Current User: Guest Login Members
Search Forums:

Minimum search word length is 4 characters – Maximum search word length is 84 characters
Wildcard Usage:
*  matches any number of characters    %  matches exactly one character

No Tags
UserPost

1:29 pm
August 11, 2015

viettam

viettam
Member

posts 13

E chào chị khahan! Chào các a c! E mang tin vui đến ạ. E đã đậu pv rùi. Mọi việc đã xong cả.thật tuyệt vời. Hihi…
Thật ra đúng như mng nói, đi pv ko hề có gì phải căng thẳng, lo âu cả… Nhân viên thì vui vẻ, nhiệt tình chỉ dẫn…
Khi ngồi đợi trong LSQ, các cô chú, anh chị nói chuyện vs nhau vui lắm ạ. Ko thấy ai căng thẳng lo lắng gì 🙂
E vào cửa sổ sơ vấn, ngta cũng chỉ hỏi 2 câu về bố e: bố ở đâu? Về vn mấy lần rồi?
Cửa pv thì cô tây nói chuyện rất vui, các câu hỏi rất thân tình, chủ yếu hỏi về bố e: bố sang Mỹ lâu chưa? Có Quốc tịch Mỹ chưa? Bố làm công việc gì? Khi e nói, Bố e là giáo vien dạy múa ballet thì họ ồ…à…. Buồn cười lắm… Xong cô tây đấy múa múa 1 chút rồi nói vs e: " sr e hihi…chúc mừng e! E đi ra theo bạn này,( chỉ 1 ng dẫn e đi) đăng kí đ/c gửi visa …. Thế là xong hết ạ 🙂
Vui thật là vui…
Có đôi dòng chia sẻ vs mng trong diễn đàn! Mong sẽ giúp ích đc cho bạn nào đó, nếu bị rơi vào hoàn cảnh đổi ngày pv như của e. Lời khuyên của e là: có sao thì cứ mạnh dạn đi thẳng vào vấn đề, trình bày vs ngta… Chắc chắn ngta sẽ hiểu và giúp đỡ mình.
E cảm ơn chị khahan, a vunguyen và BĐH đã giúp đỡ e mấy ngày qua, vượt qua lo âu vượt qua thử thách ạ. Chúc mọi người an khang, hạnh phúc và vạn sự bình an ạ!!!! ^^

1:43 pm
August 11, 2015

VuNguyen

VuNguyen
Moderator

posts 260

Chúc mừng viettam đã phỏng vấn thành công và sớm đòan tụ cùng gia đình.

Nếu em có những kinh nghiệm và chia sẻ thêm cho các thành viên đang chuẩn bị sắp phỏng vấn thì em post ở đây nhé.

Chia sẻ kinh nghiệm

3:01 pm
August 11, 2015

viettam

viettam
Member

posts 13

Dạ ok a. E cảm ơn a! ^^

3:18 pm
August 11, 2015

khahan

khahan
Admin

posts 11748

viettam said:

Em chào chị khahan! Chào các anh chị! Em mang tin vui đến ạ. Em đã đậu phỏng vấn rồi. Mọi việc đã xong cả, thật tuyệt vời. Hihi…
Thật ra đúng như mọi người nói, đi phỏng vấn không hề có gì phải căng thẳng, lo âu cả… Nhân viên thì vui vẻ, nhiệt tình chỉ dẫn…
Khi ngồi đợi trong LSQ, các cô chú, anh chị nói chuyện vs nhau vui lắm ạ. Không thấy ai căng thẳng lo lắng gì 🙂
Em vào cửa sổ sơ vấn, người ta cũng chỉ hỏi 2 câu về bố em: bố ở đâu? Về VN mấy lần rồi?
Cửa phỏng vấn thì cô tây nói chuyện rất vui, các câu hỏi rất thân tình, chủ yếu hỏi về bố em: bố sang Mỹ lâu chưa? Có Quốc tịch Mỹ chưa? Bố làm công việc gì? Khi em nói, Bố em là giáo viên dạy múa ballet thì họ ồ…à…. Buồn cười lắm… Xong cô tây đấy múa múa 1 chút rồi nói vs em: " sr em hihi…chúc mừng em! Em đi ra theo bạn này, (chỉ 1 người dẫn em đi) đăng kí đ/c gửi visa ….Thế là xong hết ạ :).
Vui thật là vui…
Có đôi dòng chia sẻ vs mọi người trong diễn đàn! Mong sẽ giúp ích được cho bạn nào đó, nếu bị rơi vào hoàn cảnh đổi ngày phỏng vấn như của em. Lời khuyên của em là: có sao thì cứ mạnh dạn đi thẳng vào vấn đề, trình bày vs người ta… Chắc chắn người ta sẽ hiểu và giúp đỡ mình.
Em cảm ơn chị khahan, anh VuNguyen và BĐH đã giúp đỡ em mấy ngày qua, vượt qua lo âu vượt qua thử thách ạ. Chúc mọi người an khang, hạnh phúc và vạn sự bình an ạ!!!! ^^

Chúc mừng em viettam đã phỏng vấn thành công nhé, thật là một niềm vui lớn vì mọi việc đều suôn sẻ tốt đẹp như ý muốn. Chúc em những ngày sắp tới đoàn tụ với gia đình, có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống, may mắn, hạnh phúc, và nhất là được nhiều sức khỏe, để thực hiện những hoài bảo và ước mơ của mình.

