You must be logged in to post Login
Search Forums:

Minimum search word length is 4 characters – Maximum search word length is 84 characters
Wildcard Usage:
*  matches any number of characters    %  matches exactly one character

Hồ sơ IR5-LIN1790300511

No Tags
UserPost

4:16 pm
November 1, 2017

AngieP211

Guest

Xin chào mọi người, em là thành viên mới của diễn đàn. Em có câu hỏi là, thường thì mấy hồ sơ bảo lãnh bố mẹ bao lâu thì được chấp thuận vậy ạ? Ngày ưu tiên của em từ hồi tháng 12/30/2016 rồi mà tới giờ vẫn chưa có giấy approve nữa.
Với khi bảo lãnh thì income của mình cần là 1 năm gần nhất thôi hay là phải 3 năm liên tiếp vậy ạ ? Thanks in advance!

5:57 pm
November 1, 2017

khahan

khahan
Admin

posts 11748

AngieP211 said:

Xin chào Anh/Chị,

Em là thành viên mới của diễn đàn. Em có câu hỏi là, thường thì mấy hồ sơ bảo lãnh bố mẹ bao lâu thì được chấp thuận vậy ạ? Ngày ưu tiên của em từ hồi tháng 30/12/2016 rồi mà tới giờ vẫn chưa có giấy approve nữa.
Với khi bảo lãnh thì income của mình cần là 1 năm gần nhất thôi hay là phải 3 năm liên tiếp vậy ạ?

Thanks in advance!

Chào AngieP211,

Qua check kiểm tra thì hồ sơ này hiện tại vẫn còn ở USCIS đang ở giai đoạn xem xét ban đầu, chưa được chấp thuận Approval Date. Cũng như không thể đoán chính xác được thời gian, khi nào hồ sơ của Ba Mẹ được xem xét chấp thuận Approval Date, vì còn tùy thuộc vào trường hợp của mỗi hồ sơ khác nhau. Nên bạn phải cố gắng chờ thêm thời gian nữa.

Phần income thì phải là 3 năm liên tiếp.

P/s: Khi post bài bạn cần lưu ý điều này không dùng từ "mọi người" để gọi tắt chung như thế. Bạn có thể gọi là Cô/Chú, hoặc Anh/Chị nghe sẽ lịch sự hơn nhiều.

No Tags

About the Việt Di Trú Forum

Forum Timezone: UTC 8

Most Users Ever Online: 403

Currently Online:
26 Guests

Currently Browsing this Topic:
1 Guest

Membership:

There are 7666 Members
There have been 276 Guests

There are 2 Admins
There are 3540 Moderators

Top Posters:

nhqvietnam – 102
porton – 101
kimha2311 – 81
Quynhdoan1180 – 77
pquynh92 – 73
pramy – 69

Recent New Members: PennyHEK, bobomonhon, eephong@gmail.com, edennguyen, thle91, kelly79, lamtruclinh83, Van hai Tran, mongtuyenus82, tuanta, ashleyhoang, phamcuong1, toandung11, Vuduy2301, lilyx9, Huyen Nguyen, namtu, Nguyenkim99, phandaidung90, Stevenmaw, trankhanhlinh1809, Do Tung, hanguyen02, ngacvinhthuan, health94, yenhong1980, HA NGHIEM, thao vy, DaceyNg, hoanghai8989, chuantuan, Nguyen Duc Quang, Jameslor, maunguyen, Nguyen Hong An, WilliamGal, Glennedity, dinhsontrinh, annanguyen2411, EdwardIsoxy, BernardExtic, Dennisspoks, AvecEmups, Edgarfug, StevenBah, Gordondiomb, JasonNouff, AileenNearf, vespaiach, loihanh3000, chop2591, Miradeelt, mimi, Thuy1504, Alisapiep, DINH SON, binhtrnguyen, tracymicky2, THANHbab, KHANH ROSA