Current User: Guest Login Members
Search Forums:

Minimum search word length is 4 characters – Maximum search word length is 84 characters
Wildcard Usage:
*  matches any number of characters    %  matches exactly one character

No Tags
UserPost

8:11 pm
July 23, 2015

phuonghoa

Member

posts 40

Cảm ơn diễn đàn đã phản hồi sớm cho e ah.

Diễn đàn cho e hỏi khi được NVC thông báo bổ túc hồ sơ thì sau khi mình đã tiến hành gửi hồ sơ để bổ túc cho NVC gồm bên người bảo lãnh, người được bảo lãnh, ngưởi bảo trợ tài chính thì NVC có kiểm tra hồ sơ của mình hay không? ở đây NVC kiểm tra cả về phần đầy đủ về số lượng, loại và chính xác hay không? cụ thể hồ sơ bảo trợ tài chính NVC có kiểm tra xem người bảo trợ có đủ income để bảo trợ cho người được bảo lãnh hay không? Hay NVC sau khi nhận hồ sơ bổ túc họ chỉ cập nhật số lượng, loại giấy tờ ah. 

Khi đi phỏng vấn, người được bảo lãnh có phải mang theo hồ sơ bảo trợ tài chính hay không?

Em mong nhận được hồi âm sớm từ  diễn đàn.

8:17 pm
July 23, 2015

khahan

khahan
Admin

posts 11748

phuonghoa said:

Cảm ơn diễn đàn đã phản hồi sớm cho e ah.

Diễn đàn cho e hỏi khi được NVC thông báo bổ túc hồ sơ thì sau khi mình đã tiến hành gửi hồ sơ để bổ túc cho NVC gồm bên người bảo lãnh, người được bảo lãnh, ngưởi bảo trợ tài chính thì NVC có kiểm tra hồ sơ của mình hay không? ở đây NVC kiểm tra cả về phần đầy đủ về số lượng, loại và chính xác hay không? cụ thể hồ sơ bảo trợ tài chính NVC có kiểm tra xem người bảo trợ có đủ income để bảo trợ cho người được bảo lãnh hay không? Hay NVC sau khi nhận hồ sơ bổ túc họ chỉ cập nhật số lượng, loại giấy tờ ah. 

Khi đi phỏng vấn, người được bảo lãnh có phải mang theo hồ sơ bảo trợ tài chính hay không?

Em mong nhận được hồi âm sớm từ diễn đàn.

Bạn xem hướng dẫn ở đây:

Các giấy tờ được yêu cầu phỏng vấn

11:30 am
August 10, 2015

phuonghoa

Member

posts 40

Xin chào diễn đàn, diễn  đàn cho em hỏi  từ lúc hồ sơ được mở đến lúc complete hồ sơ là bao lâu ah? Và thời điểm nào em viết thư cho NVC hỏi về tình trạng hồ sơ đã được complete chưa ah? Chúc diễn đàn 1 tuần làm việc hiệu quả, sức khoẻ và may mắn.

11:55 am
August 10, 2015

khahan

khahan
Admin

posts 11748

phuonghoa said:

Xin chào diễn đàn, diễn  đàn cho em hỏi  từ lúc hồ sơ được mở đến lúc complete hồ sơ là bao lâu ah? Và thời điểm nào em viết thư cho NVC hỏi về tình trạng hồ sơ đã được complete chưa ah?

Chúc diễn đàn 1 tuần làm việc hiệu quả, sức khỏe và may mắn.

Không thể đoán chính xác được thời gian hoàn tất complete hồ sơ là bao lâu. Vì trường hợp của từng hồ sơ khác nhau, và tùy thuộc vào số lượng giải quyết hồ sơ nhiều hay ít, với lại họ cần có thời gian xem xét nữa.

Tuy nhiên bạn có thể vào lấy mẫu thư gửi NVC, để biết tình trạng hồ sơ của mình.

Hướng dẫn cách điền đơn và gửi email cho NVC.

Hướng dẫn điền Public Inquiry Form gửi NVC

Bạn chọn câu này.

1/. What is the status of my case?

Tình trạng hồ sơ của tôi thế nào?

. Dùng để hỏi hồ sơ sắp được mở chưa? Hoàn tất chưa? Có được xếp lịch phỏng vấn chưa?