3:26 pm
August 11, 2015

viettam

viettam
Member

posts 13

Chúc mừng em viettam đã phỏng vấn thành công nhé, thật là một niềm vui lớn vì mọi việc đều suôn sẻ tốt đẹp như ý muốn. Chúc em những ngày sắp tới đoàn tụ với gia đình, có thật nhiều niềm vui trong cuộc sống, may mắn, hạnh phúc, và nhất là được nhiều sức khỏe, để thực hiện những hoài bảo và ước mơ của mình.

Dạ, e cảm ơn c khahan suốt mấy ngày qua đã luôn quan tâm và động viên e ạ! E coi như từ đây là 1 trang sách mới trong cuộc đời, và ngay đầu trang sách đã luôn có tên chị khahan hihiiii…. Sẽ nhớ tới c suốt lun 🙂 cảm ơn những lời chúc c dành cho e, e sẽ cố gắng ạ! Chúc chị khahan luôn mạnh khoẻ, hạnh phúc và xinh xinh xinh… Hihi ^^

3:47 pm
August 11, 2015

khahan

khahan
Admin

posts 11748

viettam said:

Dạ, em cảm ơn chị khahan suốt mấy ngày qua đã luôn quan tâm và động viên em ạ! Em coi như từ đây là 1 trang sách mới trong cuộc đời, và ngay đầu trang sách đã luôn có tên chị khahan hihiiii…. Sẽ nhớ tới chị suốt luôn 🙂 cảm ơn những lời chúc chị dành cho em, em sẽ cố gắng ạ! Chúc chị khahan luôn mạnh khỏe, hạnh phúc và xinh xinh xinh… Hihi ^^

Cám ơn những lời chúc tốt đẹp của em. Mỗi một thành viên trên diễn đàn này, khi hồ sơ phỏng vấn kết quả thành công, là niềm vui rất lớn của tất cả ACE trong BĐH, cũng như các Moderator. Đây cũng là tâm huyết của BĐH, chia sẻ tất cả kinh nghiệm, sự hiểu biết về di trú, và tư vấn một cách nhiệt tình, giúp đỡ cho các thành viên từ không biết gì trong vấn đề di trú, đi đến kết quả thành công tốt đẹp, để được đoàn tụ với gia đình. 

Chúc em lên đường thượng lộ bình an, mau chóng hòa nhập cuộc sống mới, tương lai trước mắt đang rộng mở đón chào em.

No Tags
Reply to Post

Reply to Topic:
Hồ sơ F1-HCM2014592100

Guest Name (Required):

Guest Email (Required):

Smileys
Confused Cool Cry Embarassed Frown Kiss Laugh Smile Surprised Wink Yell
Post New Reply

Guest URL (required)

Math Required!
What is the sum of:
9 + 7

About the Việt Di Trú Forum

Forum Timezone: UTC 8

Most Users Ever Online: 403

Currently Online:
29 Guests

Currently Browsing this Topic:
1 Guest

Membership:

There are 7666 Members
There have been 276 Guests

There are 2 Admins
There are 5595 Moderators

Top Posters:

nhqvietnam – 102
porton – 101
kimha2311 – 81
Quynhdoan1180 – 77
pquynh92 – 73
pramy – 69

Recent New Members: CalvinFub, hainguyenus, YuliaDub, Petergah, ngocthuypham, Esthergog, Thienkim0105, WAC07, ngoclantran, Isabelle88Diafe, Vo Quoc Tuan, vannguyen1994, Mariusdof, xiangxiang, thaocuong, Donaldbrure, MichaelFophy, Lauranip, Milesmus, MonikaSip, twidgippind, KelGeri, MduUyyqRell, DavinLen, Deriksism, , RaymondHoicy, MyDung11, TRANLONG, AntonioBrief, Feapyday, Henrysum, OscarSlire, uyen tai, deutschland, yamithanh, StiveAmbut, MyDoors2018, betterlife, Cecilneode, CharlesHaire, otasvn@gmail.com, Sylviacot, PamelaErota, USI_ae, JoyceGelry, trinhson12, Jaimeidork, quangman089, MergadloP, khoa0211, Dusko guh, BettyErest, KarenimpuB, Vickisep, Joannforne, Paulinehix, duytran, dac phuc nguyen, CynthiaTat