Current User: Guest Login Members
Search Forums:

Minimum search word length is 4 characters – Maximum search word length is 84 characters
Wildcard Usage:
*  matches any number of characters    %  matches exactly one character

No Tags
UserPost

3:33 pm
October 12, 2015

phuongtran52

Member

posts 14

Chào vietditru!

Em năm nay 19 tuổi, vào ngày 25/9 vừa rồi gia đình em đi phỏng vấn 3 người nhưng chị em bị rớt lại vì đã quá 21 tuổi. Ba em có gặp dịch vụ hỏi 1 số vấn đề thì họ nói là đáng lẽ em cũng không được đi vì em đã quá 18 tuổi nhưng em được du di nên chị em bị rớt lại. Có phải vậy không ạ? Hồi đó là 21 tuổi còn bây giờ là 18t ạ? Cry Vì trước đó gia đình em đã phỏng vấn đậu rồi chỉ còn chờ kết quả sức khỏe của ba em rồi cấp visa thôi. Em không hiểu lắm về vấn đề này mong vietditru giải thích giúp em Cry

Em cám ơn vietditru nhiều.

4:39 pm
October 12, 2015

khahan

khahan
Admin

posts 11748

phuongtran52 said:

Chào vietditru!

Em năm nay 19 tuổi, vào ngày 25/9 vừa rồi gia đình em đi phỏng vấn 3 người nhưng chị em bị rớt lại vì đã quá 21 tuổi. Ba em có gặp dịch vụ hỏi 1 số vấn đề thì họ nói là đáng lẽ em cũng không được đi vì em đã quá 18 tuổi nhưng em được du di nên chị em bị rớt lại. Có phải vậy không ạ? Hồi đó là 21 tuổi còn bây giờ là 18t ạ? Cry Vì trước đó gia đình em đã phỏng vấn đậu rồi, chỉ còn chờ kết quả sức khỏe của ba em rồi cấp visa thôi.

Em không hiểu lắm về vấn đề này mong vietditru giải thích giúp em Cry

Em cám ơn vietditru nhiều.

Chào phuongtran52,

Muốn tính tuổi CSPA chính xác bạn cần phải cung thông tin hồ sơ.

1/. Ngày ưu tiên Priority Date.

2/. Ngày chấp thuận Approval Date.

3/. Ngày, tháng, năm sinh, của chị bạn.

Nếu tính tuổi CSPA dưới 21 tuổi thì sẽ được xuất cảnh cùng gia đình, chứ không phải là 18 tuổi như lời Luật sư của bạn nói.

5:32 pm
October 12, 2015

phuongtran52

Member

posts 14

Ngày ưu tiên và ngày chấp thuận e có thể xem ở đâu vậy ạ

9:25 pm
October 12, 2015

khahan

khahan
Admin

posts 11748

phuongtran52 said:

Ngày ưu tiên và ngày chấp thuận, em có thể xem ở đâu vậy ạ.

Ngày ưu tiên Priority Date là ngày người bảo lãnh nộp hồ sơ ban đầu cho USCIS, ngày này có trong đơn form I-130.

Ngày chấp thuận Approval Date có trong form I-797/I-797C. Bạn nên hỏi lại những thông tin này ở người bảo lãnh.

No Tags
Reply to Post

Reply to Topic:
Hồ sơ F1-HCM2009716149

Guest Name (Required):

Guest Email (Required):

Smileys
Confused Cool Cry Embarassed Frown Kiss Laugh Smile Surprised Wink Yell
Post New Reply

Guest URL (required)

Math Required!
What is the sum of:
1 + 12

About the Việt Di Trú Forum

Forum Timezone: UTC 8

Most Users Ever Online: 403

Currently Online:
18 Guests

Currently Browsing this Topic:
1 Guest

Membership:

There are 7666 Members
There have been 276 Guests

There are 2 Admins
There are 4582 Moderators

Top Posters:

nhqvietnam – 102
porton – 101
kimha2311 – 81
Quynhdoan1180 – 77
pquynh92 – 73
pramy – 69

Recent New Members: JohnSumMaill, Blancabar, lethanhnam475, Huong Quang, AileenDip, Dorothyimput, BANANA, thechienpham, sophia.nguyen, Berniehardy, Lai Quyen, nguyendungseapool, MatthewRaw, NGUYEN HOANG SANG, hongcam, domovluxuryhotel, Hiep Ly, AlinaWewaw, haikhoanguyen, piterres, JamesJem, Tran Trung Dung, NancyWharf, BURGERhem, DAVIDcaumb, Billiepeefe, trankhoi, Tony Nguyen, MaiKhanhLy, tanpham2104, Phan Man Gia, Francisnar, lenhan, RJMilan, HowardnoT, conlansonvietnhat, vuongho, kuben, HoangPhuoc, Bobbyhubre, BruceSlady, DerekInfum, mtnt2019, thaothao, Gam Nguyen, thanhmai2501, duythucnguyen, dannyhoang9, maile1979, Olymptrade.broker, Davidcok, Kevinkib, homyhanh, milou, Danielsak, tienduc, Mariomow, maile1111, Matthewcycle, sonthanh69@gmail.com