11:22 am
August 14, 2015

phuonghoa

Member

posts 40

Diễn đàn ơi, vì người nhà em có chọn người đại diện để làm hồ sơ cho nhà em nhưng khi em vào https://ceac.state.gov/IV/Login.aspx để kiểm tra xem form DS260 đã điền chưa, thì em chưa thấy có thông tin gì. Diễn đàn cho em hỏi nếu form DS260 đã được điền rồi thì khi mình mở lên xem thì nó sẽ hiển thị thế nào ah.

Em mong nhận được phản hồi của diễn đàn. Cảm ơn diễn đàn ah.

11:43 am
August 14, 2015

phuonghoa

Member

posts 40

Diễn đàn ơi, cho em hỏi chút ah, hồ sơ em đã đóng phí USD325+ USD120 cùng với việc gửi những giấy tờ cần thiết cho bên người làm hồ sơ cho nhà em từ ngày 29/07 cho đến giờ nhưng em vẫn chưa nhận được bất kỳ thông tin là hồ sơ đã complete hay chưa và người nhà em liên lạc với người làm hồ sơ cho nhà em không được. Em lo lắng không biết hồ sơ đã được hoàn tất hay chưa. Vậy hôm nay em định gửi thư cho NVC có được kg ah? Em cảm ơn diễn đàn

1:24 pm
August 14, 2015

khahan

khahan
Admin

posts 11748

phuonghoa said:

Diễn đàn ơi, cho em hỏi chút ah, hồ sơ em đã đóng phí USD325+ USD120 cùng với việc gửi những giấy tờ cần thiết cho bên người làm hồ sơ cho nhà em từ ngày 29/07 cho đến giờ nhưng em vẫn chưa nhận được bất kỳ thông tin là hồ sơ đã complete hay chưa và người nhà em liên lạc với người làm hồ sơ cho nhà em không được. Em lo lắng không biết hồ sơ đã được hoàn tất hay chưa. Vậy hôm nay em định gửi thư cho NVC có được kg ah? Em cảm ơn diễn đàn.

Bạn theo hướng dẫn ở bài post trên của tôi, vào lấy mẫu thư gửi NVC để hỏi hồ sơ đã hoàn tất complete chưa.

12:18 pm
September 4, 2015

phuonghoa

Member

posts 40

Hi chị,

Vào ngày 24.06 em có viết mail cho NVC hỏi về tình trạng hồ sơ và sáng nay em nhận được mail trả lời từ NVC thông báo hồ sơ em đã đóng 2 phí USD325+USD120, bây giờ phải điền form DS260+DS261+gửi các giấy tờ  cần thiết và cuối thư NVC có gửi nội dung mail em gửi ngày 24.06 ah. Nhưng người nhà em báo đã gửi các giấy tờ mà NVC yêu cầu rồi ah, thời điểm em không chính xác vì người nhà em có nhờ dịch vụ làm hồ sơ ah.

Vào ngày 20.08 em có viết thư hỏi NVC về tình trạng hồ sơ của em xem đã được hoàn tất chưa ah. Vậy chị ơi, em sẽ tiếp tục chờ  đợi NVC trả lời cho e theo nội dung em đề nghị ngày 20.08 hay thư mà em nhận từ NVC hôm nay là tình trạng hiện tại hồ sơ của em.

Em thấy phân vân quá chị ơi, chị có thể hướng dẫn em là em nên làm gì hay không? sáng nay em cũng gọi điện cho người nhà em bên kia và người nhà em khẳng định dịch vụ làm hồ sơ cho nhà em đã gửi giấy tờ cho NVC rồi ah.

1:15 pm
September 4, 2015

khahan

khahan
Admin

posts 11748

phuonghoa said:

Hi chị,

Vào ngày 24.06 em có viết mail cho NVC hỏi về tình trạng hồ sơ và sáng nay em nhận được mail trả lời từ NVC thông báo hồ sơ em đã đóng 2 phí USD325+USD120, bây giờ phải điền form DS260+DS261+gửi các giấy tờ  cần thiết và cuối thư NVC có gửi nội dung mail em gửi ngày 24.06 ah. Nhưng người nhà em báo đã gửi các giấy tờ mà NVC yêu cầu rồi ah, thời điểm em không chính xác vì người nhà em có nhờ dịch vụ làm hồ sơ ah.

Vào ngày 20.08 em có viết thư hỏi NVC về tình trạng hồ sơ của em xem đã được hoàn tất chưa ah. Vậy chị ơi, em sẽ tiếp tục chờ  đợi NVC trả lời cho e theo nội dung em đề nghị ngày 20.08 hay thư mà em nhận từ NVC hôm nay là tình trạng hiện tại hồ sơ của em.

