia.nguyen, Berniehardy, Lai Quyen, nguyendungseapool, MatthewRaw, NGUYEN HOANG SANG, hongcam, domovluxuryhotel, Hiep Ly, AlinaWewaw, haikhoanguyen, piterres, JamesJem, Tran Trung Dung