Current User: Guest Login Members
Search Forums:

Minimum search word length is 4 characters – Maximum search word length is 84 characters
Wildcard Usage:
*  matches any number of characters    %  matches exactly one character

No Tags
UserPost

7:05 pm
August 13, 2016

TuanLe

Guest

Post edited 9:54 pm – August 13, 2016 by khahan

Xin chào diễn đàn,
Hồ sơ của mình như sau:
Case number: HCM2010659108
Preference category: F1
Your priority date: 05May2010.
Invoice ID number: xxxxxxxx (BĐH đã xóa, không nên post thông tin này lên diễn đàn).
Trước đây hồ sơ của mình diện F3, năm 2013 thì mình li dị nên mình chuyển sang F1 cùng với con gái mình (năm nay 10 tuổi). Năm 2014 vợ cũ của mình kết hôn với người Mỹ khác và đến tháng 04/2016 đã bảo lãnh con gái mình định cư bên đó. Vậy cho mình hỏi bây giờ hồ sơ F1 của mình có cần khai lại do con gái mình đã định cư bên đó không? Và các bước tiếp theo mình phải làm gì? Mình có check Case Number thì thấy yêu cầu làm theo 6 bước nhưng hiện nay mình chưa nhận được email hay thư thông báo đó. Vậy mình tiếp tục chờ đến khi nhận được rồi mới tiến hành làm phải không hay thế nào? Kính mong diễn đàn trợ giúp.
Xin chân thành cảm ơn.

9:58 pm
August 13, 2016

khahan

khahan
Admin

posts 11748

TuanLe said:

Xin chào diễn đàn,
Hồ sơ của mình như sau:
Case number: HCM2010659108
Preference category: F1
Your priority date: 05May2010.
Trước đây hồ sơ của mình diện F3, năm 2013 thì mình li dị nên mình chuyển sang F1 cùng với con gái mình (năm nay 10 tuổi). Năm 2014 vợ cũ của mình kết hôn với người Mỹ khác và đến tháng 04/2016 đã bảo lãnh con gái mình định cư bên đó. Vậy cho mình hỏi bây giờ hồ sơ F1 của mình có cần khai lại do con gái mình đã định cư bên đó không? Và các bước tiếp theo mình phải làm gì? Mình có check Case Number thì thấy yêu cầu làm theo 6 bước nhưng hiện nay mình chưa nhận được email hay thư thông báo đó. Vậy mình tiếp tục chờ đến khi nhận được rồi mới tiến hành làm phải không hay thế nào? Kính mong diễn đàn trợ giúp.
Xin chân thành cảm ơn.

Chào TuanLe,

Hồ sơ F1 bảo lãnh ban đầu của bạn có tên gái của con hay không? Hiện tại bạn không cần phải làm gì cả, mà chờ khi nào NVC thông báo hồ sơ bạn được mở, thì mới bắt đầu thực hiện các thủ tục giấy tờ.

10:22 pm
August 13, 2016

TuanLe

Guest

Lúc hồ sơ chuyển sang F1 là có tên mình và con gái mình. Và bây giờ cháu đã đi với mẹ rồi, chỉ còn lại 1 mình mình thôi.

5:09 pm
August 14, 2016

khahan

khahan
Admin

posts 11748

TuanLe said:

Lúc hồ sơ chuyển sang F1 là có tên mình và con gái mình. Và bây giờ cháu đã đi với mẹ rồi, chỉ còn lại 1 mình mình thôi.

Bạn lấy mẫu thư gửi NVC, để xin bỏ tên con gái bạn ra khỏi hồ sơ.

Mẫu thư xin bỏ tên Thành viên gia đình

Để NVC cập nhật thông tin, và sau này khi hồ sơ bạn đến lượt được xem xét để mở thì không phải đóng tiền lệ phí visa 325$/1 người, và điền đơn Form DS-260 trực tuyến online.

9:55 pm
August 14, 2016

TuanLe

Guest

Xin cảm ơn.

No Tags
Reply to Post

Reply to Topic:
Hồ sơ F1-HCM2010659108

Guest Name (Required):

Guest Email (Required):

Smileys
Confused Cool Cry Embarassed Frown Kiss Laugh Smile Surprised Wink Yell
Post New Reply

Guest URL (required)

Math Required!
What is the sum of:
2 + 4

About the Việt Di Trú Forum

Forum Timezone: UTC 8

Most Users Ever Online: 403

Currently Online:
28 Guests

Currently Browsing this Topic:
1 Guest

Membership:

There are 7666 Members
There have been 276 Guests

There are 2 Admins
There are 4535 Moderators

Top Posters:

nhqvietnam – 102
porton – 101
kimha2311 – 81
Quynhdoan1180 – 77
pquynh92 – 73
pramy – 69

Recent New Members: JohnSumMaill, Blancabar, lethanhnam475, Huong Quang, AileenDip, Dorothyimput, BANANA, thechienpham, sophia.nguyen, Berniehardy, Lai Quyen, nguyendungseapool, MatthewRaw, NGUYEN HOANG SANG, hongcam, domovluxuryhotel, Hiep Ly, AlinaWewaw, haikhoanguyen, piterres, JamesJem, Tran Trung Dung, NancyWharf, BURGERhem, DAVIDcaumb, Billiepeefe, trankhoi, Tony Nguyen, MaiKhanhLy, tanpham2104, Phan Man Gia, Francisnar, lenhan, RJMilan, HowardnoT, conlansonvietnhat, vuongho, kuben, HoangPhuoc, Bobbyhubre, BruceSlady, DerekInfum, mtnt2019, thaothao, Gam Nguyen, thanhmai2501, duythucnguyen, dannyhoang9, maile1979, Olymptrade.broker, Davidcok, Kevinkib, homyhanh, milou, Danielsak, tienduc, Mariomow, maile1111, Matthewcycle, sonthanh69@gmail.com