Em thấy phân vân quá chị ơi, chị có thể hướng dẫn em là em nên làm gì hay không? Sáng nay em cũng gọi điện cho người nhà em bên kia, và người nhà em khẳng định dịch vụ làm hồ sơ cho nhà em đã gửi giấy tờ cho NVC rồi ah.

Nếu bạn đã gửi email cho NVC với các thông tin thật đầy đủ, và chính xác thì chờ khoảng từ 6 – 8 tuần lễ sẽ có thư trả lời.

10:18 am
September 28, 2015

phuonghoa

Member

posts 40

Em chào các anh/chị diễn đàn ah,

Em thấy lịch visa tăng rất nhanh, vậy những hồ sơ có ngày ưu  tiên từ tháng 09 năm 2008  sẽ được gọi phỏng vấn sớm hay vẫn áp dụng lịch visa cũ ah.

Trường hợp nhà em đã được gọi mở hs và đã bổ túc hs hết rồi ah thì có hy vọng được gọi phỏng vấn trong năm nay không diễn đàn.

Em mong nhận được sự tư vấn sớm từ anh/chị diễn đàn.

Chúc anh/chị ngày đầu tuần làm việc hiệu quả, vui vẻ và may mắn.

11:17 am
September 28, 2015

khahan

khahan
Admin

posts 11748

phuonghoa said:

Em chào các anh/chị diễn đàn ah,

Em thấy lịch visa tăng rất nhanh, vậy những hồ sơ có ngày ưu  tiên từ tháng 09 năm 2008  sẽ được gọi phỏng vấn sớm hay vẫn áp dụng lịch visa cũ ah.

Trường hợp nhà em đã được gọi mở hs và đã bổ túc hs hết rồi ah thì có hy vọng được gọi phỏng vấn trong năm nay không diễn đàn.

Em mong nhận được sự tư vấn sớm từ anh/chị diễn đàn.

Chúc anh/chị ngày đầu tuần làm việc hiệu quả, vui vẻ và may mắn.

Lịch visa có thay đổi nhưng chỉ áp dụng cho những hồ sơ được mở trong tháng 10 này, và hiện tại lịch visa tháng 10/2015 vẫn sử dụng lịch cũ có đăng trên diễn đàn.

Khi nào hồ sơ bạn hoàn tất complete tại NVC, lịch visa vượt qua ngày đáo hạn ưu tiên thì bạn mới được xếp lịch phỏng vấn.

1:59 pm
September 29, 2015

phuonghoa

Member

posts 40

Diễn đàn ơi, theo như phần trả lời của diễn đàn,nếu hồ sơ nhà em được hoàn tất vào tháng 10 này thì cơ hội được phỏng vấn trong năm nay phải không ah? Em cảm ơn diễn đàn nhiều.

2:11 pm
September 29, 2015

khahan

khahan
Admin

posts 11748

phuonghoa said:

Diễn đàn ơi, theo như phần trả lời của diễn đàn,nếu hồ sơ nhà em được hoàn tất vào tháng 10 này thì cơ hội được phỏng vấn trong năm nay phải không ah? Em cảm ơn diễn đàn nhiều.

Thường một hồ sơ sau khi hoàn tất complete tại NVC, thì phải chờ khoảng từ 3 – 4 tháng sau mới có thư mời phỏng vấn.

Tuy nhiên còn tùy thuộc vào trường hợp của từng hồ sơ nữa.

12:47 pm
October 8, 2015

phuonghoa

Member

posts 40

Diễn đàn ơi,

Mẹ em hiện nay làm thất lạc giấy khai sinh bản gốc nhưng bản sao giấy khai sinh em mới làm gần đây. Cho em hỏi nếu khi em đi phỏng vấn thì em xuất trình bản sao có được không ah?

3:36 pm
October 8, 2015

khahan

khahan
Admin

posts 11748

phuonghoa said:

Diễn đàn ơi,

Mẹ em hiện nay làm thất lạc giấy khai sinh bản gốc nhưng bản sao giấy khai sinh em mới làm gần đây. Cho em hỏi nếu khi em đi phỏng vấn thì em xuất trình bản sao có được không ah?

Khi đi phỏng vấn bạn cứ mang theo bản sao, nếu Viên chức LSQ không chịu thì họ sẽ hướng dẫn bạn cách làm tường trình.

4:01 pm
October 8, 2015

phuonghoa

Member

posts 40

Cảm ơn diễn đàn rất nhiều, diễn đàn ơi hiện nay sau khi phỏng vấn thì việc gửi Visa cho bên người phỏng vấn sẽ được gửi thư trực tiếp bằng đường bưu điện về địa chỉ mình làm hồ sơ bảo lãnh ah. Nhưng vì nhà em hiện nay mới bán nên khi đi phỏng vấn e có thể lấy đia  chỉ nhà người thân của em được không ah?

4:30 pm
October 8, 2015

khahan

khahan
Admin

posts 11748

phuonghoa said:

Cảm ơn diễn đàn rất nhiều, diễn đàn ơi hiện nay sau khi phỏng vấn thì việc gửi visa cho bên người phỏng vấn sẽ được gửi thư trực tiếp bằng đường bưu điện về địa chỉ mình làm hồ sơ bảo lãnh ah. Nhưng vì nhà em hiện nay mới bán nên khi đi phỏng vấn em có thể lấy địa chỉ nhà người thân của em được không ah?

Ý của bạn là muốn gửi visa về địa chỉ của người thân phải không?

4:53 pm
October 8, 2015

phuonghoa

Member

posts 40

Dạ, đúng rồi chị, giờ em không còn ở địa chỉ mà trước đây đăng ký ah, vậy có sao không chị>

5:08 pm
October 8, 2015

khahan

khahan
Admin

posts 11748

phuonghoa said:

Dạ, đúng rồi chị, giờ em không còn ở địa chỉ mà trước đây đăng ký ah, vậy có sao không chị.

Khi phỏng vấn tại LSQ nếu họ có thắc mắc gì, thì bạn trình bày với họ.

Còn việc gửi visa qua đường bưu điện thì bạn đăng ký với nơi dịch vụ chuyển về tận nhà, nơi địa chỉ nào mình muốn nhận.

Bạn xem hướng dẫn ở đây:

Đăng ký địa chỉ giao nhận visa

12:37 pm
October 12, 2015

phuonghoa

Member

posts 40

Em cảm ơn diễn đàn ah, diễn đàn cho e hỏi, khi em qua Mỹ rồi, em chuyển tiền của em qua tài khoản người nhà em bên mỹ nhưng em muốn qua đó vay tiền chính phủ để đi học. Chị cho em hỏi điều kiện để đươc vay tiền chính phủ Mỹ để đi học? nếu số tiền em chuyển qua ví dụ <USD100,000.00 lúc đầu vào tài khoản người nhà em nhưng khi em qua em chuyển vào tài khoản em thì khi đó em có được vay tiền chính phủ để đi học không  chị?

Em cảm ơn chị. Mong sớm nhận được hồi âm từ chị.

No Tags
Reply to Post

Reply to Topic:
Hồ sơ F1-HCM2010539077

Guest Name (Required):

Guest Email (Required):

Smileys
Confused Cool Cry Embarassed Frown Kiss Laugh Smile Surprised Wink Yell
Post New Reply

Guest URL (required)

Math Required!
What is the sum of:
2 + 6

About the Việt Di Trú Forum

Forum Timezone: UTC 8

Most Users Ever Online: 403

Currently Online:
26 Guests

Currently Browsing this Topic:
1 Guest

Membership:

There are 7666 Members
There have been 276 Guests

There are 2 Admins
There are 4752 Moderators

Top Posters:

nhqvietnam – 102
porton – 101
kimha2311 – 81
Quynhdoan1180 – 77
pquynh92 – 73
pramy – 69

Recent New Members: SuperSlotsWewaw, JohnSumMaill, Blancabar, lethanhnam475, Huong Quang, AileenDip, Dorothyimput, BANANA, thechienpham, sophia.nguyen, Berniehardy, Lai Quyen, nguyendungseapool, MatthewRaw, NGUYEN HOANG SANG, hongcam, domovluxuryhotel, Hiep Ly, AlinaWewaw, haikhoanguyen, piterres, JamesJem, Tran Trung Dung, NancyWharf, BURGERhem, DAVIDcaumb, Billiepeefe, trankhoi, Tony Nguyen, MaiKhanhLy, tanpham2104, Phan Man Gia, Francisnar, lenhan, RJMilan, HowardnoT, conlansonvietnhat, vuongho, kuben, HoangPhuoc, Bobbyhubre, BruceSlady, DerekInfum, mtnt2019, thaothao, Gam Nguyen, thanhmai2501, duythucnguyen, dannyhoang9, maile1979, Olymptrade.broker, Davidcok, Kevinkib, homyhanh, milou, Danielsak, tienduc, Mariomow, maile1111, Matthewcycle